Phần mềm kê khai quyết toán thuế TNCN 2009?

• Thread starter nguyendhoai
  • Ngày gửi
Trạng thái
Không mở trả lời sau này.
N

nguyendhoai

Guest
17/11/05
28
1
0
HCM
Hiện phần mềm HTTK thuế 2.1.0 của Tổng cục thuế áp dụng từ tháng 8/2009chưa hỗ trợ quyết toán thuế TNCN năm 2009.
Một số phần mềm ứng dụng trên web www.tncnonline.com.vn cũng không thấy có hướng dẫn việc quyết toán thuế TNCN.

Xin hỏi, Khi quyết toán thuế TNCN cho người lao động, cơ quan chi trả thu nhập sử dụng bảng tính Excel để lập quyết toán hay là đợi cơ quan thuế chỉnh sửa ứng dụng HTTK? Cám ơn.

Khóa học Quản trị dòng tiền
T

tranghongan

Guest
21/4/08
2
0
0
hatay
Mình cũng chưa thấy có phần mềm nào cả

VTM

VTM

Guest
14/10/05
5,506
81
48
TÂY NAM BỘ
Hiện phần mềm HTTK thuế 2.1.0 của Tổng cục thuế áp dụng từ tháng 8/2009chưa hỗ trợ quyết toán thuế TNCN năm 2009.
Một số phần mềm ứng dụng trên web www.tncnonline.com.vn cũng không thấy có hướng dẫn việc quyết toán thuế TNCN.

Xin hỏi, Khi quyết toán thuế TNCN cho người lao động, cơ quan chi trả thu nhập sử dụng bảng tính Excel để lập quyết toán hay là đợi cơ quan thuế chỉnh sửa ứng dụng HTTK? Cám ơn.

Mình cũng chưa thấy có phần mềm nào cả

sao cuc thue chua cung cap phan mem quyet toan thue tncn nhi?

Các bạn xem ở link này sẽ rỏ: http://www.webketoan.vn/forum/showthread.php?t=83271

T

tranhuong1584

Sơ cấp
1/12/08
6
0
1
ha noi
Mình cũng thấy có thông báo trên chi cục thuế là căn cứ vào thông tư 90 thì phần mềm HTKK thuế TNCN sẽ thay đổi áp dụng cho quyết toán thuế TNCN năm 2009 và tờ khai phát sinh từ tháng 1/2010 trở đi. Thế mà giờ vẫn chưa thấy thì phải kê khai số phát sinh tháng 1/2010 thế nào nhỉ?

L

lamtientung

Cao cấp
17/8/09
1,132
1
38
thành phố Bắc Giang
Mình cũng thấy có thông báo trên chi cục thuế là căn cứ vào thông tư 90 thì phần mềm HTKK thuế TNCN sẽ thay đổi áp dụng cho quyết toán thuế TNCN năm 2009 và tờ khai phát sinh từ tháng 1/2010 trở đi. Thế mà giờ vẫn chưa thấy thì phải kê khai số phát sinh tháng 1/2010 thế nào nhỉ?
- Tờ khai TNCN hàng tháng 2010 bạn cứ KK theo mẫu mới bằng tay, còn QT 2009 thì chờ thêm thời gian nữa

L

LeThiThanhKimHue

Sơ cấp
8/12/09
33
0
6
Hung Yên
Cả nhà ơi sao hôm nay là ngày 2 tháng 3 rồi mà vẫn chưa thấy cơ quan thuế ra HTKK thuế mới nhỉ? mà sắp hết hạn nộp BC rồi. Cả nhà có ai làm QTT TNCN chưa giúp e với ai làm rồi gửi mẫu cho em qua mail này với: xusohoaanhdao_18889@yahoo.com
cả nhà mau cứu em vơi gửi cho em sớm nhé thanks cả nhà nhìu

VTM

VTM

Guest
14/10/05
5,506
81
48
TÂY NAM BỘ
Cả nhà ơi sao hôm nay là ngày 2 tháng 3 rồi mà vẫn chưa thấy cơ quan thuế ra HTKK thuế mới nhỉ? mà sắp hết hạn nộp BC rồi. Cả nhà có ai làm QTT TNCN chưa giúp e với ai làm rồi gửi mẫu cho em qua mail này với: xusohoaanhdao_18889@yahoo.com
cả nhà mau cứu em vơi gửi cho em sớm nhé thanks cả nhà nhìu

Bạn cứ yên tâm chờ thêm ít ngày nữa TCT sẽ phát hành HTKK.

CV 451:
....
Do là năm đầu tiên triển khai quyết toán thuế TNCN còn nhiều điểm mới; vì vậy, ngay sau khi hết hạn nộp hồ sơ quyết toán thuế, cơ quan thuế cần xác định ngay các trường hợp chậm nộp hồ sơ quyết toán thuế để thông báo đôn đốc và gia hạn nộp hồ sơ quyết toán. Sau khi đã có thông báo đôn đốc việc nộp hồ sơ quyết toán thuế và hết thời gian gia hạn, nếu đơn vị chi trả, cá nhân được đôn đốc vẫn không thực hiện thông báo của cơ quan thuế thì áp dụng các biện pháp xử phạt theo quy định của Luật quản lý thuế và các văn bản hướng dẫn thi hành.

...và đây nữa
.......
Một lãnh đạo Cục Thuế Hà Nội cho biết, trong quá trình thực hiện cho thấy thời hạn quyết toán thuế có vấn đề một chút do năm nay là năm đầu tiên thực hiện, số lượng doanh nghiệp lớn, hướng dẫn còn chậm. Vì vậy đang đề xuất với Tổng cục Thuế và Bộ Tài chính xin lui thời hạn quyết toán thuế và không phạt đối với đơn vị chậm nộp quyết toán thuế.

Xem tin

Ngành thuế đâu có đứng yên, cũng đang tìm giải pháp lo cho doanh nghiệp mà các bạn !

Sửa lần cuối:
Phi Thi Dinh

Phi Thi Dinh

Nhìu bồ iu nhất WKT
Hôm nay em đi học quyết toán thuế TNCN thì đúng mùng 5 này sẽ có HTKK, còn hạn nộp quyết toán thì có thể sẽ giãn nên yên tâm

P

ptl

Guest
24/2/10
19
0
0
ha noi
Thế có giải thích nhiều vướng mắc ko bạn ơi . Mà lớp Tổ chức ở đâu thế

P

phuoclan81

Guest
28/1/08
2
0
1
Hanoi
Đọc mấy cái thông tư và công văn hướng dẫn của cơ quan thuế em càng thẩy rối tinh rối mù. Kiểu này thì càng làm giảm tính tuân thủ của người nộp thuế. Chán kiểu thay đổi này quá, hướng dẫn thì mang tính chắp vá. Bác nào nghiên cứu kỹ thì hướng dẫn giúp em cụ thể: túm lại, công ty cần nộp biểu mẫu nào và người lao đồng cần nộp biểu mẫu nào. Nếu ủy quyền cho công ty thi làm biểu mẫu nào vì không có hướng dẫn quyết toán trong trường hợp ủy quyền (CV 450 cũng không chi tiêt

L

littletrang

Sơ cấp
12/1/09
26
0
1
TP.HCM
Pm 1.0

Mình có PM1.0 Quyết toán thuế TNCN ai cần thì liên lạc. YM: trangquynh2707

nhungk

nhungk

Trung cấp
2/6/09
193
1
0
37
buôn ma thuột
Hôm nay em đi học quyết toán thuế TNCN thì đúng mùng 5 này sẽ có HTKK, còn hạn nộp quyết toán thì có thể sẽ giãn nên yên tâm
Hôm nay mình cũng đi học quyết toán thuế TNCN và thu nhập doanh nghiệp, ngỳa mai mùng 5/3 sẽ có HTKK

O

onlylove123467

Guest
6/11/09
1
0
0
hcm
Cả nhà ơi, ai đã quyết toán thuế TNCN 2009 rồi thì xin chi cho E với, xin gửi mẫu giúp E qua Mail: onlylove123467@yahoo.com
E cảm ơn cả nhà nhiều nhé!!!!!!

M

minhtuan

Guest
31/5/07
16
0
0
40
BINHDINH
ai có phần mềm QTTTNCN và cách tính giá thành vườn cao su một cách nhanh nhất gửi cho mình với, địa chỉ mail minh là : lương_thien99@yahoo.com
Thanks .

T

trinhhaiyen

Guest
15/10/07
84
1
0
Hà Nội
Bạn trangquynh2707 ơi, cho mình xin 1 bản với nhé. Cảm ơn bạn nhiều.

L

LeThiThanhKimHue

Sơ cấp
8/12/09
33
0
6
Hung Yên

Bạn ơi hom nay là mùng 6 rồi mà mình đã thấy có HTKK đâu

Phi Thi Dinh

Phi Thi Dinh

Nhìu bồ iu nhất WKT
Bạn ơi hom nay là mùng 6 rồi mà mình đã thấy có HTKK đâu

Đang chờ nè, hôm đó Cục thuế nói mùng 5 có nhưng mùng 5 ra hỏi thì bảo trên chưa đẩy về. Nhưng bạn yên tâm đã có văn bản nói giãn nộp quyết toán 1 tháng cơ:dance2:

Trạng thái
Không mở trả lời sau này.

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA