Phiếu chi, phiếu thu

• Thread starter littlegirl2711
  • Ngày gửi
D

danhthaipro

Sơ cấp
21/8/08
35
3
0
Hà Nam
Các pác ui cho em hỏi về cách lập bảng lương thâm gia bảo hiểm xã hội cho công ty thế nào ạ. Em mới làm lần đầu nên chả bít gì cả. Có Pác nào pít thì chỉ bảo cho em với. Em cảm ơn các Pác nhìu.
Thứ nhất Cty bạn được bảo hiểm cho phép đóng bảo hiểm theo thang bậc hệ số lương của nhà nước thì bạn lấy (650.000*hệ số lương của mỗi người trong cty bạn). Từ tháng 5/2010 trở đi là 730.000 nha bạn.
Thứ hai Cty bạn được bảo hiểm cho phép đóng bằng tiền thì bạn phải có HĐLD thể hiện là lương mỗi người là bao nhiêu và đăng ký nộp bảo hiểm bằng tiền là bao nhiêu, rùi bạn lấy số đó cho vào bảng lương. Thân!:1nono:

Khóa học Quản trị dòng tiền
D

dhdl210

Sơ cấp
26/10/09
6
0
1
tp.hcm
Trả lời giúp mình với, tại mình mới vào làm công ty này, nhưng mình thắc mắc là sao phiếu chi ở đây không thấy ghi số phiếu và số quyển. mình được chị kế toán thu chi nói là do chi thực tế nên không cần viết số, mình không hiểu gì luôn, nếu không ghi số thì nếu làm mất hay bỏ đi thì tìm làm sao ra được, kế toán thực tế và kế toán sổ có liên quan nhau như thế nào các bạn chỉ giúp mình với nhé. Tại mình chỉ được làm bên sổ thôi.

namehgr

namehgr

Sơ cấp
15/4/10
48
0
0
35
Hà Nội
anh danhthaipro cho e xin 1 ban duoc k?

L

lanhuonghp

Guest
19/2/09
3
0
0
hai phong
phieu thu - chi tren excel

Các bạn dùng thử, tôi cũng lấy nguồn trên diễn dàn nhưng sửa lại để dùng cho tiện hơn. Nếu không hiểu thì pm tôi hướng dẫn.:015: Tất tiêc tôi không gửi lên diễn dàn được. Cho mail tôi gửi cho.

Mình cũng đang rất cần mẫu phiếu thu-chi trên excel, ban có thể cho mình được không. Địa chỉ mail của mình là lanhuong_vn142@yahoo.com.
Cam on ban nhieu nhe.

V

viethamt

Sơ cấp
Xin mẫu phiếu thu chi

Các bạn dùng thử, tôi cũng lấy nguồn trên diễn dàn nhưng sửa lại để dùng cho tiện hơn. Nếu không hiểu thì pm tôi hướng dẫn.:015: Tất tiêc tôi không gửi lên diễn dàn được. Cho mail tôi gửi cho.

Đvị tớ cũng ko dùng phần mềm kế toán. Bạn cho tớ xin mẫu phiếu thu chi với nha. Thanks bạn nhìu nhìu :015: Bạn gửi cho tớ qua mail: viethamt@yahoo.com nhé!

le thi le toan

le thi le toan

Cao cấp
4/8/09
305
2
0
Sài Gòn - Đà Lạt
Mình cũng đang rất cần mẫu phiếu thu-chi trên excel, ban có thể cho mình được không. Địa chỉ mail của mình là lanhuong_vn142@yahoo.com.
Cam on ban nhieu nhe.
ở các trang trước có thành viên gửi mẫu lên rôi đấy, bạn chỉ cần down xuống là dùng được thôi.

P

phuongthao0612

Sơ cấp
22/4/10
9
0
0
38
Quang Ninh
tự tạo trên excel là tiện nhất bạn ạ. Mình cũng có mẫu đấy!

1

1NGOISAOCODON

Guest
3/4/10
30
0
0
41
ha noi
các a chị oi
có a chị nào biết đông thuế môn bài cần phải có những thủ tục gì cho em biết với nha .
Em cảm ơn các bác nhiều lắm ạh .

D

danhthaipro

Sơ cấp
21/8/08
35
3
0
Hà Nam
Mình đã gửi lên 2 lần rồi các bạn tải về nhé. Mình đã gửi qua mail cho các bạn rồi. Mình poss lên lần nữa và là lần cuối cùng đề nghị Mod closed Topic lại nha.:angel:

Đính kèm

• TQ210.rar
    36 KB · Lượt xem: 64
C

chienxdhp

Sơ cấp
4/8/09
2
0
0
Hải Phòng

Bạn ơi, bạn gửi cho mình với nhé. Địa chỉ mail của mình là: huongdo911@gmail.com
Thanks bạn nhiều.

N

nguyenbaovi

Guest
30/4/10
2
0
0
35
da lat, lam dông
Xin chào cả nhà!
Mình mới ra trường nên chưa rành về kế toán lắm, rất mong cả nhà bày cho mình việc này với: hình thức hoạch toán của Chi Nhánh cty mình là PHỤ THUỘC vào cty mẹ. Bây giờ mình muốn thay đổi sang hoạch toán độc lập. có bạn nào biết thủ tục thay đổi làm thế nào không, nhờ bày cho mình với! luôn tiện cho mình xin mẫu QUYẾT ĐỊNH THAY ĐỔI HÌNH THỨC HOẠCH TOÁN...của giám đốc công ty.hehe, cám ơn các bạn nhiều lắm!

J

junoxien

Guest
20/12/07
14
0
0
42
Hai phong
bạn danhthaipro p.thu + chi bạn nên thêm 1 dòng định khoản vào nữa thì đầy đủ hơn (p.thu thêm một dòng "Có" ,p.chi thêm dòng "Nợ:") bởi vì trong sổ tiền mặt khi nhập một hoá đơn vào thì nó thể hiện một dòng cho thuế ,một dòng cho tiền hàng ,cho nên p.thu+chi cũng phải thể hiện 2 định khoản đó

J

junoxien

Guest
20/12/07
14
0
0
42
Hai phong
Cả nhà ơi, cho em hỏi. Em đang đi học nhưng bác em có mở một cty ở nhà em, VP giao dịch thôi. Hàng ngày e phụ bác viết các phiếu thu chi và hoá đơn đỏ. e viết được rồi nhưng cái phiếu thu phiếu chi e chưa hiểu lắm.
Trong một quyển phiếu thu (chi) đó, mình cứ viết theo số thứ tự liên tiếp phải ko ạ? KHi viết hết một quyển sang quyển thứ 2 và các quyển sau nữa số vẫn được đánh thứ tự với quyển thứ 1 cho đến hết năm mới quay lại số thứ tự từ 1 hay là vẫn tiếp tục được đánh từ khi bắt đầu có hoạt động thi chi. Mong mọi người giải thích cho e vấn đề này với. E đang băn khoăn vì e mới viết xong một quyển phiếu chi từ khi Vp thành lập, sáng tháng 3/2010 là hết quyển thứ 1 e đang băn khoăn năm mới thì có viết quyển mới hay lại cứ theo thứ tự vậy. Ví dụ: quyển số 01 của năm 2009 có 46 phiếu chi trong đó có 6 phiếu chi của năm 2010. Sang tháng 3/2010 sang quyển số 2 thì mình phải viết tiếp là số 47 hay là viết lại số 01 quyển số 01 năm 2010. Em ko học về kế toán nên ko rõ lắm. Mong các anh chị giúp. E cảm ơn.

Số 01 của quyển số 01 năm 2010

A

anlee

Sơ cấp
hi, danhthaipro. mình cũng cần mẫu phiếu chi và phiếu thu, nếu có mấy phiếu xuất kho và phiếu nhập kho thì bạn có thể gửi qua mail cho mình được k? mail của mình là lhbt_88@yahoo.com.vn
Thanks bạn nhiều nha.:005:

Lanxitin

Lanxitin

Emgaithaibinh2004
8/4/10
105
0
0
Thái Bình
Cảm ơn bác danhthaipro đã chỉ cho em bít. Bác có bản "Công văn đề nghị đăng ký hệ thống thang, bảng lương ko gửi cho em với. Em cảm ơn bác nhìu. Mail của em là buihoatb@gmail.com

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA