Bệnh của dân văn phòng-giúp mình với??

• Thread starter maiyeuanh89
  • Ngày gửi
M

maiyeuanh89

Guest
3/2/10
0
0
0
Hà Nội
các bạn ơi,có ai bị giống mình ko? Dạo này mình đi ngoài cứ thấy đau và rát ở hậu môn. Mặc dù ngày nào cũng đi và phân ko rắn nhưng sao đi khó quá. Mình đã ăn uống đủ loại (chuối, diếp cá, khoai lang, đu đủ..) nhưng tình hình vẫn ko hề thay đổi, ko biết có phải mình bị đại tràng ko, mình đang định đi khám xem sao, nhưng ko biết khám ở đâu và có phải chụp chiếu gì ko (mình vẫn đang cho con bú).mình sợ lâu ngày sẽ chuyển sang bị trĩ thì khổ. ai nào có kinh nghiệm gì, giúp mình nhé. Cảm ơn các bạn nhiều!

Khóa học Quản trị dòng tiền
S

soudesu

Guest
16/12/09
0
0
0
37
hanoi
các bạn ơi,có ai bị giống mình ko? Dạo này mình đi ngoài cứ thấy đau và rát ở hậu môn. Mặc dù ngày nào cũng đi và phân ko rắn nhưng sao đi khó quá. Mình đã ăn uống đủ loại (chuối, diếp cá, khoai lang, đu đủ..) nhưng tình hình vẫn ko hề thay đổi, ko biết có phải mình bị đại tràng ko, mình đang định đi khám xem sao, nhưng ko biết khám ở đâu và có phải chụp chiếu gì ko (mình vẫn đang cho con bú).mình sợ lâu ngày sẽ chuyển sang bị trĩ thì khổ. ai nào có kinh nghiệm gì, giúp mình nhé. Cảm ơn các bạn nhiều!

Bạn có đang dùng thuốc gì ko? Nếu đang dùng thuốc đặc biệt là can-xi thì cũng bị táo bón đấy.
Ngòai ra bạn thử cách này xem sao: sáng ngủ dậy, lấy cốc pha 1/2 nước lạng, 1/2 nước nóng và uống hết ngay. Uống vài hôm xem sao.
Bạn cũng nên nấu cháo vừng đen ăn cũng có tác dụng nhuận tràng. Cháo nấu bình thường chỉ gạo và vừng thôi ko có gì đặc biệt cả

G

ganbatte

Guest
16/12/09
0
0
0
35
ha noi
rất nhiều chị em phụ nữ bị trĩ khi mang thai và sau khi sinh , một trong đó có nguyên nhân do táo bón gây ra.Bạn nên tìm đến bác sĩ chuyên khoa để được tư vấn và nên có chế độ ăn uống hợp lí nhé. Chúc bạn luôn khoẻ!

M

messiyeunhoc

Guest

Chụp chiếu chi ở vùng đó mà lo chứ :alcon:

G

girlxinhdieu

Guest
17/12/09
0
0
0
34
hatay
Bác ơi em cũng gần giống bác nì. Em thi không thường xuyên bị táo nhưng mà lần nào đi cầu bị táo là cũng kèm máu bác ạ. Bác nào biết bị như em là bị sao không? Tiện thể giúp em luôn với:025:

chunghoa

chunghoa

Trung cấp
31/10/09
197
1
18
thai nguyen

Mình cũng từng bị táo nhẹ hồi có bé đầu lòng, các bà bầu là dễ bị mắc tạo lắm, mà sau khi sinh em bé do quá trình sinh nở mà rất dễ bị mắc trị. Bạn nên có chế độ ăn uống hợp lý vào, mình thấy rau dấp cá tốt lắm, nhưng mà hơi khó ăn.Bạn có thể mua An trĩ vương để uống vì trong cái này có thành phần là rau dấp cá, mà cái này uống chỉ 2 ngày là hết táo thôi. Ngoài ra thì bạn có thể bôi thuốc mỡ ở vùng hậu môn để giảm đau. Chúc bạn mau khoẻ nhé !:)

T

thinha

Sơ cấp
31/10/09
9
0
3
hanoi
Loại mem tiêu hoá gì mà trị táo nhanh thế hả bác? Ăn sữa chua nhanh hơn đấy :))

M

maiyeuanh89

Guest
3/2/10
0
0
0
Hà Nội
Em có ăn nhiều loại thức ăn chứa chất xơ, rau dấp cá có ăn nhưng mà rau đó khó ăn quá, nên em ăn có một lần mà không dám ăn nữa bác ạ. Cái thuốc bác nói trị táo bón nhanh vậy à? Có an toàn khi mà em đang cho con bú không bác ?

D

danhay

Sơ cấp
31/10/09
15
0
1
hai duong
bạn có thể dùng thuốc "Thuốc nhuận tràng", "thuốc chống táo bón", và "thuốc chống tiêu chảy", ngoài hiệu thuốc nhiều lắm mà

K

kimyou

Guest
5/11/09
15
0
0
ha noi

Em đọc được bài báo này có nói về chế độ dinh dưỡng khắc phục bệnh trĩ và táo bón đây http://vnexpress.net/GL/Suc-khoe/2010/01/3BA183FE/

T

thanhpho

Guest
1/2/10
0
0
0
hồ chí minh
táo bón là bệnh của đa số ngừoi dân Việt Nam từ trẻ em đến người lớn,mà giờ ăn gì cũng thấy bệnh tật cả, muốn ăn uống cẩn thẩn mà cũng khó quá mọi ngừoi nhỉ

T

thanhpho

Guest
1/2/10
0
0
0
hồ chí minh
cháu nhé e nhiều lúc táo quá e toàn phải dùng viên thụt, nhìn cháu đau mà thương, e còn mua cả thuốc mỡ về bôi cho cháu không biết có đỡ không

L

ldv

Sơ cấp
10/1/10
23
2
3
Khánh Hòa
Có thể trong lúc ăn không tập trung chăng? Trong lúc ăn đừng nên xem hay làm những gì ảnh hưởng đến tập trung trong bữa ăn (xem thời sự hay phim chẳng hạn), có thể nghe nhạc (nghe chứ đừng lắng nghe). Ăn uống nghỉ ngơi đủ giờ nữa, chừng 45'-1h thì tắm được, 1h30' sau bữa ăn hãy nên vận động mạnh.
Sáng ngủ dậy, trước khi "đi vũ trụ", làm một cốc nước, âm ấm càng tốt, cho nó nhuận tràng.
Rau quả thì ăn đều đặn hằng ngày. Thế thôi! Mong bạn chóng hết bệnh.

M

messiyeunhoc

Guest
Hu hu. Cấp cứu với. tết nhất toàn rượu với bia. em cũng bị táo các bác ơi. Hix. Khó chịu quá :((

C

coletuan

Guest
2/3/07
0
0
0
TP.HCM
Hu hu. Cấp cứu với. tết nhất toàn rượu với bia. em cũng bị táo các bác ơi. Hix. Khó chịu quá :((

uống beer nhiều có khi tào tháo đuổi chạy ko kịp ấy chứ sao mà bị táo không biết :030: nếu đã trót bị táo rồi thì cứ xơi ít bánh chưng hoặc món gì hơi thiu thiu vào bảo đảm sẽ cân bằng giữa táo và lỏng --> độ sệt vừa đủ, chúc hết táo nhé HI HIHI HIHI HIHI HI

M

messiyeunhoc

Guest
uống beer nhiều có khi tào tháo đuổi chạy ko kịp ấy chứ sao mà bị táo không biết :030: nếu đã trót bị táo rồi thì cứ xơi ít bánh chưng hoặc món gì hơi thiu thiu vào bảo đảm sẽ cân bằng giữa táo và lỏng --> độ sệt vừa đủ, chúc hết táo nhé HI HIHI HIHI HIHI HI

Mình không biết nhưng đúng là thế thật mà.Bạn này khuyên hay quá ta :057:
Nhưng dù sao thì mình cũng cảm ơn nhé

G

girlsongtinh2009

Sơ cấp
1/12/09
41
0
6
hưng yên
ac, diễn đàn kế toán mà hỏi toàn về trĩ với đại tràng thôi ah, các bác muốn bít mình bị làm sao sao ko vào trang sức khoẻ giớ tính mà hỏi có fair tốt hơn ko? chán các bác quá ah.....
e cũng bị táo suốt nè... hehehehe... chia sẻ và mong các bác khoẻ mạnh

H

hoatuong

Guest
16/12/09
0
0
0
41
hanoi
bác ơi em cũng đang bị táo rồi, có những loại thuốc nào trị không? chứ em khó chịu lắm, đi cầu thì khó chịu, đau kinh khủng, mà nhiều lúc đang ăn uống mà nó cứ tức anh ách ở bụng ý. đi cầu thì ngồi cả h đồng hồ mới ra, mà em thì ngại đi khám lắm, cứ bị mấy cô bác sĩ hỏi đến là nhiều, mà cái bệnh này khám thì khám thế nào chứ?Hic.Em cũng không biết nữa. Các bác giúp em với ạ :(

S

soudesu

Guest
16/12/09
0
0
0
37
hanoi
bác ơi em cũng đang bị táo rồi, có những loại thuốc nào trị không? chứ em khó chịu lắm, đi cầu thì khó chịu, đau kinh khủng, mà nhiều lúc đang ăn uống mà nó cứ tức anh ách ở bụng ý. đi cầu thì ngồi cả h đồng hồ mới ra, mà em thì ngại đi khám lắm, cứ bị mấy cô bác sĩ hỏi đến là nhiều, mà cái bệnh này khám thì khám thế nào chứ?Hic.Em cũng không biết nữa. Các bác giúp em với ạ :(

Bạn nên uống nhiều nước, ăn bớt thức ăn có dầu, tập thói quen đi đại tiện mỗi ngày.
Ăn thức ăn có nhiều rau xanh vào, như mọi người mách thì rau dấp cá tốt lắm đấy, bạn thử chưa?

M

maiyeuanh89

Guest
3/2/10
0
0
0
Hà Nội
Các bác ơi bệnh trĩ này có chưa khỏi hẳn được không? Mình nghe nói nếu bị nặng rồi thì khó khỏi lắm. Mà khỏi rồi thì rất dễ bị mắc phải ? Hic.Không có thuốc khỏi hẳn sao? hoặc hạn chế tới mức tối thiểu nhất ý ?

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA