Xuất hóa đơn trước ngày mua hóa đơn

• Thread starter forjob1
  • Ngày gửi
F

forjob1

Guest
18/1/10
5
0
0
thu duc
Anh chị ơi giúp em với! em mua hóa đơn ngày 22/12, mua vế thì xuất hóa đơn ngay nhưng em lại nhớ nhầm là ngày 21/12 thế là xuất luôn 2 tờ cho khách hàng ngày 21. bây giờ đi mua hóa đơn bên ấn chỉ bắt buộc phải làm bản giải trình và có biên bản của đội quản lý thuế mới mua được hóa đơn. Ai có thể post lên cho em xin cái mẫu bản giải trình được ko ạ. và cho em hỏi mình có bị phạt ko và mức phạt là bao nhiêu. Em đang rất cần gấp, xin cám ơn anh chị rất nhiều.

Khóa học Quản trị dòng tiền
xuantham

xuantham

Cao cấp
18/8/05
5,375
652
113
58
TP. Hồ Chí Minh
Anh chị ơi giúp em với! em mua hóa đơn ngày 22/12, mua vế thì xuất hóa đơn ngay nhưng em lại nhớ nhầm là ngày 21/12 thế là xuất luôn 2 tờ cho khách hàng ngày 21. bây giờ đi mua hóa đơn bên ấn chỉ bắt buộc phải làm bản giải trình và có biên bản của đội quản lý thuế mới mua được hóa đơn. Ai có thể post lên cho em xin cái mẫu bản giải trình được ko ạ. và cho em hỏi mình có bị phạt ko và mức phạt là bao nhiêu. Em đang rất cần gấp, xin cám ơn anh chị rất nhiều.

Giải trình mà có mẫu gì.
Giải thích lý do tại sao như đã nêu như trên là được rồi.
Còn phạt hay không cũng không biết ( có thể lần đầu được ân xá chăng?) nhưng lổi này thì chắc chắn bị phạt. Nhơ shồi xưa công ty bị phạt 1,5tr thì phải

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA