Thời điểm kích hoạt hệ thống liên quan đến quyết toán thuế TNCN

• Thread starter lamtientung
  • Ngày gửi
Trạng thái
Không mở trả lời sau này.
N

nguyenluan7687

Guest
31/12/09
2
0
0
kon tum
Chắc chắn có gia hạn đó. Nhưng gia hạn tới khi nào thì cũng chưa chắc chắn. Mình zám chắc chắn là đc gia hạn đó. HJHJHJ yên tâm

Khóa học Quản trị dòng tiền
N

ntyen102

Sơ cấp
5/2/09
7
0
0
HBT, HN
Hôm nay là 5/3 rồi mà vẫn chưa thấy có thêm tin tức gì mới nhỉ.

L

LeThiThanhKimHue

Sơ cấp
8/12/09
33
0
6
Hung Yên
Chúng tôi vừa được thông báo là:
Thời điểm có ứng dụng chính thức (bao gồm ứng dụng HTKK, QT TNCN, các trang Web cho NNT và cho CQT) là ngày 1/3/2010,
Nếu bạn nào quan tâm, xin hãy lưu ý thời điểm này nhé !

Ban ơi hôm nay là 5/3/10 rồi mà đã thấy có phần ưng dụng HTKK QTT TNCN đâu thông tin của bạn liệu có bị nhầm không vậy?

M

mamtom

Guest
4/11/06
20
0
0
Hà Đông
Dân tình nóng như phải bỏng mà các bác thuế vẫn bình chân như vại ý nhỉ hic hic. Sốt ruột quá

D

Dotkick

Guest
6/3/10
1
0
0
ha noi
hôm nay mùng 06/03/2010 rồi mà còn chưa thấy có bác nào biết không chỉ em với!:biggthump

Va Anh Toi

Va Anh Toi

Guest
hôm nay mùng 06/03/2010 rồi mà còn chưa thấy có bác nào biết không chỉ em với!:biggthump

Đọc nhanh lên để VAT còn :eek:fftopic:

Phần mềm ứng dụng quyết toán thuế TNCN sẽ được update vào trung tuần tháng 3/2010 (sau ngày 15/3).
Các đơn vị chi trả thu nhập phải quyết toán các mẫu tờ khai nào theo TT20 thì làm trước bằng excel, khi có phần mềm thì dowload về và copy các dữ liệu đã làm trước đó, kết xuất file định dạng. Gửi file dữ liệu đó qua mạng tncnonline.com.vn và in file dữ liệu gửi cơ quan thuế để xác nhận (thông qua mạng, USB, đĩa CD và bản giấy xác nhận).

Trong khi chờ phần mềm hỗ trợ quyết toán thuế TNCN.
- Thay vì lên đây kêu ca, phàn nàn thì các bạn tập hợp tất cả Giấy uỷ quyền QTT TNCN mẫu số 04-2/TNCN tại TT60/2007/TT-BTC ngày 4/6/2007 và các hóa đơn, chứng từ chứng minh các khoản được tính giảm trừ.
- Viết chứng từ khấu trừ thuế TNCN cho những cá nhân mà khi quyết toán thay có phát sinh số thuế nộp thừa cần phải hoàn thuế hoặc những cá nhân có yêu cầu giảm thuế do gặp thiên tai, hỏa hoạn, bệnh hiểm nghèo - Là cá nhân không có Giấy uỷ quyền QTT TNCN khi có yêu cầu

Trạng thái
Không mở trả lời sau này.

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA