Nhập môn Excel - Giúp em!

• Thread starter Scorpio
  • Ngày gửi
S

Scorpio

Guest
30/12/04
144
0
0
43
Somewhere with U :)
Chào các EFCs, em muốn học excel, mà phải học từ a bờ cờ cơ. Kiến thức cơ bản của em về Excel tồi quá, mà cái món IT của các bác đến là khó nhằn. Em không tiêu hoá được tí nào cả!
Vậy em post lên đây, hy vọng có bác cao thủ Excel nào thương tình mà cho em nhận làm sư phụ, em xin cảm ơn và đóng học phí đầy đủ!
Kính báo!

Khóa học Quản trị dòng tiền
W

workman

Guest
22/7/05
372
2
0
51
Ho Chi Minh
hoangloc nói:
Chào các EFCs, em muốn học excel, mà phải học từ a bờ cờ cơ. Kiến thức cơ bản của em về Excel tồi quá, mà cái món IT của các bác đến là khó nhằn. Em không tiêu hoá được tí nào cả!
Vậy em post lên đây, hy vọng có bác cao thủ Excel nào thương tình mà cho em nhận làm sư phụ, em xin cảm ơn và đóng học phí đầy đủ!
Kính báo!
Trong này thiếu gì cao thủ excel. Bạn cứ bám lấy chị handung107 ấy. Từ điển sống excel đấy. Nhớ trả học phí theo giá "từ điển sống" nhé. :biggrin: :)

S

Scorpio

Guest
30/12/04
144
0
0
43
Chị handung107 ơi, chị đâu rồi?

H

handung107

Cao cấp
28/8/04
576
15
0
VN
www.giaiphapexcel.com
Em vào TV WKT Download về 2 ebook "Giáo trình Excel bằng tiếng Việt", "Bài tập Excel", còn có cả bài giải các bài tập đó của Maika nữa, chừng đó cũng đủ để em tham gia EFC rồi đấy. Có thắc mắc gì, em cứ nêu câu hỏi. EFC rất thân thiện với tất cả mọi người

S

Scorpio

Guest
30/12/04
144
0
0
43
Dạ vâng ạ, em cảm ơn chị Handung107. Mong chị giúp em!

H

haisau123

Guest
9/7/05
1
0
0
40
hanoi
Bac ADMIN oi! em download ,2 quyen sach nhu bac' loi hung may' bac loi roi`,bac giup em voi

N

nguyendinhhieu

Guest
22/7/05
10
0
1
42
Ha noi
Chao Ban, minh day exell tu co ban den nang cao, neu ban thuc su muon hoc exell thi lien he voi minh nhe, hien minh cung lam ke toan, o Ha noi
Dien Thoai: 0989 099 549

S

SA_DQ

Thành viên Cố vấn - Webketoan Mentors
29/6/05
568
99
28
66
HCM city
Học chùa không, chỉ cho chổ!?!

Đăng ký nhập học chùa trên mạng không, địa chỉ nè: WWW.SARA.COM.VN/FITTO/ (Tất nhiên là ngoài câu lạc bộ này) :two: :atom:
Hình như hôm qua (04/08/05) cái địa chỉ trên bị KHỦNG BỐ!

Sửa lần cuối:
W

workman

Guest
22/7/05
372
2
0
51
Ho Chi Minh
Tuanktcdcn nói:
Toi moi biet it cac trang Web nhung thay ho chi dung lai o A,B thi phai? Trong EFC toi da hoc duoc den Y roi.
Tôi không chắc đã đến Y chưa, sợ chưa đâu. Nhưng O hoặc P thì có thể.

W

WhoamI

Cao cấp
Nguyên văn bởi Tuanktcdcn
Toi moi biet it cac trang Web nhung thay ho chi dung lai o A,B thi phai? Trong EFC toi da hoc duoc den Y roi.
Chính xác!
Hích hích! Cũng như bác Workman, nhưng em chắc chỉ mới đi được đến D,E là cùng thui.
To Hoang Loc: Chỉ cần đi được 1/2 đoạn đường trên EFC là bạn có thể có gần như toàn bộ kiến thức về Excèo ở các trung tâm đang dạy. Vì thế Hoàng Lộc cứ yên tâm mà học hỏi đi nhé. Thế bây giờ ấy cần tài liệu gì, xem tớ có có không sẽ chuyển cho ấy!

H

handung107

Cao cấp
28/8/04
576
15
0
VN
www.giaiphapexcel.com
EFC của chúng ta hôm nay có thể hãnh diện để nói rằng đây là Forum về Excel mạnh nhất và phong phú nhất VN chưa hả các bạn ?

W

workman

Guest
22/7/05
372
2
0
51
Ho Chi Minh
handung107 nói:
EFC của chúng ta hôm nay có thể hãnh diện để nói rằng đây là Forum về Excel mạnh nhất và phong phú nhất VN chưa hả các bạn ?
Tôi không chắc, không dám đoán mò. Nếu đây là Forum duy nhất về kế toán của Việt Nam thì có lẽ là thế thật. Trước nay tôi thấy chỉ có dân kế toán là dùng Excel nhiều nhất.

Ở đây là nơi duy nhất tôi nhận thấy có vô số cao thủ Excel và tinh thần sẵn lòng giúp người khác. Bản thân handung107 là 1 thí dụ điển hình.

L

LuongKhanhToan

Cao cấp
30/5/05
217
0
16
Ha Noi
Em là dân mới bước vào làng Excel mong được sự giúp đỡ của các bậc tiền bối.
Em muốn hỏi là làm thế nào để nhập số 0001 vào một ô trong excel mà không dùng dấu ' ở đầu ô.
Thank a lot.

T

thangnm

Guest
27/7/05
40
0
0
hanoi
LuongKhanhToan nói:
Em là dân mới bước vào làng Excel mong được sự giúp đỡ của các bậc tiền bối.
Em muốn hỏi là làm thế nào để nhập số 0001 vào một ô trong excel mà không dùng dấu ' ở đầu ô.
Thank a lot.
.
bạn vào format/cells chọn tab number, chọn định dạng text, ok

Secret_grasses

Secret_grasses

Guest
Để nhập số 0001 bạn Toàn cung có thể làm theo cách sau : bạn vào format/cell/number/custom sau đó bạn đánh vào ô type bên tay phải như sau: 0000
Sau đó bạn chỉ cần nhập số 1 thì tự nó sẽ hiển thị lên là : 0001.

W

workman

Guest
22/7/05
372
2
0
51
Ho Chi Minh
Cách nào cũng vây, tùy vào nhu cầu của người dùng. Tôi thấy cách của Secret_grasses (Cỏ mật à?) hay và vẫn sử dụng được format số.

Secret_grasses

Secret_grasses

Guest
Cám ơn anh Workman nhiều nha, anh cũng vui tính lắm.

W

workman

Guest
22/7/05
372
2
0
51
Ho Chi Minh
Secret_grasses nói:
Cám ơn anh Workman nhiều nha, anh cũng vui tính lắm.
Tại tên của bạn lạ quá, mà tôi thì tiếng Anh rất dốt nên dịch béng ra tiếng Việt Nam cho dễ đọc đấy mà. Đừng để bụng ông già này nhé.

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA