Báo cáo SDHD năm không khớp với tháng

• Thread starter vnmedical
  • Ngày gửi
V

vnmedical

Sơ cấp
Anh/chị cho em hỏi: Báo cáo sử dụng hóa đơn tháng 12/2009 hủy 1 do kế toán bị sót liên xanh, báo cáo doanh thu t12 không vào số liệu này, nhưng em đã tìm thấy liên xanh và không cần hủy, giám đốc bảo cũng không hủy được, số liệu hóa đơn này em sẽ vào cho tháng 2/2010. Trong báo cáo quyết toán sử dụng hóa đơn năm không hủy hóa đơn này. Vậy số liệu báo cáo SDHD năm không khớp với báo cáo sử dụng HD t12 thì có sao không? em phải làm thế nào?
Em cảm ơn.

Khóa học Quản trị dòng tiền
huong85

huong85

Talkative Girl
25/1/07
1,171
5
38
38
Vĩnh Phúc-Đồng Nai-Gò Vấp
hóa đơn đã hủy rồi sao lấy lại được?

bạn làm vậy là sai rồi, hóa đơn đầu ra tháng 12/2009 thì phải làm báo cáo thuế và nộp trước 20/01/2010 chứ? sao lại để đến tháng 2/2010 mới làm báo cáo? làm như vậy bạn bỏ sót doanh thu và VAT đầu ra --> chắc chắn sẽ bị nộp phạt

H

hagiangngoc

Guest
không thể cho vào doanh thu tháng 2 được vì phát sinh tháng nào thì phải kê khai tháng đó, bạn làm tờ khai bổ sung tháng 12 nộp cho thuế là được

V

vnmedical

Sơ cấp
Trời đất, có chị kế toán bảo em thế
vì chỉ ghi hủy trên báo cáo hóa đơn tháng 12 thôi, bảo là có thể điều chỉnh được vì em vào sau nên khi quyết toán sử dụng hóa đơn năm hôm trước em mới phát hiện ra.

nhungk

nhungk

Trung cấp
2/6/09
193
1
0
37
buôn ma thuột
làm sao có thể cho vào doanh thu tháng 2 được vì phát sinh tháng nào thì phải kê khai tháng đó chứ bạn!
bạn có thể làm tờ khai bổ sung tháng 12 rồi nộp cho thuế là được

V

vnmedical

Sơ cấp
Như vậy tớ phải điều chỉnh lại tháng 12 và cả báo cáo sử dụng hóa đơn của tháng 12 nữa à?
thế thì cũng bị phạt à?
Thanks

ketoan4mat

ketoan4mat

Cao cấp
24/4/03
3,906
17
38
Sài Gòn đẹp lắm
Mình vừa được NV. Cục thuế TP. HCM trả lời: bcáo sdung hđơn hàng tháng chỉ là tạm thời, số liệu trong Bảng qtoán hđơn hàng năm mới là chính thức.
Nên nếu trong năm bcáo hđơn có sai sót thì không cần fải đchỉnh, chỉ cần Bảng qtoán hđơn đúng là được.

V

vnmedical

Sơ cấp
Mình vừa được NV. Cục thuế TP. HCM trả lời: bcáo sdung hđơn hàng tháng chỉ là tạm thời, số liệu trong Bảng qtoán hđơn hàng năm mới là chính thức.
Nên nếu trong năm bcáo hđơn có sai sót thì không cần fải đchỉnh, chỉ cần Bảng qtoán hđơn đúng là được.

Có nghĩa là em không cần điều chỉnh báo cáo hoá đơn tháng 12, đỡ lo. em cảm ơn ạ:1luvu:

P

pitsomit

Xấu trai nhất web
Theo mình được biết thì bạn phải photo các tháng sai ra, làm 1 cái công văn điều chỉnh và làm cái BCSD hoá đơn năm đúng với cái bạn điều chỉnh là ok

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA