Phiếu chi, phiếu thu

• Thread starter littlegirl2711
  • Ngày gửi
V

vietpham87

Sơ cấp
21/5/10
14
0
0
Hà Nội
Mình đã gửi lên 2 lần rồi các bạn tải về nhé. Mình đã gửi qua mail cho các bạn rồi. Mình poss lên lần nữa và là lần cuối cùng đề nghị Mod closed Topic lại nha.:angel:

Đây là mẫu theo QD48 nhé!

Mẫu phiếu Thu-chi đã được post lên Topic này nhiều lần rồi. Mọi người chịu khó back lại những trang trước để tìm hoặc pm riêng nhé. Bạn nào cũng vào đây nhắn tin xin mẫu thế này sẽ làm loãng Topic và gây khó khăn cho những bạn sau muốn tìm tài liệu. Topic dài 16,17 trang mà nội dung toàn thấy tin nhắn của các bạn vào xin tài liệu thui, hix hix :022::011:

Khóa học Quản trị dòng tiền
N

nga6883

Guest
24/7/08
5
0
1
Hai Duong
Nếu công ty bạn, chưa bổ nhiệm kế toán trưởng, mà kế toán tổng hợp ký, thì nên đề ký thay vào phần KTT, thay vì gạch đi như thế!

Sửa lần cuối:
T

tranlandung

Guest
5/7/10
14
0
0
41
Hanoi
Cho em hỏi với: kế toán công ty em từ trước đến nay toàn viết phiếu thu và chi bằng tay (mặc dù có phần mềm). Khi hạch toán vào phần mềm lại xuất hiện phiếu thu và chi và bạn ấy toàn in phiếu thu và chi từ phần mềm để kẹp vào các chứng từ hoá đơn còn các PC va PT viết tay có đầy đủ chữ kí thì bạn để lưu nội bộ. Chính vì thế mà PT và PC in từ phần mềm không có chữ kí của người nhận tiền và người nộp tiền. Vậy em phải làm thế nào để thống nhất được điều đó.

T

tranlandung

Guest
5/7/10
14
0
0
41
Hanoi
Em hỏi tiếp nữa là: Khi nhân viên A của công ty đi mua hàng ở nơi xa và khi thanh toán viết phiếu chi thì có phần họ và tên người nhận tiền là: Công ty (bán hàng)...và phần người nhận tiền (ký, họ tên) ở phía dưới thì ai sẽ kí nhân viên A kí hay là phải nhân viên của công ty đã bán hàng cho mình? ( thong cảm cho em với ạ vì em mới vào nghề a.
Công ty của em không có kế toán trưởng vậy em sẽ kí vào phần người lập phiếu vì phụ trách kế toán không có trong phiếu chi?

G

gaucon02

Sơ cấp
10/4/10
13
0
0
thanh pho ho chi minh
Cả nhà ơi cho mình hỏi phiếu chi mà chỉ có một nguoi lập ký có được không vì công ty của mình chi có hai người thôi
Xin cảm ơn cả nhà nhiều lắm

T

thuyquang

Guest
23/11/07
5
0
1
42
Tĩnh gia, Thanh hóa
mình thường vẫn làm vậy ma, vẫn hợp lệ

L

liennguyenhn

Sơ cấp
20/5/09
11
0
1
Hà Nội
Cảm ơn bạn danhthaipro , mình đang cần tài liệu này.

Sửa lần cuối:
nhung0601

nhung0601

hoa lộc vừng
28/1/10
406
1
18
Xứ Nghệ - Hà Thành
nếu như vậy thì công ty mình vừa không có kế toán trưởng vừa không có thủ quỹ thì phải như thế nào bây giờ?

P

pikachu307

Guest
2/5/10
2
0
1
36
Ha Noi
:1luvu: :1luvu:
Chào các bạn !
mình là thành viên mới toanh , mình đang làm thủ quỹ cho 1 cty 100% vốn Nước ngoài , cty mình vừa thành lập , mình muốn tìm biễu mẫu về phiếu thu 01-TT , và phiếu chi 02-TT mới , bạn nào có load dùm mình , sao mình tìm hoài mà k thấy .
Thanks nhiều nhiều
bạn có thể vào trang web : youtemplate.com dowload các biểu mẫu về sổ sách và chứng từ kế toán hoặc và trang web: kiemtoan.com.vn có thể tìm được
chúc bạn thành công!

K

ketoannamson

Guest
25/4/11
2
0
0
16
Hà Noi
minh cung khong biet co duoc khong nhung cong ty minh cung lam nhu vay

T

thuhaht

Sơ cấp
6/4/11
12
0
0
33
ha noi
phiếu chi

chào các bạn,
mình là thành viên mới, cũng mới đi làm kế toán nên chưa biết nhiều.
công ty mình có 2 loại phiếu chi là chi nội bộ (loại ko có hoá đơn chứng từ) và loại có hoá đơn chứng từ thì ghi riêng quyển khác.
công ty mình làm thủ tục lấy hàng từ nước ngoài thì đưa tiền cho nhân viên phòng kinh doanh đi lấy nên đã ghi chi vào quyển nội bộ, khi có hoá đơn chứng từ về lại ghi chi ở quyển có hoá đơn chứng từ, nhu vậy là chi 2 lần trên sổ quỹ tiền mặt, sổ quỹ tiền mặt hiện giờ bị sai lệch với thực tế mà mình ko biết xử lý thế nào?

B

Bone

Guest
13/5/11
1
0
0
35
Viet Nam
Mẫu Phiếu

Mình cũng mới lập một số mẫu phiếu nè! Bạn tham khảo nhé!:005:

B

bumkt

Trung cấp
9/5/11
78
0
0
37
hcm
trùi ui mình cũng muốn làm việc cho công ty nước ngoài vì lương cao hơn công ty viet nam ụ

H

haphuong1302

Sơ cấp
16/5/11
16
0
0
Ha Noi
như vậy là không hợp lệ đâu bạn ah.

bạn gửi chi minh mẫu PT & PC của công ty bạn đang dùng được ko? bạn gửi cho mình vào địa chỉ email là: haphuong1302@gmail.com nhe! cảm ơn!

Sửa lần cuối:
B

bacbangduong

Guest
quyển chi - thu nội bộ chủ yếu để phản ánh thực tế tình hình quỹ tiền mặt của công ty bạn, còn quyên có HĐ chứng từ dùng để hạch toán báo cáo thuế, bạn phải theo dõi riêng thành hai quyển sổ quỹ như thế mới không bị nhầm. Vì tiền thực tế trong quỹ với số tiền thể hiện trên sổ sách chứng từ dùng để BC thuế là không khớp nhau đâu

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA