Kinh doanh lỗ thì tính thuế thu nhập năm thế nào?

• Thread starter nhung0601
  • Ngày gửi
nhung0601

nhung0601

hoa lộc vừng
28/1/10
406
1
18
Xứ Nghệ - Hà Thành
Cho mình hỏi chút nhé!
công ty mình là công ty mới, mình năm vừa rồi kinh doanh lỗ vậy mình phải tính thuế thu nhập doanh nghiệp như thế nào? ai biết chỉ dùm mình với nhé!

Khóa học Quản trị dòng tiền
Bạn làm theo mẫu báo cáo TNDN tạm tính quý trong phần mếm HTKK phần thuế TNDN. Sau đó, bạn tính chính xác kết quả quả năm rồi làm Quyết toán thuế TNDN năm luôn (mẫu có sẵn trong phần mềm HTKK luôn). Cách làm đơn giản lắm, bạn chỉ cần có số liệu chính xác về doanh thu, chi phí là được

H

hoainam2129

Guest
4/8/09
22
0
0
Hà Nội
Cho mình hỏi chút nhé!
công ty mình là công ty mới, mình năm vừa rồi kinh doanh lỗ vậy mình phải tính thuế thu nhập doanh nghiệp như thế nào? ai biết chỉ dùm mình với nhé!

Bạn vào HTKK thuế và kê vào phần Thuế TNDN quý, chỉ cần có số liệu doanh thu, chi phí chính xác là bạn xác định lãi, lỗ. nếu lãi thì nộp thuế TNDN 25%, còn lỗ thì ko phải nộp

xuantham

xuantham

Cao cấp
18/8/05
5,376
652
113
58
TP. Hồ Chí Minh
Cho mình hỏi chút nhé!

Lỗ thì làm gì DN có thu nhập tính thuế đâu mà tính

N

nguyenthanh09

Cao cấp
30/1/09
255
3
0
Hà Nội
Cho mình hỏi chút nhé!

Bó tay bác này. Nếu công ty bác lỗ thì ko phải nộp thuế TNDN và được chuyển số lỗ theo quy định pháp luật thuế về chuyển lỗ.

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA