Viêm gan B có lây từ mẹ sang con ?

• Thread starter dohangtdc
  • Ngày gửi
D

dohangtdc

Guest
11/9/09
16
0
0
34
Hải Phòng
Cô em dâu mình có bầu đựơc 2 tháng thì phát hiện bị viêm gan B. Mình nghe nói bệnh này lây từ mẹ sang con. Cô ấy khóc nhiều lắm,cũng đi bác sĩ nhưng mình không biết ngoài thuốc kê ra mình có thể uống thêm thuốc bổ j cho đỡ bị ảnh hưởng sang thai nhi không? Mà mang thai uống thuốc như vậy thì có sao ko? Mong nhận được lời khuyên sớm từ các ban. Mình chân thành cám ơn

Khóa học Quản trị dòng tiền
chunghoa

chunghoa

Trung cấp
31/10/09
197
1
18
thai nguyen
Mẹ bị mắc thì có lẽ con không tránh khỏi ảnh hưởng. Tuy nhiên bạn có thể khuyên cô ấy dùng thuốc theo đơn của bác sĩ,cái này mình cũng không rõ lắm vì cũng chưa có ai thân thích bị bao h nên sợ nói k chính xác.
Thân.

D

donguyetnga

Sơ cấp
29/10/09
28
0
0
Yên Bái
theo mình được biết thì chắc chắn là có lây. Nhưng không tới mức nghiêm trọng đến thế đâu, mình được biết viêm gan B là bệnh mãn tính, ko có thuốc chữa nhưng nó ko nguy hiểm nếu biết sống chung với nó và giữ gìn sức khoẻ. Bạn ấy mà cứ khóc thì có khi còn ảnh hưởng tới em bé nhiều hơn là viêm gan đấy, để có được lời khuyên tốt nhất bạn nên khuyên chị ấy đi khám bác sỹ, bác sỹ sẽ khuyên nên làm thế nào để em bé có đc sức khoẻ tốt.
Thân!

T

thinha

Sơ cấp
31/10/09
9
0
3
hanoi
Ùi,nguy hiểm nhỉ,nhưng mà có phải cứ bệnh viêm gan B là mãn tính đâu,có dạng cấp tính mà,mãn tính thì tui nghe nói là ........luôn rồi ý chứ(sory nếu có đụng chạm đến ai)

D

danhay

Sơ cấp
31/10/09
15
0
1
hai duong
Uống thuốc bổ vào,ăn uống điều độ,đừng lo lắng nhiều,tất cả bệnh tật sẽ không đến mức nghiêm trọng.tuy nhiên có thai thì đúng là cần lo lắng,bạn nên hỏi bác sĩ thôi,chứ mình cũng không khuyên được j hơn.Xl nhé.

N

nguyen lam ngoc

Trung cấp
viêm gan B nó cũng lây qua 3 đường như HIV, nhưng mình nghĩ nếu làm theo lời khuyên của BS thì sẽ ko sao. vì vẫn rất nhiều bà mẹ bị viêm gan B mà vẫn sinh con bình thường đấy thôi. thậm trí cả HIV ng ta vẫn phòng tráng được mà.

A

autumn8408

Sơ cấp
23/7/08
5
0
1
Ha noi
Mình đọc có bác bảo chắc chắn là lây. Mấy bác này không bít lại phát biểu linh tinh làm nhà người ta lo lắng.
Trong quá trình mang thai, em bé sẽ không bị lây. Mà sẽ bị lây trong quá trình sinh nở, nhưng nếu ngay khi sinh ra, bé đuợc tiêm phòng ngay trong vòng 24h thì khả năng lây nhiễm là rất ít, hầu như không có.
Mà kể cả nếu không tiêm phòng trong vòng 24h thì cũng không thể nói chắc chắn 100% sẽ lây từ mẹ. Bác sĩ nói là 99.99% hii... vậy vẫn có 0.01% có hy vọng đấy
Bạn nói cô ấy đừng lo, khi sinh bé ra nhớ tiêm phòng cho bé ngay. Mà đa phần bệnh viện nào giờ cũng tiêm mà
Chúc may mắn!

D

dohangtdc

Guest
11/9/09
16
0
0
34
Hải Phòng
còn hơn 6 tháng nữa con bé mới sinh cơ,vậy mình có thể mua thuốc j hỗ trợ không,thuốc thảo dược hay chiết xuất thảo mộc,cho đỡ hại,vì mình sợ uống nhiều thuốc điều trị sẽ rất hại cơ thể

G

ganbatte

Guest
16/12/09
0
0
0
35
ha noi
Cô em dâu mình có bầu đựơc 2 tháng thì phát hiện bị viêm gan B. Mình nghe nói bệnh này lây từ mẹ sang con. Cô ấy khóc nhiều lắm,cũng đi bác sĩ nhưng mình không biết ngoài thuốc kê ra mình có thể uống thêm thuốc bổ j cho đỡ bị ảnh hưởng sang thai nhi không? Mà mang thai uống thuốc như vậy thì có sao ko? Mong nhận được lời khuyên sớm từ các ban. Mình chân thành cám ơn

Chắc là lây rồi chứ còn gì nữa. khả năng là rất cao mà

M

MON06

Sơ cấp
7/10/09
44
0
6
empty

Cung cấp cho bạn số điện thoại này nhé:
Gọi 1088
Bấm số 2
Bấm tiếp số 1

- Giải đáp thắc mắc về triệu chứng và bệnh tật cho khách hàng
_ Tư vấn cho khách hàng về định hướng thăm khám, xác định bệnh, chữa bệnh, chăm sóc, theo dõi, đề phòng biến chứng, dự phòng lây lan
- Hướng dẫn sử dụng thuốc an toàn, hợp lý
- Là cầu nối giữa người bệnh với đội ngũ giáo sư - bác sỹ có uy tín về chuyên môn và tín nhiệm trong mối quan hệ thấy thuốc - người bệnh

P

phuongmai85

Guest
14/12/09
10
0
0
39
hai duong
Trời ơi,không lây đc đâu em ơi,sinh bé con ra rồi tiêm phòng trong vòng 24 h là không sao hết.ganbatte không biết điều này sao?ặc ặc

H

hoacogai

Guest
7/12/09
1
0
0
Q12
Trời ơi !!! gì mà thảo mộc với thảo dược chi cho mệt, cứ đi khám thai định kỳ ở bệnh viện phụ sản cho chắc ăn. Bác sĩ sẽ cho bạn các thứ thuốc cần thiết. Con đầu nên lo sốt vó phải không? chịu khó sưu tầm tài liệu về phụ nữ mang thai và cách chăm sóc trẻ sơ sinh cũng như quá trình mang thai sẽ ổn thôi -mọi việc đều do ý trời, ta cứ cố gắng làm hết mình để không có gì ân hận. Còn mọi thông tin bằng điện thoại không biết người đối diện là ai chỉ làm ta thêm lo lắng, và không có độ tin cậy cao, vì vậy cứ đến khám bác sĩ phụ sản và hỏi ý kiến họ.

Sửa lần cuối:
D

dohangtdc

Guest
11/9/09
16
0
0
34
Hải Phòng
Báo cáo là không phải em bảo mà là bác sĩ khám cho em nói thế mà
Cô ấy bảo em nên cho em em uống thuốc nam,hỗ trợ thêm thôi,nó cũng ko hại j mà

E

ennhodethuong

Guest
27/12/09
33
0
0
36
hải phòng
Nếu bác sĩ bảo vậy thì bạn cứ cho cô em bạn uống thêm cũng được
Đừng có rối,cứ bình tĩnh thôi,đâu sẽ có đó
Để xem mình có thể giúp đc j bạn không!
Vì chồng mình đứng 1 quầy thuốc GPP,để mình hỏi rồi bảo bạn nhé

cachien

cachien

Trung cấp
31/10/09
199
0
16
thai binh
Trời ơi,không lây đc đâu em ơi,sinh bé con ra rồi tiêm phòng trong vòng 24 h là không sao hết.ganbatte không biết điều này sao?ặc ặc

nghe mọi người bàn luận em thấy vỡ lẽ ra nhiều điều, trc giờ em nhìn bệnh viêm gan b này dễ lây truyền như bệnh hủi ý :wall:

E

ennhodethuong

Guest
27/12/09
33
0
0
36
hải phòng
nghe mọi người bàn luận em thấy vỡ lẽ ra nhiều điều, trc giờ em nhìn bệnh viêm gan b này dễ lây truyền như bệnh hủi ý :wall:

Ui bác này thật là,cứ nói thế làm chủ topic sợ
Trấn an bạn dohangtdc nhé,em bạn không có vấn đề j đâu,cứ bình tĩnh
Chồng mình vừa mới nói với mình về 1 loại thuốc có chiết xuất nghệ vàng và cây chó đẻ rất quý để tái tạo và bảo vệ gan
Bạn không biết chứ mình ngày trc cũng bị hành hạ bởi cái bệnh xoang mũi ấy,hic,mình cũng dùng thuốc nhỏ mũi có nghệ vàng,nó không nhờn thuốc như Tây y đâu,mà cũng tái tạo niêm mạc mũi mình từ từ,nên khả năng chống đỡ cũng tốt hơn
À,còn thuốc mình nói ở trên tên là Linh can khang,bạn có thể search từ khoá ra để tìm hiểu nhé
Bạn đừng lo vì em bạn sẽ không sao,vì cái nãy cũng dạng như thuốc nam ấy,nó cải thiện từ từ,nên yên tâm là ko có ảnh hưởng j đến cơ thể người mẹ đâu.
Bớt lo lắng nhé!

A

alpha5885

Guest
25/10/09
0
0
0
hà nội
Nhưng cái cây chó đẻ đấy hình như khó uống lắm bà chị ạ.

E

ennhodethuong

Guest
27/12/09
33
0
0
36
hải phòng
Thuốc sắc ra thì khó uống thôi vì nó đắng,mà thuốc đắng dã tật mà.Nhưng uống thuốc đấy dễ uống hơn mà,tuy nhiên nó chỉ hỗ trợ điều trị thôi,phải dùng thuốc kê của bác sĩ nữa chứ:)

nhungk

nhungk

Trung cấp
2/6/09
193
1
0
37
buôn ma thuột
Thuốc sắc ra thì khó uống thôi vì nó đắng,mà thuốc đắng dã tật mà.Nhưng uống thuốc đấy dễ uống hơn mà,tuy nhiên nó chỉ hỗ trợ điều trị thôi,phải dùng thuốc kê của bác sĩ nữa chứ:)
chị nói đúng đó "thuốc đắng giã tật", muốn hết bệnh có đắng cũng phải cố mà uống thôi

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA