Mẫu công văn xin trả con dấu công ty

• Thread starter vietha01
  • Ngày gửi
V

vietha01

Guest
29/10/07
61
0
0
39
Ho Chi Minh
Công ty tôi, đang tiến hành làm thủ tục giải thể công ty. Tôi rất cần mẫu công văn xin trả con dấu cho bộ Công An. Anh, chị có mẫu công văn này xin vui lòng gửi giúp qua email tham_thuyha2000@yahoo.com. Chân thành cám ơn !

Khóa học Quản trị dòng tiền
Phạm Văn Khang

Phạm Văn Khang

Cao cấp
19/12/05
1,360
31
48
Thái Bình - TP.HCM
Chào bạn
Cty khi làm thủ tục giải thể thì không phải làm công văn trả dấu đâu, vì cơ quan công an sẽ căn cứ vào BB thu hồi giấy đăng ký KD của Sở KH&ĐT để thu hồi con dấu. Chỉ có trường hợp cty chưa khắc dấu, mà khi giải thể mới làm công văn xác nhận chưa khắc dấu thôi.

V

vituocgia

Guest
1/4/10
3
0
0
ha noi
mem nào có mẫu xin lấy dấu chậm k share e vs ........

H

hanghvm

Sơ cấp
26/5/10
35
0
0
Hanoi
Trả lời như bạn Khang la k ổn rồi, phải có giấy chứng nhận đã thu hồi con dấu thì Phòng ĐKKD mới ra quyết đinh giải thể cho bạn, nếu không Phòng ĐKKD thu hồi Giấy chứng nhận ĐKKD mà bạn không trả dấu mà sử dụng con dấu không đúng mục đích thì sao

vochau83

vochau83

Trung cấp
20/8/08
174
5
18
Đà Lạt
Trả lời như bạn Khang la k ổn rồi, phải có giấy chứng nhận đã thu hồi con dấu thì Phòng ĐKKD mới ra quyết đinh giải thể cho bạn, nếu không Phòng ĐKKD thu hồi Giấy chứng nhận ĐKKD mà bạn không trả dấu mà sử dụng con dấu không đúng mục đích thì sao

Bên mình đã thông báo giải thể lên Sở KHĐT , họ vẫn ra quyết định giải thể mà có hỏi gì tới quyết định thu hồI]i con dấu của Công an đâu bạn? Giờ mình mới chuẩn bị làm thủ tục trả con dấu nè

H

ha na ha my

Trung cấp
9/8/10
158
1
16
TpHCM
Cám ơn các bạn nha. Mình làm được rồi . Cụ thể như sau bạn đến 459 Trần Hưng Đạo, Q.5. Lần 1 điền vào mẫu (02 tờ), mang theo giấy của Sở Kế Hoach và Đầu Tư ( thu hồi giấy đăng ký KD của Sở KH&ĐT). Lần 2 cầm giấy hẹn của Công An và con dấu cũ trả lại. Sau đó mang qua Sở Kế Hoach và Đầu Tư nhận quyết định giải thể.

• Like
Reactions: Thương Mimi
A

abcdefgh

Guest
4/11/07
8
0
0
tphcm
bên mình cũng cần công văn trả dấu để giải thể chi nhánh, mà sao lên mạng kiếm ko thấy, bác nào có share với mình với, ym: heaven_of_dreams_share@yahoo.com ^...^ thanks.

vitcutduoi

vitcutduoi

0936368638
17/12/08
129
0
16
42
Quần Long Hội
H

hang123

Guest
5/12/08
1
0
0
47
Bac ninh
Mình đang làm thủ tục giải thể. mình cần mẫu công văn trả dấu, tìm hoài mà không thấy. bạn nào có thì share mình với: mail: thaonguyen2107@gmail.com. " thanks nhiều"

B

brucelee206

Guest
4/8/10
1
0
0
34
Ha Noi
Anh (chị) vitcutduoi có thể gửi mẫu công văn trả dấu cho em được không ạ, em cũng đang làm thủ tục giải thể ạ. Email của em là daominhtung206@gmail.com Em cám ơn nhiều.

mrhung

mrhung

Nguyễn Trọng Hùng
23/4/08
340
19
18
Hà Giang
webketoan.vn
Bên mình đã thông báo giải thể lên Sở KHĐT , họ vẫn ra quyết định giải thể mà có hỏi gì tới quyết định thu hồI]i con dấu của Công an đâu bạn? Giờ mình mới chuẩn bị làm thủ tục trả con dấu nè

Nếu có công văn đề nghị thu hồi con dấu cũng được ko có cũng ko sao đâu bạn ạ vì đầy ko phải là thủ tục hành chính bắt buộc.
Bạn mang giấy giới thiệu của Công ty cùng với Quyết định giải thể DN, con dấu và giấy chứng nhận đã đăng ký mẫu dấu sang phòng PC64 công an tỉnh, họ sẽ làm Biên bản thu hồi con dấu cho bạn, thủ tục rất đơn giản và nhanh chóng.
Chúc bạn thành công!

vitcutduoi

vitcutduoi

0936368638
17/12/08
129
0
16
42
Quần Long Hội
CÔNG TY CỔ PHẦN AAAAAAAA
-----
Số: 22 /CV – VSD, JSC
V/v: đề nghị trả con dấu DN CỘNG HÒA XÃ HỘI CHỦ NGHĨA VIỆT NAM
Độc lập - Tự do - Hạnh phúc
-----------------------------

Kính gửi: Công an thành phố Hà Nội

CÔNG TY CỔ PHẦN AAAAAAAAAAAAA
Mã số doanh nghiệp: AAAAAAAAAA
Do: Phòng đăng ký kinh doanh - Sở kế hoạch & đầu tư thành phố Hà Nội Cấp thay đổi lần 2 ngày: 21/06/2010
Địa chỉ trụ sở chính: AAAAAAAAAAAA, huyện Đan Phượng, thành phố Hà Nội.
Họ tên người đại diện theo pháp luật của doanh nghiệp: NGUYỄN AAAAAAAA
Chức danh: Giám đốc
Dân tộc: Kinh Quốc tịch: Việt Nam Giới tính: Nam
CMTND/ Hộ chiếu số: 0AAAA28 ngày cấp 18/11/2003 Nơi cấp: CA Hà Nội.
Hộ khẩu thường trú: AAAAAAAAAA quận Hoàn Kiếm, thành phố Hà Nội.
Chỗ ở hiện tại: AAAAAAAAAAAAA, huyện Đan Phượng, thành phố Hà Nội.
Xin gửi tới quý cơ quan lời chào trân trọng và xin được trình bày sự việc như sau:
Hiện nay, doanh nghiệp đã quyết định giải thể và đang thực hiện các thủ tục giải thể theo quy định của pháp luật. Do đó, Doanh nghiệp xin thông báo việc giải thể đến quý Cơ quan và đề nghị được huỷ con dấu của Công ty theo quy định của pháp luật.
Kính mong quý cơ quan giúp đỡ!
Chúng tôi xin chân thành cảm ơn!

Hà nội, ngày tháng năm 2010
Đại diện theo pháp luật của doanh nghiệp
(Ký, đóng dấu và ghi rõ họ tên)

...............................
hix cơ bản thì nội dung như trên. copy từ bản word ra nên bị vỡ khung. các bạn tự chỉnh sửa lại cho phù hợp nhé!

T

TUYETNHUNGPHAM

Guest
9/1/12
1
0
0
39
152 Nguyen Luong Bang, Q.7
Ðề: Mẫu công văn xin trả con dấu công ty

Ai co mau cong van tra con dau cho Bo Cong An khi da hoan thanh tat ca cac thu tuc giai the DN, Xin vui long gui cho update len day giup minh hoac gui qua dc email : tuyet_nhungpham@yahoo.com

F

fatcat

Sơ cấp
29/6/11
1
0
0
36
Hai Phong

Anh (chị) ơi cho em hỏi với. Công ty em có mở 1 văn phòng đại diện hạch toán phụ thuộc và chưa có con dấu riêng. Bây giờ sếp yêu cầu em làm thủ tục huỷ hoạt động của VPDD đi vì thực ra cũng ko hoạt động j cả. Em lên sở KHĐT thì họ yêu cầu phải có xác nhận của bên Công An là VPĐD chưa có con dấu, em lên Công An thì họ bảo là họ ko làm nên họ ko xác nhận cái đấy. Bây h em phải làm sao ah? Có anh (chị) nào biết chỉ cho em với. Em cảm ơn nhiều!!!

C

caothuy681

Guest
16/11/12
3
0
0
ha noi

Chị Vitcucduoi ak, e cũng đang làm thủ tục giải thể, chị có thể cho e xin mẫu công văn trả dấu đươc không ạ, chị gửi cho e về địa chỉ mail: Caothuy681@gmail.com nhé.
Cảm ơn chị nhiều

A

abcdefgh

Guest
4/11/07
8
0
0
tphcm

mấy bạn ơi, cho mình hỏi, thí dụ Giấy chứng nhận mẫu dấu của mình bị lạc mất thì có sao ko ạ, bên CA có bắt phạt gì ko ^...^ :help:

tamnt07

tamnt07

Sống đơn giản, lấy nụ cười làm căn bản!
21/3/07
5,621
619
113
The Capital

Theo quy định tại Điều 15 Nghị định số 73/2010/NĐ-CP của Chính phủ quy định xử phạt vi phạm hành chính trong lĩnh vực an ninh và trật tự, an toàn xã hội thì đối với hành vi vi phạm các quy định về quản lý và sử dụng con dấu thì: 1. Phạt tiền từ 200.000 đồng đến 500.000 đồng đối với hành vi mất hoặc để rách, nát giấy chứng nhận đăng ký mẫu dấu.

D

DOTAME

Guest
23/7/15
1
0
1
53
Công ty tôi, đang tiến hành làm thủ tục giải thể công ty. Tôi rất cần mẫu công văn xin trả con dấu cho bộ Công An. Anh, chị có mẫu công văn này xin vui lòng gửi giúp qua email tham_thuyha2000@yahoo.com. Chân thành cám ơn !
Theo thủ tục ở TP.HCM mà chúng tôi được biết thì sau khi hoàn thành thủ tục ở CCT Q. rồi bạn tới CA-TP làm thủ tục trả dấu(nhớ đem giấy chứng nhận đã đăng ký dấu, mộc). Tại đây (CQ CA-TP sẽ cung cấp 02 tờ khai trả dấu) sẽ điền vào và nhận giấy hẹn. Lấy giấy hẹn xong, tới Sở KH&ĐT nộp vào kèm theo:
1- Giấy chứng nhận đăng ký kinh doanh.
2- Quyết định giải thể.
3- Thông báo(V/v thực hiện giải thể).
4- DS công nhân lao động.
5- DS chủ nợ và số nợ đã thanh toán.
*02 hạng mục 4 và 5 nên ghi không có và không có phát sinh.
P/S: Còn nếu địa phương không có mẫu thì có thể tham khảo mẫu của "vitcutduoi"

T

Thương Mimi

Guest
29/9/15
2
0
1
30
Cám ơn các bạn nha. Mình làm được rồi . Cụ thể như sau bạn đến 459 Trần Hưng Đạo, Q.5. Lần 1 điền vào mẫu (02 tờ), mang theo giấy của Sở Kế Hoach và Đầu Tư ( thu hồi giấy đăng ký KD của Sở KH&ĐT). Lần 2 cầm giấy hẹn của Công An và con dấu cũ trả lại. Sau đó mang qua Sở Kế Hoach và Đầu Tư nhận quyết định giải thể.
chị ơi, chị có thể giúp e làm thủ tục giải thể chi nhánh để gửi lên sở kế hoạch đầu tư được không ạ. nếu có phiền chị gửi qua mail cho e đc không ạ nguyenanthuong93@gmail.com
công ty e có cái chi nhánh chưa hoạt động,. nhưng giờ muốn giải thể ạ !

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA