Cách sửa liên 1, liên 3 đóng nhầm dấu MST

• Thread starter Toat
  • Ngày gửi
T

Toat

Sơ cấp
16/10/09
46
0
0
38
Hà Nội
Hôm qua em đi mua hóa đơn GTGT mới,em lại mang nhầm dấu MST cũ đi Cty em ở địa bàn Hà Tây cũ nay chuyển về Hà Nội nghĩa là dấu cũ và dấu mới chỉ khác nhau địa chỉ là Hà Tây và Hà Nội còn các chỉ tiêu khác như tên cty, MST thì ko sai.Đóng xong xuôi cán bộ Thuế mới phát hiện sai,thế là họ mắng cho một trận rồi họ cắt góc giao cho cty em mang về tháng sau kê tình hình S/D hóa đơn là hủy 50 số đó.Nhưng về nhà em phát hiện là liên 1, liên 3 của quyển hóa đơn cũ đã viết hết cũng gặp trường hợp tương tự(liên đỏ đóng trước thì ko sai).Vậy giờ em phải làm thế nào để sửa sai đây.Anh chị nào đọc bài này của em thì rút kinh nghiệm dấu cũ thì nên cất riêng đừng để lẫn đếnlúc mệt lắm nha

Khóa học Quản trị dòng tiền
xuantham

xuantham

Cao cấp
18/8/05
5,376
652
113
58
TP. Hồ Chí Minh
Hôm qua em đi mua hóa đơn GTGT mới,em lại mang nhầm dấu MST cũ đi Cty em ở địa bàn Hà Tây cũ nay chuyển về Hà Nội nghĩa là dấu cũ và dấu mới chỉ khác nhau địa chỉ là Hà Tây và Hà Nội còn các chỉ tiêu khác như tên cty, MST thì ko sai.Đóng xong xuôi cán bộ Thuế mới phát hiện sai,thế là họ mắng cho một trận rồi họ cắt góc giao cho cty em mang về tháng sau kê tình hình S/D hóa đơn là hủy 50 số đó.Nhưng về nhà em phát hiện là liên 1, liên 3 của quyển hóa đơn cũ đã viết hết cũng gặp trường hợp tương tự(liên đỏ đóng trước thì ko sai).Vậy giờ em phải làm thế nào để sửa sai đây.Anh chị nào đọc bài này của em thì rút kinh nghiệm dấu cũ thì nên cất riêng đừng để lẫn đếnlúc mệt lắm nha

Làm công văn hỏi cơ quan thuế cách xử lý

T

Toat

Sơ cấp
16/10/09
46
0
0
38
Hà Nội
Có anh chị nào có cách giải quyết khác ko? Sự việc lại nghiêm trọng đến mức thế sao, em nghĩ mình chỉ ghi thêm là Hà Tây cũ thôi nhỉ, Anh chị giúp em với!!!

M

meomuopdihoang

Guest
27/12/08
29
0
1
4 bể là nhà

hỏi thuế cho chắc đi bạn.

xuantham

xuantham

Cao cấp
18/8/05
5,376
652
113
58
TP. Hồ Chí Minh
Có anh chị nào có cách giải quyết khác ko? Sự việc lại nghiêm trọng đến mức thế sao, em nghĩ mình chỉ ghi thêm là Hà Tây cũ thôi nhỉ, Anh chị giúp em với!!!

Có quái gì mà nghiêm trọng khi làm công văn hỏi thuế chứ? Ngộ thật!

Cái gì mà các văn bản luật chưa có hướng dẫn, hoặc hướng dẫn chưa chi tiết, cụ thể thì làm công văn hỏi để mà thực hiện chứ có gì mà run lên như vậy. Trên diễn đàn mọi người cũng hướng dẫn theo văn bản đã được đọc hoặc đã được hướng dẫn thôi

T

Toat

Sơ cấp
16/10/09
46
0
0
38
Hà Nội
Căn bản đây là lần đầu tiên em gặp trường hợp như thế này,với lại em chưa làm công văn hỏi thuế bao giờ, nên em hỏi thử xem ai có kinh nghiệm về trường hợp của em thì giúp em.Chứ hỏi thuế thì hơi phiền.Hi.hi

xuantham

xuantham

Cao cấp
18/8/05
5,376
652
113
58
TP. Hồ Chí Minh
Căn bản đây là lần đầu tiên em gặp trường hợp như thế này,với lại em chưa làm công văn hỏi thuế bao giờ, nên em hỏi thử xem ai có kinh nghiệm về trường hợp của em thì giúp em.Chứ hỏi thuế thì hơi phiền.Hi.hi

Tại sao lại phiền?
Đó là trách nhiệm của cơ quan thuế phải trả lời, và mình là người nộp thuế thì mình có quyền yêu cầu họ tư vấn, hổ trợ. Nếu không thì Phòng Tuyên Truyền Hổ trợ để làm quái gì?
Tôi cảm thấy khó chịu khi thấy bạn coi cơ quan thuế như một ông kẹ

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA