Hóa đơn Hủy nhưng vẫn báo cáo giờ làm thế nào!

• Thread starter huongtrinh226
  • Ngày gửi
H

huongtrinh226

Guest
19/5/08
39
0
6
39
Hà Nội
360.yahoo.com
Các bác ai biết chỉ em vụ này với ạ. Tình hình là như thế này
+ tháng 12.2009 em có một cái HĐơn đã hủy rồi nhưng ko biết đầu óc thế nào em vẫn kê vào bên bảng kê mua vào bán ra bình thường.:wall::wall:
VD: hóa đơn đó của em có Tổng tiền là 44.000.000 (VAT: 4.000.000)
Và Tổng cộng Doanh thu trong tháng của em là 100.000.000.
Vậy tháng này em fải xử lý như thế nào.
Và trên báo cáo tình hình sử dụng hóa đơn phải kê như thế nào. Cả 2 báo cáo sử dụng hóa đơn tháng 12 và tháng 1.
Các bác giúp em với, sắp nộp BC để về ăn tết rồi mà không biết xử lý như thế nào.
sory các pác, lúc nãy em nhầm tí
Em cảm ơn các bác!

Sửa lần cuối:
Khóa học Quản trị dòng tiền
H

Haihung87

Trung cấp
9/1/09
89
0
6
Tp HCM
Bạn làm tờ khai 01/KHBS điều chỉnh giảm xuống la ok

Perfume_at

Perfume_at

Cao cấp
3/6/09
787
13
18
Hà Nội
Đã nộp báo cáo rồi thì tháng tiếp theo điều chỉnh cả báo cáo sử dụng hóa đơn và báo cáo thuế, chưa nộp thì làm lại bỏ doanh thu kê khai thuế ra, hóa đơn cho vào phần xóa bỏ

H

huongtrinh226

Guest
19/5/08
39
0
6
39
Hà Nội
360.yahoo.com
Đã nộp báo cáo rồi thì tháng tiếp theo điều chỉnh cả báo cáo sử dụng hóa đơn và báo cáo thuế, chưa nộp thì làm lại bỏ doanh thu kê khai thuế ra, hóa đơn cho vào phần xóa bỏ

vậy điều chỉnh trên trên mẫu 01/KHBS thế trên BC tình hình sử dụng hóa đơn của tháng 12 và tháng 1 thì như thế nào.

congturung

congturung

Trung cấp
22/7/09
74
0
0
sơn la
+ tháng 12.2009 em có một cái HĐơn đã hủy rồi nhưng ko biết đầu óc thế nào em vẫn kê vào bên bảng kê mua vào bán ra bình thường.:wall::wall:
VD: hóa đơn đó của em có Tổng tiền là 44.000.000 (VAT: 4.000.000)
Và Tổng cộng Doanh thu trong tháng của em là 100.000.000.
Vậy tháng này em fải xử lý như thế nào.
Và trên báo cáo tình hình sử dụng hóa đơn phải kê như thế nào. Cả 2 báo cáo sử dụng hóa đơn tháng 12 và tháng 1.
Các bác giúp em với, sắp nộp BC để về ăn tết rồi mà không biết xử lý như thế nào.
sory các pác, lúc nãy em nhầm tí
Em cảm ơn các bác!
chỉ còn mỗi cách là kê khai bổ sung điều chỉnh vào tháng 1/2010 thui

G

gaimuoitu

Sơ cấp
4/12/07
22
0
1
Hải Phòng
Bác này gặp tình huống gần giống em, nhưng mà em còn ... lẩn thẩn hơn!
Bên em hủy 1 hóa đơn T12/09, nhưng mà em lại kê khai nhầm tờ hóa đơn hủy đó và báo hủy nhầm sang 1 tờ hóa đơn khác trong tháng. Thế là doanh thu trong tháng bị nhầm và do đó báo cáo tài chính cũng bị nhầm theo. Đến tháng này khách hàng trả tiền thì mới phát hiện ra sai sót này, hu hu ...
Các bác thông thái ơi, giờ em phải làm thế nào? Kế khai bổ sung và làm lại BCTC + nộp phạt chậm nộp phải không ạ?
Có cách nào ... đỡ khổ đau hơn không? Cảm ơn các bác trước!

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA