Viết sai hóa đơn GTGT

• Thread starter l2nhung
  • Ngày gửi
B

baobinh214

Sơ cấp
21/9/09
9
0
0
Ha noi
Mọi người trả lời cho mình trường hợp này với: Tháng 1/2010, công ty mình có mua một phần mềm bản quyền Win, đây là hàng không chịu thuế GTGT nhưng bên bán đã xuất hoá đơn GTGT cho bên mình với thuế suất là 0%. Bên mình cũng đã kê khai và nộp cho thuế rồi sau đó mới phát hiện sai. Vậy giờ mình phải làm điều chỉnh như thế nào trên tờ khai thuế tháng 2/2010 với hoá đơn sai đó và liệu có bị phạt gì không?

Khóa học Quản trị dòng tiền
N

ngdung

Guest
26/5/08
7
0
0
39
hcm
Công ty em kinh doanh dịch vụ đào tạo nên không có chịu thuế.Mà liên 2 , em vẫn cầm chưa có đưa cho học viên a`.

nếu chưa đưa cho hv thì bạn có thể huỷ hoá đơn đó bình thường ( bấm 3 liên lại nha, đừng quăng mất là ko dc đâu đó ), viết lại hoá đơn khác và ghi trên hoá đơn sai là "huỷ và thay thế bằng hoá đơn số ...."

N

ngdung

Guest
26/5/08
7
0
0
39
hcm
Mọi người trả lời cho mình trường hợp này với: Tháng 1/2010, công ty mình có mua một phần mềm bản quyền Win, đây là hàng không chịu thuế GTGT nhưng bên bán đã xuất hoá đơn GTGT cho bên mình với thuế suất là 0%. Bên mình cũng đã kê khai và nộp cho thuế rồi sau đó mới phát hiện sai. Vậy giờ mình phải làm điều chỉnh như thế nào trên tờ khai thuế tháng 2/2010 với hoá đơn sai đó và liệu có bị phạt gì không?

theo mình, bạn liện hệ kế toán cty đối tác xem sao. mình cũng gặp trường hợp tương tự, ko bị phạt đâu bạn

C

cuimoc87

Sơ cấp
6/1/10
24
0
1
36
Ha Noi

:wall: Đã là HĐ sai thì phải huỷ bỏ và xuất cái khác thưa bác:004:

Mình đồng ý với ý kiến của bạn mèo. Hóa đơn đã kê khai thuế rồi mình phải làm biên bản hủy Hóa Đơn, làm cả tờ khai điều chỉnh thuế nữa

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA