Báo cáo các khoản chi từ năm trước chuyển sang

• Thread starter hangdt
  • Ngày gửi
H

hangdt

Guest
9/2/06
15
0
0
44
hanoi
Các anh chị cho tôi hỏi với : Vì đơn vị tôi mới chuyển sang hạch toán chế độ kế toán sự nghiệp và tự chủ 100 % nên tôi cũng chưa có kinh nghiệm. Đối với các khoản chi của năm trước được phép chuyển sang chi đến hết 31/01/2010 thì có phải lập báo cáo riêng không và nếu có thì quy định ở biểu mẫu nào.
Xin cám ơn

Khóa học Quản trị dòng tiền
Coc Yeu

Coc Yeu

IME - Cô cô ham zui ^.^
19/11/07
911
5
18
Hỏi mần chi ^^ ?!
Các anh chị cho tôi hỏi với : Vì đơn vị tôi mới chuyển sang hạch toán chế độ kế toán sự nghiệp và tự chủ 100 % nên tôi cũng chưa có kinh nghiệm. Đối với các khoản chi của năm trước được phép chuyển sang chi đến hết 31/01/2010 thì có phải lập báo cáo riêng không và nếu có thì quy định ở biểu mẫu nào.
Xin cám ơn
Cụ thể là những khoản chi nào ạ?

H

hangdt

Guest
9/2/06
15
0
0
44
hanoi
Cám ơi bạn đã quan tâm, đặc điểm của đơn vị tôi được chi từ các nguồn thu phí được để lại và mở tài khoản tại kho bạc là TK tiền gửi nên không bị khống chế bởi nguồn hạn mức kinh phí.
Còn các khoản chi là khoản chi hoạt động và các khoản chi từ quỹ phát triển hoạt động sự nghiệp.
Cám ơn bạn nhiều vì đây là năm đầu tiên thực hiện báo cáo theo chế độ KTHCSN

SAA

SAA

Siêu nhảm
31/5/09
1,418
102
63
HCM city
Các khoản chi được phép chi đến hết 31/1 năm sau chủ yếu là các khoản chi:
- thu nhập tăng thêm năm từ số chênh lệch thu lớn hơn chi
Các khoản chi hoạt động thường xuyên còn lại ,ở đơn vị tôi có thể chi tới tháng 2 năm sau
Các khoản này không làm báo cáo riêng gì cả, tất cả sẽ được thể hiện trong báo cáo tài chính năm sau

Coc Yeu

Coc Yeu

IME - Cô cô ham zui ^.^
19/11/07
911
5
18
Hỏi mần chi ^^ ?!
Đơn vị em cũng là đơn vị SNCT tự chủ 100%, chỉ thấy có mỗi khoản thu nhập tăng thêm là đôi khi phải chi sang năm sau ( chỉ là thực hiện bút toán xuất tiền ra khỏi quỹ và phát cho CBCNV thôi, chứ trong năm đó đã hạch toán từ khoản LN chưa phân phối rồi). Còn những khoản chi khác để tính vào phi phí thì nếu là chi phí phát sinh trong năm, có hóa đơn nhưng chưa có đủ tiền hoặc chưa muốn chi trả thì hạch toán vào chi phí trong năm và treo vào TK phải trả. Vài ví dụ như vậy ...
Có lẽ mỗi đơn vị có những họat động đặc thù riêng nên em không rõ vì thế không thể có thêm ý kiến ạ ...

P/S: Đồng ý với bạn SAA là những khoản chưa chi này không phải làm báo cáo riêng đâu ạ ...

H

Halinh07

Guest
16/11/09
24
0
1
44
Hp
Số dư nợ 3383,3384

cả nhà cho em xin ý kiến, em mới vào nghề nên xin được chỉ giáo
Bảng cân đối PS năm 2008 bên em có số dư nợ TK 3383,3384 đây là BHXH, BHYT...theo như em hiểu đây là khoản đã đóng BH phải ko? bên cty em năm 2009 chưa đóng 1đồng BH nào nên số dư này vẫn còn, Em muốn xoá số dư này đi thì chỉ việc K/C sang 641/642 là xong phải ko mọi người????

Coc Yeu

Coc Yeu

IME - Cô cô ham zui ^.^
19/11/07
911
5
18
Hỏi mần chi ^^ ?!
cả nhà cho em xin ý kiến, em mới vào nghề nên xin được chỉ giáo
Bảng cân đối PS năm 2008 bên em có số dư nợ TK 3383,3384 đây là BHXH, BHYT...theo như em hiểu đây là khoản đã đóng BH phải ko? bên cty em năm 2009 chưa đóng 1đồng BH nào nên số dư này vẫn còn, Em muốn xoá số dư này đi thì chỉ việc K/C sang 641/642 là xong phải ko mọi người????
Dư nợ tức là đóng thừa, khi nào phát sinh thêm ở bên có thì tự khắc lũy kế đi thôi. Sao lại cho sang Tk 642,642 được ạ ...

Đây là Box HCSN chị ơi .... :015:

Sửa lần cuối:

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA