Làm dấu cho Cty cho vào tài khoản nào?

• Thread starter maitrang1289
  • Ngày gửi
M

maitrang1289

Sơ cấp
27/12/09
15
0
0
Tu Liem - Ha Noi
Mình muốn hỏi khi mình đi làm dấu cho giám đốc. Vậy làm dấu thì cho vào tài khoản nào?Giúp minh định khoản với? Các bạn giúp mình nha!

Khóa học Quản trị dòng tiền
La An

La An

thianan73@yahoo.com.vn
18/10/07
818
1
18
Cần thơ
Mình muốn hỏi khi mình đi làm dấu cho giám đốc. Vậy làm dấu thì cho vào tài khoản nào?Giúp minh định khoản với? Các bạn giúp mình nha!
cho vào tk 642 nhé bạn

M

maitrang1289

Sơ cấp
27/12/09
15
0
0
Tu Liem - Ha Noi
Cảm ơn bạn!. Mình cũng đoán là cho vào tài khoản 642. Tiện đây mình cũng muốn hỏi nếu chi tiền tặng quà cho các xếp ở trên vậy vẫn cho vào tài khoản 642 đúng ko?Mà có được ghi như thế ko nhỉ?

L

Lynguyen87

Sơ cấp
20/1/10
12
0
1
36
Tp.HCM
Chi tiết 6428 nha bạn, nếu có chứng từ hợp pháp thì đưa vào chi phí được!!

La An

La An

thianan73@yahoo.com.vn
18/10/07
818
1
18
Cần thơ
Cảm ơn bạn!. Mình cũng đoán là cho vào tài khoản 642. Tiện đây mình cũng muốn hỏi nếu chi tiền tặng quà cho các xếp ở trên vậy vẫn cho vào tài khoản 642 đúng ko?Mà có được ghi như thế ko nhỉ?
ko biết xếp làm ghi mà được tăng qua vậy ban :004:,số tiền tăng qua đó có lớn ko nhỉ

L

Lynguyen87

Sơ cấp
20/1/10
12
0
1
36
Tp.HCM
k có chứng từ thì k được đâu bạn ơi!!Bạn mua quà trong Siêu Thị thì có chứng từ đó!!

M

maitrang1289

Sơ cấp
27/12/09
15
0
0
Tu Liem - Ha Noi
Cho minh hoi nhe!Ở cty mình hiện giờ chưa có gì?chỉ có giám đốc và kế toán thôi.Vậy khi giám đốc trả lương cho mình. Mình ko cần lập bảng chấm công và bảng thanh toán tiền lương có được ko?Hay vẫn phải lập.Mình định lập bảng thanh toán tiền lương thôi liệu có được ko?

L

Lynguyen87

Sơ cấp
20/1/10
12
0
1
36
Tp.HCM
Bạn nên lập để có chứng từ đưa vào chi phí nha bạn!!Nhớ là có chữ ký of GĐ nữa nha

La An

La An

thianan73@yahoo.com.vn
18/10/07
818
1
18
Cần thơ
Cho minh hoi nhe!Ở cty mình hiện giờ chưa có gì?chỉ có giám đốc và kế toán thôi.Vậy khi giám đốc trả lương cho mình. Mình ko cần lập bảng chấm công và bảng thanh toán tiền lương có được ko?Hay vẫn phải lập.Mình định lập bảng thanh toán tiền lương thôi liệu có được ko?
bạn phải làm đủ cho hợp lệ nhé

La An

La An

thianan73@yahoo.com.vn
18/10/07
818
1
18
Cần thơ
Chi la bieu qua nhu tet y.vay ko co chung tu co dc ghi ko?
qua biếu thi phai có HD chứng từ mới được coi là Cp hợp lý , nếu cty ko có quy riêng danh cho qua biêu tết cho nhân viên hay giám đốc thi ko được coi la hợp lẹ

M

maitrang1289

Sơ cấp
27/12/09
15
0
0
Tu Liem - Ha Noi
mình làm cho dự án nhưng dự án chưa có tiền hiện giờ mọi khoản chi đều dùng tiền của giám đốc mình cũng ko biết nếu cứ viết như các nghiệp vụ phát sinh như bình thường liệu có sao ko?Bà con giúp bọn em đi!

La An

La An

thianan73@yahoo.com.vn
18/10/07
818
1
18
Cần thơ
mình làm cho dự án nhưng dự án chưa có tiền hiện giờ mọi khoản chi đều dùng tiền của giám đốc mình cũng ko biết nếu cứ viết như các nghiệp vụ phát sinh như bình thường liệu có sao ko?bà con giúp bọn em đi!
vậy hiên tại sổ quý của bạn còn tiền ko hay là âm rồi

M

maitrang1289

Sơ cấp
27/12/09
15
0
0
Tu Liem - Ha Noi
sổ quỹ của mình chưa hề có tiền.tất cả các khoản chi đều dùng tiền của giám đốc.mình ko biết là có ghi vào sổ được ko nữa?

La An

La An

thianan73@yahoo.com.vn
18/10/07
818
1
18
Cần thơ
sổ quỹ của mình chưa hề có tiền.tất cả các khoản chi đều dùng tiền của giám đốc.mình ko biết là có ghi vào sổ được ko nữa?
ôi trời sao sổ quỹ ko có tiền vậy , cty bạn mơi thành lập phải ko , bạn coi trong giấy phép kd của cty mình xem gọp vôn bàng tiền mặt ở cty bạn là bao nhiều ghi vào sổ quỹ tk 111 ( số dư đầu kỳ )

M

maitrang1289

Sơ cấp
27/12/09
15
0
0
Tu Liem - Ha Noi
Thật ra là ko phải công ty.mà là dự án từ thiện.bạn hiểu ko?một dự án từ thiện khi chưa huy động được nguồn tài trợ thì chưa thể có quỹ.Chính vì thế mà tất cả đều đang phải dùng tiền riêng.Mình đang định làm một bút toán coi như mượn tiền của giám đốc là vốn VD như khoản bao nhiêu tiến ???? sau đó mới viết các bút toán chi liệu có được ko nhỉ?

La An

La An

thianan73@yahoo.com.vn
18/10/07
818
1
18
Cần thơ
Thật ra là ko phải công ty.mà là dự án từ thiện.bạn hiểu ko?một dự án từ thiện khi chưa huy động được nguồn tài trợ thì chưa thể có quỹ.Chính vì thế mà tất cả đều đang phải dùng tiền riêng.Mình đang định làm một bút toán coi như mượn tiền của giám đốc là vốn VD như khoản bao nhiêu tiến ???? sau đó mới viết các bút toán chi liệu có được ko nhỉ?
vậy bạn nên làm 1 hd vay tiền đi

D

dothuhuong282

Trung cấp
2/11/06
166
2
0
Ngôi nhà hạnh phúc

Trường hợp bạn làm toàn thời gian thì vẫn phải có bảng chấm công, nếu trường hợp bạn làm bán thời gian thì ko cần bảng chấm công nhưng HĐ bạn phải ghi rõ là mình phụ trách công tác kế toán tại đơn vị, khi có việc thì làm, ko thì nghỉ, hưởng lương theo tháng là......đ/tháng. Nếu HĐ như vậy ko cần bạn làm bảng chấm công....

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA