Chỉ cần đánh địa chỉ mail là password hiện ra

• Thread starter NGUYEN VO BINH
  • Ngày gửi
NGUYEN VO BINH

NGUYEN VO BINH

Cao cấp
7/3/07
275
2
18
Trang Bang - Tay Ninh
Chào cả nhà mình
Máy mình vừa bị hỏng và mình đưa đi cài lại , không hiểu sao giờ mình chỉ cần đánh địa chỉ mail của mình vào thì dòng password tự nhảy ra , làm sao bây giờ đây .
Có ai biết chỉ mình với
Thanks
Binh an

Khóa học Quản trị dòng tiền
ketoan4mat

ketoan4mat

Cao cấp
24/4/03
3,906
17
38
Sài Gòn đẹp lắm
Có thể trước đó bạn đăng nhập và trình duyệt sẽ hỏi "Do you want to remember the user name & pw?", và bạn đã bấm Yés/ Remember.

Bạn đang sdụng trình duyệt nào?

Q

quytda

Cao cấp
10/11/08
1,148
3
38
055
Máy của em cũng như bạn NGUYEN VO BINH vậy,hàng ngày em vẫn truy cập mail bình thường ko đánh dấu gì hết mà mấy hom nay em vào mail chỉ cần ghi tên vào là password tự động có luôn,anh(chị)nào biết chỉ giúp em với.

R

Rotre2001

Guest
2/3/10
2
0
0
HN
Máy của em cũng như bạn NGUYEN VO BINH vậy,hàng ngày em vẫn truy cập mail bình thường ko đánh dấu gì hết mà mấy hom nay em vào mail chỉ cần ghi tên vào là password tự động có luôn,anh(chị)nào biết chỉ giúp em với.

Để huỷ bỏ "bệnh" tự động điền pass trong IE bác chon Tools / Intelnet Options / Content
Trong mục "AutoComplete" chon "Settings"
Trong cửa sổ AutoComplete Settings đê IE ko tự động ....ghi tên => pass thì bỏ dấu kiểm trong mục "User name and pass on froms"
Để xoá User +pass đã tự động lưu thì click "Delete Autocomple history...."
OK...OK....OK
Trong này còn có thêm vài chức năng khác các bác tự tham khảo thêm .
OK ?
:dance2:

N

nguyensimba

Sơ cấp
29/4/10
1
0
1
Tp HCM
cái này là do vô ý thiết lập chứ ko phải bệnh, hiện tại một số bạn chưa có kinh nghiệm lướt web hay mác phải tình huống : vô ý vào 1 trang web lạ (có thể là web đen) sau đó nó tự điều chỉnh trình duyệt, sau khi tắt đi mở lại sẽ mặc đinh vào lại trang đó. nó mà là web đen thì chỉ có....chui xuống đất khi ai đó vô tình mở web.
xử lý đơn giản :xóa cookie là xong( vì có thiết lập lai trình duyệt cũng vô ích)
+ nếu dùng firefox : chọn Tool/Internet option/ chọn thẻ privacy.
chọn : clear your recent history hoặc remove indivdual cookies
ok
+ nếu dùng IE : Tool/ Internet option/ Advance /reset /ok

xong, giờ thì cả cookies va pass đều bị xóa.

phuyen89

phuyen89

Cao cấp
5/12/08
339
8
18
Tuy Hoà-Phú Yên
Nếu là dùng phần mềm thì đơn giản.Dùng Ccleaner thì nó dọn dẹp sạch sẽ luôn.bao gồm Histotry, password, cokies nữa.Nhưng mà mỗi lần lướt Web xong phải dọn, thủ công qua, làm nhiều lần nữa--?Mệt.Thôi thì chỉnh Option của FF cho khoe

Q

quangol

Guest
8/5/10
11
0
0
43
df
cái này nó cũng không nguy hiểm lắm vì đó là máy của bạn có vài trang wed nó lưu săn ID và pass cho mình nếu bạn vào 1 trang wed nào đó nhiều thì có lúc sẽ bị như thế này , tôi cũng có bị vài lần nhưng vì máy của mình ko có ai đụng vào nên không quan tâm đến chuyện này

ketoan4mat

ketoan4mat

Cao cấp
24/4/03
3,906
17
38
Sài Gòn đẹp lắm
Vào mail yahoo là tự động Chat và nhắn tin SMS.
làm sao tăt chức năng này nhỉ?

D

daikim1

Guest
12/5/10
12
1
0
34
nghe an
Máy mình vừa bị hỏng và mình đưa đi cài lại , không hiểu sao giờ mình chỉ cần đánh địa chỉ mail của mình vào thì dòng password tự nhảy ra , làm sao bây giờ đây .

bạn có đánh dấu tích vào phần lưu tài khoản và pass không
thỉnh thoảng tôi cũng hay gặp trường hợp này khi tích vào dấu lưu tài khoản và pass

I

icecream86

Guest
3/5/10
8
0
0
đồng nai
Để huỷ bỏ "bệnh" tự động điền pass trong IE bác chon Tools / Intelnet Options / Content
Trong mục "AutoComplete" chon "Settings"
Trong cửa sổ AutoComplete Settings đê IE ko tự động ....ghi tên => pass thì bỏ dấu kiểm trong mục "User name and pass on froms"
Để xoá User +pass đã tự động lưu thì click "Delete Autocomple history...."
OK...OK....OK
Trong này còn có thêm vài chức năng khác các bác tự tham khảo thêm .
OK ?
:dance2:

đay là câu trả lời hay nhất mà mình đọc được, mình tham khảo bao nhiêu câu trả lời mà chẳng được câu nào cả, chỉ có câu này là cặn kẽ, chi tiết, ai mà trả lời câu hỏi thì hãy học tập người này nha!

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA