Kê khai sót HĐ GTGT đầu ra (thuế suất 0%): điều chỉnh như thế nào

• Thread starter phuongaf43
  • Ngày gửi
P

phuongaf43

Guest
26/8/09
26
0
1
hai phong
Em chào các bác ạ :015:
Năm mới chúc cả nhà mình sức khỏe dồi dào, vạn sự như ý, phúc lộc đầy nhà ^^
Hi, em có một thắc mắc này, nhờ các anh, chị chỉ giúp ạ.
T12/09, em kê khai sót một hóa đơn GTGT đầu ra, thuế suất 0%. Vì thuế đầu ra = 0, nên sẽ không ảnh hưởng tới số thuế GTGT phải nộp (tức là ở đây chỉ phải điều chỉnh tăng doanh thu thôi)
Vậy, cho em hỏi, có phải lập các tờ khai mấu 01-3/GTGT và 01/KHBS không ạ? Hay chỉ cộng thêm vào chỉ tiêu 29 (giá trị HHDV bán ra chịu thuế 0%) trong tờ khai thuế của T1/10 thôi ạ?
Rất mong các bác giúp đỡ vì em đang cần hòan thành báo cáo gấp ạ! :015:

Khóa học Quản trị dòng tiền
H

hongthuong

Guest
20/9/06
66
2
8
TPHCM
Bạn ko cần điều chỉnh gì cả. Vì tất cả các tờ khai thuế GTGT theo mẫu của TT60 liên quan đến thuế GTGT mà thôi. Do vậy nếu có sai sót khi lập tờ khai mà ko dẫn đến sự tăng (giảm) thuế GTGT thì ko cần điều chỉnh hoặc bổ sung.
Mình đã gặp trường hợp này rồi và CB thuế hướng dẫn như thế
Bạn yên tâm đi nhé!

P

phuongaf43

Guest
26/8/09
26
0
1
hai phong
Bạn ko cần điều chỉnh gì cả. Vì tất cả các tờ khai thuế GTGT theo mẫu của TT60 liên quan đến thuế GTGT mà thôi. Do vậy nếu có sai sót khi lập tờ khai mà ko dẫn đến sự tăng (giảm) thuế GTGT thì ko cần điều chỉnh hoặc bổ sung.
Mình đã gặp trường hợp này rồi và CB thuế hướng dẫn như thế
Bạn yên tâm đi nhé!

hi bạn hongthuong, mấy lần mình định post bài trả lời mà bận quá, nên hôm nay mới trả lời được.
Hôm trước mình đã lên hỏi trực tiếp cán bộ thuế ở cục thuế Hà Nội thì được hướng dẫn là: vào mẫu 01/KHBS, ở phần KHBS, sẽ không điền gì cả, vì không có sự thay đổi về thuế GTGT.
Sang phần tờ khai điều chỉnh, mình sẽ nhập tay vào chỉ tiêu 29 phần chênh lệch doanh thu mà minh đã kê khai thiếu, nhấn nút ghi và in ra, gửi bổ sung cho cơ quan thuế là ok bạn ạ.
Thân ái!:005:

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA