Chỉ làm 4 tháng thì tính thuế TNCN thế nào ?

• Thread starter unin83
  • Ngày gửi
U

unin83

Sơ cấp
30/12/08
25
0
0
HCM
CHào các anh chị,

Cho mình hỏi Trường hợp cty mình (Cty 100% nước ngoài), mới thành lập 4 tháng trong năm 2009 (từ T.09-12). nhân viên làm việc từ đầu năm 2009 nhưng do chưa có GPKD (tháng 09 mới có) nên mình quyết toán thuế cho họ chỉ từ tháng 09-12 thôi. Vậy trong TH này thì khi mình tính thu nhập bình quân của họ thì mình lấy tổng thu nhập chia cho 6 hay chia cho 4 tháng ?

thanks các bạn

Khóa học Quản trị dòng tiền
H

hondauresort

Sơ cấp
10/5/09
26
0
1
Hải Phòng
Chào bạn!
Mình có hỏi cơ quan thuế về việc này rồi và họ trả lời là chia cho số tháng làm việc bạn à!

xuantham

xuantham

Cao cấp
18/8/05
5,376
652
113
58
TP. Hồ Chí Minh
CHào các anh chị,

Cho mình hỏi Trường hợp cty mình (Cty 100% nước ngoài), mới thành lập 4 tháng trong năm 2009 (từ T.09-12). nhân viên làm việc từ đầu năm 2009 nhưng do chưa có GPKD (tháng 09 mới có) nên mình quyết toán thuế cho họ chỉ từ tháng 09-12 thôi. Vậy trong TH này thì khi mình tính thu nhập bình quân của họ thì mình lấy tổng thu nhập chia cho 6 hay chia cho 4 tháng ?

thanks các bạn

Đây là trường hợp thu nhập ở 2 nơi thì tự quyết toán

T

thanhbinhdat

Sơ cấp
22/3/06
30
0
6
Tp.HCM
Đây là trường hợp thu nhập ở 2 nơi thì tự quyết toán

Chị Xuantham cho em hỏi: thu nhập hai nơi là trong cùng 1 tháng có 2 thu nhập từ 2 công ty hay là đầu năm làm 1 cty, cuối năm làm 1 cty, em vẫn rất thắc mắc về vấn đề này.

Cảm ơn chị ạ.

arise

arise

Trung cấp
23/8/09
159
8
0
38
Quảng Ninh
CHào các anh chị,

thanks các bạn

Mình nghĩ là chia cho 4 bạn ạ!!

arise

arise

Trung cấp
23/8/09
159
8
0
38
Quảng Ninh
Chị Xuantham cho em hỏi: thu nhập hai nơi là trong cùng 1 tháng có 2 thu nhập từ 2 công ty hay là đầu năm làm 1 cty, cuối năm làm 1 cty, em vẫn rất thắc mắc về vấn đề này.

Cảm ơn chị ạ.

Sửa lần cuối:
arise

arise

Trung cấp
23/8/09
159
8
0
38
Quảng Ninh

Cảm ơn chị ạ.

Cả hai trường hợp bạn nêu đều là có thu nhập từ hai nơi.

xuantham

xuantham

Cao cấp
18/8/05
5,376
652
113
58
TP. Hồ Chí Minh

Cảm ơn chị ạ.

Trong năm có thu nhập 2 nơi, thâm chí trong 1 năm có 1 khoảng thời gian nhận lương từ tài khoản của Chi Nhánh, và 1 khoảnh thời gian nhận lương từ tài khoản của cty chính mà thuế TNCN nộp ở 2 nơi khác nhau thì cũng đều phải tự quyết toán.

Hoặc có thu nhập từ tiền lương tiền công và thu nhập từ việc cho thuế nhà hay thu nhập từ việc chia cổ tức thì cũng đã tự quyết toán rồi

T

thuongminh85

Sơ cấp
11/12/09
12
2
0
ha noi
Ðề: Chỉ làm 4 tháng thì tính thuế TNCN thế nào ?

Trong năm có thu nhập 2 nơi, thâm chí trong 1 năm có 1 khoảng thời gian nhận lương từ tài khoản của Chi Nhánh, và 1 khoảnh thời gian nhận lương từ tài khoản của cty chính mà thuế TNCN nộp ở 2 nơi khác nhau thì cũng đều phải tự quyết toán.

Hoặc có thu nhập từ tiền lương tiền công và thu nhập từ việc cho thuế nhà hay thu nhập từ việc chia cổ tức thì cũng đã tự quyết toán rồi

Chị Thắm ơi cho em hỏi, với trường hợp cá nhân làm 2 nơi như trên, thì người lao động phải tự quyết toán, thế còn trên tờ khai quyết toán thuế TNCN của công ty thì có kê khai người đấy không ạ. Và có tính giảm trừ bản thân 4tr hàng tháng cho cá nhân đấy không ạ.

Em đang làm quyết toán thuế TNCN năm 2011, là lần đầu làm nên còn nhiều điều không hiểu, rất mong nhận được sự chỉ giáo của các anh chị.

Em cảm ơn!

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA