Kê gộp hoá đơn GTGT

• Thread starter vitbau
  • Ngày gửi
V

vitbau

Guest
1/11/07
32
0
0
41
Mai Dịch
cho em hỏi chút chút. Cty em sử dụng 17 máy điện thoại. Khi kê khai hóa đơn em kê khai số hóa đơn, ký hiệu, ngày tháng của 1 hóa đơn với tổng số tiền của 17 máy có được không? các hóa đơn khác: tiếp khách... có kê được thế ko? em đọc đâu đó rồi là có nhưng bây giờ tìm lại chẳng thấy. có bác nào biết không? giúp em với

Khóa học Quản trị dòng tiền
ketoan4mat

ketoan4mat

Cao cấp
24/4/03
3,906
17
38
Sài Gòn đẹp lắm
cho em hỏi chút chút. Cty em sử dụng 17 máy điện thoại. Khi kê khai hóa đơn em kê khai số hóa đơn, ký hiệu, ngày tháng của 1 hóa đơn với tổng số tiền của 17 máy có được không? các hóa đơn khác: tiếp khách... có kê được thế ko? em đọc đâu đó rồi là có nhưng bây giờ tìm lại chẳng thấy. có bác nào biết không? giúp em với

rồi lại:
http://www.webketoan.vn/forum/showthread.php?t=83150

Sao bạn hỏi nhiều chỗ vậy?
Vấn đề là 17 số đthoại này khi tính tiền sẽ được phát hành bao nhiêu hóa đơn, nếu phát hành 17 hđơn thì bạn kê 1 hđơn sao được? và hđơn bạn kê là của số đthoại nào? fải kê đủ 17 hđơn chứ!

V

vitbau

Guest
1/11/07
32
0
0
41
Mai Dịch
[thanks bác! tại cái máy của em nó cứ nhập nhằng, báo là chưa post đc nên em mới gửi nhiều vậy. hiiii. từ trước tới giờ em vẫn kê vậy có thấy Thuế nói j đâu. em làm hồ sơ hoàn thuế rồi, hoàn được rồi bây giờ họ phát hiện ra là mình kê gộp bảo là không được. ko biết họ có thu lại tiền hoàn thuế của mình không nhỉ? hay thế nào nhỉ?

T

thanhhuyen823

Guest
27/11/09
1
0
0
41
Nam Định
[thanks bác! tại cái máy của em nó cứ nhập nhằng, báo là chưa post đc nên em mới gửi nhiều vậy. hiiii. từ trước tới giờ em vẫn kê vậy có thấy Thuế nói j đâu. em làm hồ sơ hoàn thuế rồi, hoàn được rồi bây giờ họ phát hiện ra là mình kê gộp bảo là không được. ko biết họ có thu lại tiền hoàn thuế của mình không nhỉ? hay thế nào nhỉ?

Bạn kê thế thì số hoá đơn bạn kê số nào trong 17 hoá đơn nhỉ?Hay là cả 17 số?:004:

ketoan4mat

ketoan4mat

Cao cấp
24/4/03
3,906
17
38
Sài Gòn đẹp lắm
...từ trước tới giờ em vẫn kê vậy có thấy Thuế nói j đâu. em làm hồ sơ hoàn thuế rồi, hoàn được rồi bây giờ họ phát hiện ra là mình kê gộp bảo là không được. ko biết họ có thu lại tiền hoàn thuế của mình không nhỉ? hay thế nào nhỉ?
những kê khai trong bcáo thuế thì khi bạn nộp vào cquan chỉ có nhiệm vụ nhận hsơ thôi, không ai dám nói gì bạn đâu, đến khi họ thanh-kiểm tra thì họ sẽ nói thôi.

Bên bbạn đc hoàn thuế trước rồi mới ktra sau fải không (hậu kiểm)?
Số thuế đó có thể họ sẽ thông báo bên bạn nộp lại hoặc cấn trừ vào kì thuế sau.

H

hagiangngoc

Guest
mau xin hoan thue

cho em hoi chut!
em là kế toán mới vào làm, tháng 2 này công ty em muốn làm hoàn thuế cho 3 tháng 11,12,1 thuế GTGT đầu vào phát sinh trong 3 tháng la 232.000.000 cho em hỏi liệu đẫ duwọc hoàn thuế chưa vie công ty em mới thành lập được 3 tháng, và bác nào cómaaux hồ sơ hoàn thuế cho em với. cảm ơn các bác:057::057:

V

vitbau

Guest
1/11/07
32
0
0
41
Mai Dịch
Cứ khi nào tổng số thuế GTGT của em >=200triệu là em được hoàn thuế. cho tớ mail, tớ gửi cho mẫu

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA