Chú ý: Công văn và biểu mẫu hướng dẫn QTT TNCN của Tổng Cục Thuế

• Thread starter hungnvkh
  • Ngày gửi
H

hungnvkh

Guest
27/4/08
4
0
1
51
Quy Nhon
Chú ý: Công văn và biểu mẫu hướng dẫn QTT TNCN năm 2009 của Tổng Cục Thuế

Mình nhận thấy rất nhiều bạn thắc mắc về mẫu biểu cũng như cách xác định các khoản thu nhập để QTT TNCN năm 2009. Xin gửi đến mọi người Công văn và biểu mẫu hướng dẫn QTT TNCN của Tổng Cục Thuế ngày 08/02/2010. Hy vọng sẽ phần nào giúp các bạn thực hiện tốt công việc của mình.

Đính kèm

• Tong hop QT thue TNCN 2009.rar
    495.1 KB · Lượt xem: 631
Sửa lần cuối:
Khóa học Quản trị dòng tiền
T

Ton Phuong Linh

Sơ cấp
8/11/09
49
0
6
Ha Noi
Cảm ơn bạn đã cung cấp những thông tin rất bổ ích cho mình.

T

trinhdactungson

Guest
11/1/10
1
0
0
38
Hà Nội
thật may vì mình đã tìm được cái cần tìm suốt 1 tháng nay.Thanks!

hienTMC

hienTMC

Trung cấp
13/11/08
105
0
16
Ha Noi
May quá, em đang đau đầu với việc tìm thông tin liên quan đến việc quyết toán thuế. Cảm ơn bác nhé. Cứ tình hình chạy theo thuế thế này, em tổn thọ quá huhuhu :026:

D

dvgdvg

Sơ cấp
10/11/08
33
0
6
38
Hà Nội
Mọi người xúc tiến làm báo cáo quyết toán thôi, không lại "Trâu chậm uống nước đục".

P

phuong trang

Guest
Mình nhận thấy rất nhiều bạn thắc mắc về mẫu biểu cũng như cách xác định các khoản thu nhập để QTT TNCN năm 2009. Xin gửi đến mọi người Công văn và biểu mẫu hướng dẫn QTT TNCN của Tổng Cục Thuế ngày 08/02/2010. Hy vọng sẽ phần nào giúp các bạn thực hiện tốt công việc của mình.

Xin chào

Mình Download về rồi nhưng sao không mở lên được , cần phải chạy chương trình gì nữa hả bạn?

O

octieukt

Sơ cấp
12/10/09
34
0
6
viet nam
Cái này co người đã đưa lên diễn đàn lâu rồi mà!

T

thocon85

Sơ cấp
12/11/09
30
0
6
38
toàn quốc
sao mình đến chi cục thuế hỏi thì được trả lời là chờ. mình mới hỏi hôm wa

U

uni

Trung cấp
27/4/09
82
0
0
Hà Nội
Hôm nay em vừa nhận được công văn số 3053/CT-TNCN của Cục thuế HN ngày 25/2/2010, nhg mà ko bit up :wall:
Nội dung là Thông báo đến Các cơ quan chi trả thu nhập, cá nhân thuộc diện phải quyết toán thuế tncn 2009 như sau:

1. Các tờ khai quyết toán thuế tncn, các bảng kê, phụ lục kèm theo tờ khai quyết toán thuế tncn năm 2009 áp dụng theo các biểu mẫu tờ khai quyết toán thuế tncn, bảng kê, phụ lục ban hành kèm theo thông tư 20/2010/TT-BTC ngày 5/2/2010 của bộ TC.

2. Tổng cục thuế xây dựng phần mềm miễn phí rất tiện ích và nhiều côg dụng hỗ trợ các cơ quan chi trả thu nhập, cá nhân quyết toán thuế tncn 2009,
khoảng trung tuần tháng 3/2010 phần mềm này sẽ đc đưa lên các trang thông tin điện tử, địa chỉ http://www.tncnonline.com.vn hoặc www.gdt.gov.vn của tổng cục thuế.

Trong thời gian chuẩn bị kê khai quyết toán thuế tncn từ nay đến trung tuần tháng 3 các cơ quan chi trả thu nhập thu thập các thông tin: mã số thuế cá nhân, thu nhập, các khoản giảm trừ và hồ sơ, chứng từ chứng minh các khoản giảm trừ, chứng từ khấu trừ thuế, các thông tin khác liên quan đến việc tính thuế, khi có phần mềm hỗ trợ qutoán thuế, thưc hiện quyết toán thuế đc nhanh gọn, thuận lợi.

Cục thuế sẽ gửi tiếp văn bản hướng dẫn quyết toán thuế tncn 2009 đến các cơ quan chi trả thu nhập.

"trung tuần tháng 3" là khi nào vậy ta

Sửa lần cuối:
xuantham

xuantham

Cao cấp
18/8/05
5,376
652
113
58
TP. Hồ Chí Minh
Các bạn cứ yên tâm mà chờ, khi nào có wkt sẽ upload lên ngay cho các bạn. Và 1 điều các bạn cũng cần nên biết để mà theo dõi trên diễn đàn là: Webketoan là một địa chỉ mà Tổng Cục Thuế phát hành hành chính thức các phần mềm.

Đã nói trung tuần thì là khỏang giữa tháng 3. Kiên nhân mà chờ đợi

N

ngantb

Sơ cấp
7/3/09
9
0
0
39
Đăklăk

Cảm ơn bạn nhiều nhé!

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA