Viêm gan B có lây từ mẹ sang con ?

• Thread starter dohangtdc
  • Ngày gửi
D

dohangtdc

Guest
11/9/09
16
0
0
34
Hải Phòng
Ui bác này thật là,cứ nói thế làm chủ topic sợ
Trấn an bạn dohangtdc nhé,em bạn không có vấn đề j đâu,cứ bình tĩnh
Chồng mình vừa mới nói với mình về 1 loại thuốc có chiết xuất nghệ vàng và cây chó đẻ rất quý để tái tạo và bảo vệ gan
Bạn không biết chứ mình ngày trc cũng bị hành hạ bởi cái bệnh xoang mũi ấy,hic,mình cũng dùng thuốc nhỏ mũi có nghệ vàng,nó không nhờn thuốc như Tây y đâu,mà cũng tái tạo niêm mạc mũi mình từ từ,nên khả năng chống đỡ cũng tốt hơn
À,còn thuốc mình nói ở trên tên là Linh can khang,bạn có thể search từ khoá ra để tìm hiểu nhé
Bạn đừng lo vì em bạn sẽ không sao,vì cái nãy cũng dạng như thuốc nam ấy,nó cải thiện từ từ,nên yên tâm là ko có ảnh hưởng j đến cơ thể người mẹ đâu.
Bớt lo lắng nhé!

Mình hỏi thuốc đó rồi,cũng đọc thành phần của thuốc rồi,nhưng vẫn hơn băn khoăn chút xíu,nếu dùng thuốc này thì bao lâu sẽ khỏi bệnh nhỉ.Mà nó chỉ hỗ trợ điều trị thôi hả bạn?

Khóa học Quản trị dòng tiền
E

ennhodethuong

Guest
27/12/09
33
0
0
36
hải phòng
Mình hỏi thuốc đó rồi,cũng đọc thành phần của thuốc rồi,nhưng vẫn hơn băn khoăn chút xíu,nếu dùng thuốc này thì bao lâu sẽ khỏi bệnh nhỉ.Mà nó chỉ hỗ trợ điều trị thôi hả bạn?
Thuốc này chỉ để hỗ trợ điều trị thôi bạn ơi,em gái bạn chắc cũng có đơn thuốc đặc trị của bác sĩ đúng không,dùng kết hợp với Linh can khang thì chỉ khoảng 3 tháng là khỏi rồi đó.Nhớ bảo cô ấy ăn uống kết hợp đầy đủ nhe,sẽ mau khỏi thôi
Ngoài ra cần vận động tinh thần cho cô ấy nữa.Phụ nữ mang thai tâm trạng lo lắng cũng ảnh hưởng đến thai nhi đó,đứa trẻ sinh ra sẽ bướng bỉnh cáu gắt.

D

dohangtdc

Guest
11/9/09
16
0
0
34
Hải Phòng
Mình bảo nó rồi đó chứ,động viên rồi,ngọt nhạt đủ cả,nhưng con bé vẫn bất an lắm.
Mình mua Linh can khang rồi,cho con bé uống kèm cùng thuốc điều trị,mắt ngoài thì nhìn chưa thấy j nhưng nghe bác sĩ nói là có biến chuyển rồi.
Cám ơn trời ...

A

alpha5885

Guest
25/10/09
0
0
0
hà nội
Thuốc này chỉ để hỗ trợ điều trị thôi bạn ơi,em gái bạn chắc cũng có đơn thuốc đặc trị của bác sĩ đúng không,dùng kết hợp với Linh can khang thì chỉ khoảng 3 tháng là khỏi rồi đó.Nhớ bảo cô ấy ăn uống kết hợp đầy đủ nhe,sẽ mau khỏi thôi
Ngoài ra cần vận động tinh thần cho cô ấy nữa.Phụ nữ mang thai tâm trạng lo lắng cũng ảnh hưởng đến thai nhi đó,đứa trẻ sinh ra sẽ bướng bỉnh cáu gắt.

Thuốc bạn bảo có dùng được cho người gan yếu không,cơ địa mình không tốt lắm,lúc nào người cũng bị nóng,mụn nhọt rồi còn bị táo bón nữa thì có dùng đc ko?

D

danhay

Sơ cấp
31/10/09
15
0
1
hai duong
Ơ thế cứ nổi nhọt là do gan yếu hả mọi người?

E

ennhodethuong

Guest
27/12/09
33
0
0
36
hải phòng
@alpha &danhay:
Thực ra không phải cứ nổi mụn nhọt là do gan yếu đâu,có thể do sắc tố da hoặc chế độ ăn uống sinh hoạt không hợp lý.Bạn có thể trong thời gian căng thẳng,stress hoặc đang điều trị bệnh nào đó,dùng thuốc nên có hiện tượng nóng thôi
Tuy nhiên nếu như mụn bọc mà bác sĩ chẩn đoán là do gan thì bạn có thể dùng thuốc này để hỗ trợ cùng với thuốc bôi và tân dược

D

dohangtdc

Guest
11/9/09
16
0
0
34
Hải Phòng
Vậy những người uống bia rượu như anh nhà mình thì dùng Linh can khang có ổn không nhỉ.Anh ý thì cũng chưa bị j về gan nhưng nếu dùng thêm vào thì nó có hỗ trợ chức năng gan không?hay bệnh mới dùng được bạn nhỉ?

chunghoa

chunghoa

Trung cấp
31/10/09
197
1
18
thai nguyen
Viêm gan hả?Nghe cũng sợ thật đó,thế uống bia rượu nhiều có thể dẫn tới viêm gan không?

E

ennhodethuong

Guest
27/12/09
33
0
0
36
hải phòng
Uống rượu nhiều dễ làm cho gan bị mất dần chức năng lọc độc đi nên rất có hại.1 số nguời cơ địa khoẻ thì còn đỡ chứ yếu thì không nên uống nhiều rượu đâu

E

ennhodethuong

Guest
27/12/09
33
0
0
36
hải phòng
Vậy những người uống bia rượu như anh nhà mình thì dùng Linh can khang có ổn không nhỉ.Anh ý thì cũng chưa bị j về gan nhưng nếu dùng thêm vào thì nó có hỗ trợ chức năng gan không?hay bệnh mới dùng được bạn nhỉ?

Mình nghĩ là được thôi,vì thuốc cũng lành mà.
Căn bản là chồng bạn chưa bị bệnh gan thì uống cái đó,nhưng nếu có dấu hiệu của xơ gan thì phải điều trị tích cực hơn nữa

D

danhay

Sơ cấp
31/10/09
15
0
1
hai duong
Bạn có thể nói những dấu hiệu chớm của bệnh gan để mọi người biết có được không?

E

ennhodethuong

Guest
27/12/09
33
0
0
36
hải phòng
Bạn có thể nói những dấu hiệu chớm của bệnh gan để mọi người biết có được không?

Đa số những người bị nhiễm viêm gan tiến triển nhưng vẫn không biết mình bị bệnh đâu vì nó không có biểu hiện j rõ ràng cả.Có những biểu hiện nhưng cũng không rõ ràng như buồn nôn.mệt mỏi nhưng nếu kể cả thế người bị bệnh cũng không phát hiện ra mình bị làm sao
Nói chung mình nghĩ nếu trong nhà có người tiền sử mắc viêm gan rồi thì những người trong gia đình nên đi tiêm phòng viêm gan hoặc đi kiểm tra định kì thì mới phát hiện được bệnh thôi bạn à

E

ennhodethuong

Guest
27/12/09
33
0
0
36
hải phòng
Dohang có thể làm trà dùng cho em bạn như sau có tác dụng tốt cho bệnh đó:
- Trà khô 3 g, trạch tả 15 g. Hai thứ hãm với nước sôi trong bình kín, sau 20 phút thì dùng được. Có công dụng bảo vệ gan, tiêu mỡ, lợi niệu, giảm béo.
- Trà khô 2 g, uất kim 10 g (có thể thay bằng nghệ vàng), cam thảo sao vàng 5 g,
- Trà khô 3 g, cát căn (sắn dây thái phiến) 10 g, lá sen 20 g. Tất cả thái vụn hãm uống thay trà. Có công dụng giải độc, hạ mỡ máu, giảm béo. Cũng có thể chỉ cần dùng lá sen tươi hoặc khô thái vụn hãm uống thay trà hằng ngày cũng tốt.

lady1983

lady1983

Cao cấp
15/5/08
254
0
16
40
hn
quan trọng gì!

Dohang có thể làm trà dùng cho em bạn như sau có tác dụng tốt cho bệnh đó:
- Trà khô 3 g, trạch tả 15 g. Hai thứ hãm với nước sôi trong bình kín, sau 20 phút thì dùng được. Có công dụng bảo vệ gan, tiêu mỡ, lợi niệu, giảm béo.
- Trà khô 2 g, uất kim 10 g (có thể thay bằng nghệ vàng), cam thảo sao vàng 5 g,
- Trà khô 3 g, cát căn (sắn dây thái phiến) 10 g, lá sen 20 g. Tất cả thái vụn hãm uống thay trà. Có công dụng giải độc, hạ mỡ máu, giảm béo. Cũng có thể chỉ cần dùng lá sen tươi hoặc khô thái vụn hãm uống thay trà hằng ngày cũng tốt.

85% dân số đều mang virus viêm gan! vấn đề là viêm gan B là dạng nặng nhất! Chết nhanh hơn ung thư nhưng sống thì vẫn khoẻ mạnh như thường! Người bệnh bình thường thì chỉ lây qua 3 đường như HIV nhưng đến khi nằm một chỗ rồi thì nên cách ly: ăn riêng, ở riêng. Kiểu như cùi, hủi ngày trước í! Chắc các cụ có tâm lý từ ngày xưa như thế nên bảo cách ly. Viêm gan B hiện đang là nan y chẳng có gì chữa được cả ngoài 2 tạ vôi, 1 bao xi măng và một công nông cát, 300 viên gạch.
sinh - lão - bệnh - tử đấy là quy luật. thoát làm sao được? cứ sống cho thoải mái là ok rồi! có người dẫm phải đinh rồi uốn ván là héo sau có 3 h đồng hồ nữa là! quan tâm gì đến việc chẳng may mắc phải Viêm gan B!
(bác sỹ thường khuyên người mang viêm gan B không nên sinh con nhưng sinh thì cứ sinh! biết đâu sau này có vắc - xin chữa được?)

TAT

TAT

Thành viên Tình Nguyện
6/8/05
1,016
11
0
44
Làng Cà
85% dân số đều mang virus viêm gan! vấn đề là viêm gan B là dạng nặng nhất! Chết nhanh hơn ung thư nhưng sống thì vẫn khoẻ mạnh như thường! Người bệnh bình thường thì chỉ lây qua 3 đường như HIV nhưng đến khi nằm một chỗ rồi thì nên cách ly: ăn riêng, ở riêng. Kiểu như cùi, hủi ngày trước í! Chắc các cụ có tâm lý từ ngày xưa như thế nên bảo cách ly. Viêm gan B hiện đang là nan y chẳng có gì chữa được cả ngoài 2 tạ vôi, 1 bao xi măng và một công nông cát, 300 viên gạch.
sinh - lão - bệnh - tử đấy là quy luật. thoát làm sao được? cứ sống cho thoải mái là ok rồi! có người dẫm phải đinh rồi uốn ván là héo sau có 3 h đồng hồ nữa là! quan tâm gì đến việc chẳng may mắc phải Viêm gan B!
(bác sỹ thường khuyên người mang viêm gan B không nên sinh con nhưng sinh thì cứ sinh! biết đâu sau này có vắc - xin chữa được?)

1. Có Bệnh thì vái tứ phương.

2. Cha mẹ quan tâm con cái là điều không có gì phải bàn cãi.

Cảm ơn bạn đã đưa thêm thông tin về Bệnh Viên Gan B. Nhưng xin bạn hãy nhớ cho rằng đây là Topic của Người Sắp Làm Mẹ muốn biết thêm thông tin để phòng tránh, và làm sao để có được đứa con mạnh khỏe nhất.

Bạn rất giỏi về thông tin, nhưng nếu tư vấn như bạn thì người mẹ ở đây sẽ chỉ bi quan hơn mà thôi.

Đấy là vấn đề TAT lưu ý bạn trong cách viết và trả lời một ai đó.

Thân

TAT

T

tran thi ngoc lan

Guest
30/11/09
6
0
0
ha noi
Trời ơi, sao lại nói chủ đề đấy ở đây nhỉ.hix2. Bó tay

M

MRMUX

Guest
25/10/09
0
0
0
hà nội
Không sao cả tiêm phòng cho chồng và con thì sẽ không ai bị mắc cả, có điều bạn cần chú ý đến sức khỏe và chồng con sau này thỉnh thoảng đi kiểm tra xem vacxin còn đủ mạnh không thì tiêm phòng tiếp

D

dohangtdc

Guest
11/9/09
16
0
0
34
Hải Phòng
Em mình dùng được hơn tháng rồi thấy con bé nói thấy tốt hơn rồi, hôm nào hai chị em định đi khám xem mem gan thế nào,cảm ơn mẹ ennho nhé!

Sửa lần cuối:
K

kimyou

Guest
5/11/09
15
0
0
ha noi
Mẹ mình cũng mắc bệnh này. Nhưng vẫn sinh hoạt bình thường. Tuy nhiên mẹ vẫn tránh dùng chung bát, cốc với con cháu. Bây giờ vẫn theo dõi đển men gan không tăng thôi, chưa dùng thuốc nào cả.

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA