Mỗi tuần một chuyên đề

Dân kế toán Hòa Bình đâu nhỉ?

• Thread starter doipgdls
  • Ngày gửi
D

duanhog

Sơ cấp
: Yên tĩnh:
Chả biết gọi "người" này bằng cô, chú hay bác nữa :wall: hiện tại đang "bận" vụ Này - ở đây và một số thành viên còn bận việc riêng nữa (nên ko tham gia được vụ nêu trên) luôn mà)

Chắc chắn sẽ sớm có "vụ" đập phá riêng của dân Hòa bình mình thôi, bác làm chủ xị luôn nhá :004:

À mà sao ko đăng kí tham gia với vụ nói ở trên luôn nhỉ? Đảm bảo một đi là không muốn về. Dân Hòa Bình tham gia 2 người rùi đấy mình và FBI, có thêm bác nữa cho nó vững như kiềng 3 chân nhỉ?

Tôi muốn các bạn tổ chức ở Hòa Bình thôi. Hiện tôi đang làm ở KCN Đình Trám, Bắc Giang chỉ chủ nhật là ở Hòa Bình.
Giới thiệu tên tuổi rồi mà không biết gọi là gì à: Tuổi Ất Mão (tức 1975), tên Văn Chiến (tức là boy).
Một vợ 2 con còn muốn phòng nhì : 004: đừng mách vợ tôi nhé! hihi

Sửa lần cuối:
Khóa học Quản trị dòng tiền
BuiThanhVu

BuiThanhVu

Sơ cấp
23/8/10
22
0
1
TP Hoà Bình

Tôi muốn các bạn tổ chức ở Hòa Bình thôi. Hiện tôi đang làm ở KCN Đình Trám, Bắc Giang chỉ chủ nhật là ở Hòa Bình.
Giới thiệu tên tuổi rồi mà không biết gọi là gì à: Tuổi Ất Mão (tức 1975), tên Văn Chiến (tức là boy).

Vâng ... một vợ 2 con mà vẫn hô hào off, cớ gì a e KT HB ko thể? Bác Đói xem xong kai vụ hồ Núi Cốc lên kế hoạch dần đi ... a e giao lưu tí.

Bui Thi Han

Bui Thi Han

Guest
22/5/11
3
0
0
32
Kim Bôi, Hoa Binh
toàn thấy mấy anh chị đã đi làm, mỗi em còn phải học thì phải.
càng học càng thấy ngu, càng học càng không muốn học, anh chị đi trước chỉ giùm em với, làm sao mà ra trường để mà làm kế toán đây, càng ngày học càng khó, toàn học cái gì gì ấy, bjo cứ nhắc tới kế toán lại cảm thấy bực mình.
Đúng là học nhiều ngu nhiều, em hâm mộ các anh, các chị đã ra trường và đi làm quá.

KCN Đình Trám bắc Giang, có cái cty...không nhớ tên nữa, cái gì mà lắp ráp điện tử ấy....Đang về bản em PR để tuyển nhân viên, mà chỉ tuyển nhân viên nữ cao 1m50 trở lên, tuổi từ 20-32, lương từ 2-3tr, có chỗ ăn nghỉ đàng hoàng, phòng ktx có internet, tv....., có phụ cấp nghề nghiệp...v.v. Thấy các bạn nữ cũng đi nhiều nhưng không biết chỗ ý như thế nào?
Tình hình anh gần đó có biết không ạ. cho ít thông tin với ạ(khu này em mới chỉ đi qua, mới xây dựng thì phái, nhìn ngoài cũng to phết)

Sửa lần cuối:
D

duanhog

Sơ cấp
toàn thấy mấy anh chị đã đi làm, mỗi em còn phải học thì phải.
càng học càng thấy ngu, càng học càng không muốn học, anh chị đi trước chỉ giùm em với, làm sao mà ra trường để mà làm kế toán đây, càng ngày học càng khó, toàn học cái gì gì ấy, bjo cứ nhắc tới kế toán lại cảm thấy bực mình.
Đúng là học nhiều ngu nhiều, em hâm mộ các anh, các chị đã ra trường và đi làm quá.

KCN Đình Trám bắc Giang, có cái cty...không nhớ tên nữa, cái gì mà lắp ráp điện tử ấy....Đang về bản em PR để tuyển nhân viên, mà chỉ tuyển nhân viên nữ cao 1m50 trở lên, tuổi từ 20-32, lương từ 2-3tr, có chỗ ăn nghỉ đàng hoàng, phòng ktx có internet, tv....., có phụ cấp nghề nghiệp...v.v. Thấy các bạn nữ cũng đi nhiều nhưng không biết chỗ ý như thế nào?

Tình hình anh gần đó có biết không ạ. cho ít thông tin với ạ(khu này em mới chỉ đi qua, mới xây dựng thì phái, nhìn ngoài cũng to phết)
Học trong trường toàn lý thuyết đã hiểu gì đâu, đi làm thì đơn giản thôi.
Làm kế toán thích nhất là tìm thấy mấy đồng lẻ nhầm lẫn trong sổ sách lúc đó toàn Ơ rê ka.
KCN Đình Trám có thể là Tập đoàn Hồng Hải (Foxcon) của Đài Loan(Có KTX). Hiện tại các DN ở KCN lương cơ bản công nhân(nhân viên văn phòng cũng không hơn nhiều) khoảng 1,8-2tr thêm phụ cấp chuyên cần, xăng xe, ngôn ngữ... khoảng <2,5tr, làm thêm giờ thì được 3tr-3,5tr. được bao ăn trưa là chủ yếu, cty anh làm (đối diện Foxcon)có ăn sáng, ai làm thêm có ăn tối. Còn việc có KTX thì không rõ lắm (họ có trừ tiền không)

Sửa lần cuối:
Bui Thi Han

Bui Thi Han

Guest
22/5/11
3
0
0
32
Kim Bôi, Hoa Binh
Học trong trường toàn lý thuyết đã hiểu gì đâu, đi làm thì đơn giản thôi.
Làm kế toán thích nhất là tìm thấy mấy đồng lẻ nhầm lẫn trong sổ sách lúc đó toàn Ơ rê ka.
KCN Đình Trám có thể là Tập đoàn Hồng Hải (Foxcon) của Đài Loan(Có KTX). Hiện tại các DN ở KCN lương cơ bản công nhân(nhân viên văn phòng cũng không hơn nhiều) khoảng 1,8-2tr thêm phụ cấp chuyên cần, xăng xe, ngôn ngữ... khoảng <2,5tr, làm thêm giờ thì được 3tr-3,5tr. được bao ăn trưa là chủ yếu, cty anh làm (đối diện Foxcon)có ăn sáng, ai làm thêm có ăn tối. Còn việc có KTX thì không rõ lắm (họ có trừ tiền không)

em thắc mắc là công ty gì mà tuyển toàn nữ, không tuyển nam....dạo này nghe nhiều chuyện lừa đảo quá nên cũng hơi sợ, thấy các chị em chỗ em đi làm cái này nhiều lắm ạ

D

duanhog

Sơ cấp
em thắc mắc là công ty gì mà tuyển toàn nữ, không tuyển nam....dạo này nghe nhiều chuyện lừa đảo quá nên cũng hơi sợ, thấy các chị em chỗ em đi làm cái này nhiều lắm ạ
Các khu công nghiệp ở đây tuyển nhiều lắm. Em phải xem tên công ty đó là gì. Sau đó lên mạng đọc tìm hiểu xem có đúng không?
Em đang học ở trường nào?

Bui Thi Han

Bui Thi Han

Guest
22/5/11
3
0
0
32
Kim Bôi, Hoa Binh
Các khu công nghiệp ở đây tuyển nhiều lắm. Em phải xem tên công ty đó là gì. Sau đó lên mạng đọc tìm hiểu xem có đúng không?
Em đang học ở trường nào?

em không quan tâm nên cũng không để ý cho lắm ạ, chỉ thấy ấn tượng là nó tuyển toàn nữ thôi..hý hý
em học khoa kế toán học viện tài chính ạ(năm 3)

D

duanhog

Sơ cấp
em không quan tâm nên cũng không để ý cho lắm ạ, chỉ thấy ấn tượng là nó tuyển toàn nữ thôi..hý hý
em học khoa kế toán học viện tài chính ạ(năm 3)

Anh cũng học ở HVTC. Chịu khó học sau phải đi làm khoảng 1 năm đọc nhiều mới vỡ ra nhiều được. Làm công nhân thì lương không cao được, mà kế toán không giỏi thì cũng vậy nên em học xong ra trường phải đi làm lương thấp cũng được coi như thực tập. Sau khi cảm thấy đủ năng lực rồi thì mới tìm được công việc lương cao được.
Bây giờ nếu đủ năng lực làm kế toán trưởng lương từ 7tr-12tr

hiepnt1974

hiepnt1974

Chạy xe ôm ^^
25/11/08
1,162
41
48
Hạ Long city
Kế toán Hòa Bình nói nhiều mà chưa thấy làm quả gì to to tý nhờ .... :004::004::004:
Phải tổ chức nhiều nhiều hoạt động giống nhưng Kimboionline của Buithanhvu đó
Các bạn tổ chức đi cho khách láng giềng Hà Nội kéo về đập phá với nào ....

Hoa Anh Tuc

Hoa Anh Tuc

Nữ Nhi Hương
26/11/10
157
0
16
Thảo nguyên
Kế toán Hòa Bình nói nhiều mà chưa thấy làm quả gì to to tý nhờ .... :004::004::004:

Về Hòa Bình lấy núi lấp Vịnh sao Anh Zai..............:004:

BuiThanhVu

BuiThanhVu

Sơ cấp
23/8/10
22
0
1
TP Hoà Bình

Haizzzzzzzzz ......... khổ một nỗi thành viên như lá mùa thu, mỗi người một phương trời nên có kêu gọi, vận động thì may ra cũng vừa tròn mâm. Tổ chức mà ko tốt, ko đón tiếp các Bác nhiệt tình thì kể cũng hơi ngại.

hiepnt1974

hiepnt1974

Chạy xe ôm ^^
25/11/08
1,162
41
48
Hạ Long city
Haizzzzzzzzz ......... khổ một nỗi thành viên như lá mùa thu, mỗi người một phương trời nên có kêu gọi, vận động thì may ra cũng vừa tròn mâm. Tổ chức mà ko tốt, ko đón tiếp các Bác nhiệt tình thì kể cũng hơi ngại.

Tổ chức 1 lần không tốt thì lần 2, 3, 4 ... n lần sẽ tốt Vũ à . Có ai tổ chức lần đầu đã tốt ngay đâu. Quan trọng là không khí thôi !

Bui Thi Han

Bui Thi Han

Guest
22/5/11
3
0
0
32
Kim Bôi, Hoa Binh
Anh cũng học ở HVTC. Chịu khó học sau phải đi làm khoảng 1 năm đọc nhiều mới vỡ ra nhiều được. Làm công nhân thì lương không cao được, mà kế toán không giỏi thì cũng vậy nên em học xong ra trường phải đi làm lương thấp cũng được coi như thực tập. Sau khi cảm thấy đủ năng lực rồi thì mới tìm được công việc lương cao được.
Bây giờ nếu đủ năng lực làm kế toán trưởng lương từ 7tr-12tr

Hj, cảm ơn anh, em cũng đang cần lời khuyên này đấy ạ...lên lớp cứ nghe thầy cô hao hao bất tuyệt, bảo bọn em ra để làm làm kế toán trưởng, làm nhà phân tích tài chính gì gì đấy...vì vậy những cái đơn giản như này, như kia phải tự đọc,tự tham khảo...nên học đôi khi rất mệt,em còn mơ hồ chưa định hình rõ công việc vủa 1 kế toán là gì..?.Em cũng mong ra trường có thể đi làm luôn, làm nhà nước hay làm ở doanh nghiệp cũng đc,hj
anh chắc phải khóa 3 mấy anh nhỉ?, em K47.hj2

D

duanhog

Sơ cấp
Hj, cảm ơn anh, em cũng đang cần lời khuyên này đấy ạ...lên lớp cứ nghe thầy cô hao hao bất tuyệt, bảo bọn em ra để làm làm kế toán trưởng, làm nhà phân tích tài chính gì gì đấy...vì vậy những cái đơn giản như này, như kia phải tự đọc,tự tham khảo...nên học đôi khi rất mệt,em còn mơ hồ chưa định hình rõ công việc vủa 1 kế toán là gì..?.Em cũng mong ra trường có thể đi làm luôn, làm nhà nước hay làm ở doanh nghiệp cũng đc,hj
anh chắc phải khóa 3 mấy anh nhỉ?, em K47.hj2
Cứ đi làm rồi sẽ rõ thôi. Kế toán là: Tiền -> hàng hóa -> tiền.
Anh học khóa 30

rongcon8688

rongcon8688

Sơ cấp
23/10/09
31
1
8
35
ha noi
Tổ chức 1 lần không tốt thì lần 2, 3, 4 ... n lần sẽ tốt Vũ à . Có ai tổ chức lần đầu đã tốt ngay đâu. Quan trọng là không khí thôi !
:D Em thích câu này! :)):))
Em chỉ muốn nói duy nhất câu đó thôi, nhưng quy định phải viết dài, cố viết thêm câu này :))

doipgdls

doipgdls

::Khủng nhất WKT::
14/12/09
276
21
18
40
A, A
Thay mặt anh chị em họ kế Hòa Binh, mình chính thức phát động chương trình off line. đề nghị các anh, chị em chúng ta cho một số ý tưởng về công tác tổ chức và đăng ký tham gia tại đây ạ. Thời gian chắc chắn là vào một ngày cuối tuần gần đây.

Về việc tổ chức mình sẽ để "mở" cho cả nhà tham gia nhé., Thứ 7 tuần sau sẽ chốt lại theo ý tưởng hay nhất - theo mình chấm :004:

Thời gian: Chiều thứ 7 ngày 27/8/2011
Địa điểm: Thành phố Hòa Bình (cụ thể sẽ thông báo sau khi tìm được địa điểm thích hợp)
Kinh phí: theo tinh thần campuchia cao độ và sẵn sàng đón nhận sự ủng hộ đóng góp của các mạnh thường quân.

Rất vui mừng được đón tiếp các bạn ở các địa phương khác cùng tham gia offline với tỉnh nhà. (Xin báo trước là người Hòa Bình tiếp đón rất nồng hậu và đặc biệt là có tục lệ uống rượu đãi khách đến nhà chơi ... cực hay :045:)
Thêm ý nữa là các chị em nào đã đăng ký làm dâu Hòa Bình đề nghị ra mặt luôn trong dịp này :004:

WELCOME TO HOA BINH

Sửa lần cuối:
tuannv

tuannv

Trung cấp
19/12/08
174
5
18
Hanoi
Chúc các anh chị em kế toán ở Hòa Bình tổ chức đại hội thành công
Hôm nào đại hội nếu rảnh rỗi anh chị em cho đến chơi với nhé :)

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA