Công việc mới

• Thread starter girl
  • Ngày gửi
G

girl

Ôi cái cuộc đời này!
28/4/09
769
1
18
HD
Mọi người ơi cho em xin lời khuyên với thật sự giờ em ko biết lụa chọn thế nào.Hiện tại thì em dang làm kế toán co 1 công ty tư nhân ở dây công việc thfi nhàn nhưng sếp làm việc ko dúng luật nên em cung chán, ko dc đóng BH, ko ký HDLD cách thức làm việc thì em thấy thế nào y nhưng đc cái là em làm tất cả các công việc nên cái gì cung bt 1 chút và giờ em dang di học liên thogn thì sếp tạo đk cho đi học nhung giờ em tìm dc 1 cty nhà nước nhưng luong o dó sẽ thất hơn,môi trường làm việc thfi khắt khe hơn ko thoải mái như o dây.Mọi người bảo em phải làm thế nào bây giờ em đáng dứng giữa ngã 3 đường ko biết đi lối nào.Em cảm ơn mọi người

Khóa học Quản trị dòng tiền
nhungk

nhungk

Trung cấp
2/6/09
193
1
0
37
buôn ma thuột
Mọi người ơi cho em xin lời khuyên với thật sự giờ em ko biết lụa chọn thế nào.Hiện tại thì em dang làm kế toán co 1 công ty tư nhân ở dây công việc thfi nhàn nhưng sếp làm việc ko dúng luật nên em cung chán, ko dc đóng BH, ko ký HDLD cách thức làm việc thì em thấy thế nào y nhưng đc cái là em làm tất cả các công việc nên cái gì cung bt 1 chút và giờ em dang di học liên thogn thì sếp tạo đk cho đi học nhung giờ em tìm dc 1 cty nhà nước nhưng luong o dó sẽ thất hơn,môi trường làm việc thfi khắt khe hơn ko thoải mái như o dây.Mọi người bảo em phải làm thế nào bây giờ em đáng dứng giữa ngã 3 đường ko biết đi lối nào.Em cảm ơn mọi người
cty mình đang làm cũng vậy, làm việc nhiều lúc thấy ngán nhưng cũng phải cố gắng làm việc thôi
Theo như mình biết làm tư nhân không khổ nư nhà nước, vì làm nhà nước đấu đá nhau ghê lắm
bạn hãy suy nghĩ thật kỹ nha để không phải hối tiếc

TAT

TAT

Thành viên Tình Nguyện
6/8/05
1,016
11
0
44
Làng Cà
Làm cho công ty nhà nước. Thời gian rảnh sẽ tham gia Webketoan để tích luỹ thêm kinh nghiệm. Có kinh nghiệm sẽ nhận thêm việc để làm, bổ sung thu nhập cho thu nhập chính thức thấp tại Nhà Nước.

Khoảng 5,6 năm nữa bạn sẽ đủ kinh nghiệm tích luỹ, lúc này thay đổi chưa muộn.

Còn nếu vẫn làm cho Tư Nhân như bạn nói: ngoài thu nhập cao hơn 1 chút, mọi thứ rất bấp bênh. Chưa chắc kinh nghiệm bạn làm ở đây tốt hơn ở Nhà Nước. Sau 5,6 năm nữa bạn sẽ chẳng tích luỹ được bao nhiêu kinh nghiệm, muốn tìm cơ hội mới cũng khó.

G

girl

Ôi cái cuộc đời này!
28/4/09
769
1
18
HD
Làm cho công ty nhà nước. Thời gian rảnh sẽ tham gia Webketoan để tích luỹ thêm kinh nghiệm. Có kinh nghiệm sẽ nhận thêm việc để làm, bổ sung thu nhập cho thu nhập chính thức thấp tại Nhà Nước.

Khoảng 5,6 năm nữa bạn sẽ đủ kinh nghiệm tích luỹ, lúc này thay đổi chưa muộn.

Còn nếu vẫn làm cho Tư Nhân như bạn nói: ngoài thu nhập cao hơn 1 chút, mọi thứ rất bấp bênh. Chưa chắc kinh nghiệm bạn làm ở đây tốt hơn ở Nhà Nước. Sau 5,6 năm nữa bạn sẽ chẳng tích luỹ được bao nhiêu kinh nghiệm, muốn tìm cơ hội mới cũng khó.
Em cảm ơn anh về lời khuyên rất chân thành.làm tư nhân thì em vãn có thời gian tham gia diễn đàn web kế toán và đã học hỏi được nhiều điều từ đây nhưng vẫn đề là làm công ty nhà nước thì cv ổn định hơn em cũng biết điều đó ngược lại lương lại thấp và thử việc 1 tháng còn làm tư nhân thì công việc ko đều nhưng được cái thoải mái hơn biết được cái tôt và cái xấu rồi àm em vẫn ko biết lựa chọn thế nào.Chảng nhẽ nhắm mắt làm liều sao sau này lại hối hận sao cuộc ssoongs cứ phải lụa chọn thế sao ko cho người ta một lối đi thôi để ko phải băn khoăn như thế này :wall::wall::wall:

K

khanhhungpvfc

Sơ cấp
9/3/10
13
0
0
40
Phú Thọ
www.pvfc.com.vn
Tôi nghĩ bạn nên tự tin đi tìm 1 công việc mới
Lúc đầu có khó khăn, vất vả nhưng mà mình sẽ học được nhiều và làm được nhiều. Sau này mình sẽ trưởng thành hơn.
Còn nếu cứ làm ở đó thì ngày bạn sẽ bì mai mòn kiến thức, sau này con người sẽ bị ỳ ra và không làm được j
Hi vọng bạn sẽ có quyết định đúng đăn

VTM

VTM

Guest
14/10/05
5,506
81
48
TÂY NAM BỘ
Nếu chọn làm Nhà nước thì bạn nên chọn khối chính quyền mà làm.
Làm Cty Nhà nước...thì chứng kiến lắm trò, tiền là của chung mà...

nhungk

nhungk

Trung cấp
2/6/09
193
1
0
37
buôn ma thuột
Công ty nhà nước đùng dẫy, đố kị,và ....đấu đá.......... ôi thôi..............

G

girl

Ôi cái cuộc đời này!
28/4/09
769
1
18
HD
Anh ơi khối chính quyền thfi em ko thể xin vào đó làm được rồi chỉ có thể vào cty thôi anh ạ. Em thấy làm công ty nhà nước thì cơ hội mình thăng tiến ko nhiều đúng ko các anh, chị vì em chưa vào đó làm bao giờ cả

nhungk

nhungk

Trung cấp
2/6/09
193
1
0
37
buôn ma thuột
Thế mới là cuộc sống chứ, chứ nếu cứ thẳng tắp thì đâu còn là niềm thú vị của cuộc sống..những quyết định sẽ dẫn bạn sang một lối đi mới, đôi khi sẽ không được như bạn mong muốn..
hì, mình cũng đang gặp phải tình huống như bạn Girl đây...cũng làm tại 1 công ty tư nhân, lương cũng gọi là tạm ổn và gần nhà nhưng nhiều cái mình không thấy thoải mái vì là người quen..sắp tới có trường đang thi tuyển từ cao đẳng lên Đại học và mình quyết định sẽ đi học tiếp để nâng bằng cấp lên và thêm kinh nghiệm, và mình tới này đi học sẽ không mải chơi như đợt học trước nữa, tập trung vào học tập, và nếu có thể thì kiếm 1 công việc bán thời gian để vừa học rồi vừa làm không phải phụ thuộc nhiều vào gia đình nữa.. và đó cũng có là 1 quyết định của mình :D
cố gắng lên nha anh

G

girl

Ôi cái cuộc đời này!
28/4/09
769
1
18
HD
Thế mới là cuộc sống chứ, chứ nếu cứ thẳng tắp thì đâu còn là niềm thú vị của cuộc sống..những quyết định sẽ dẫn bạn sang một lối đi mới, đôi khi sẽ không được như bạn mong muốn..
hì, mình cũng đang gặp phải tình huống như bạn Girl đây...cũng làm tại 1 công ty tư nhân, lương cũng gọi là tạm ổn và gần nhà nhưng nhiều cái mình không thấy thoải mái vì là người quen..sắp tới có trường đang thi tuyển từ cao đẳng lên Đại học và mình quyết định sẽ đi học tiếp để nâng bằng cấp lên và thêm kinh nghiệm, và mình tới này đi học sẽ không mải chơi như đợt học trước nữa, tập trung vào học tập, và nếu có thể thì kiếm 1 công việc bán thời gian để vừa học rồi vừa làm không phải phụ thuộc nhiều vào gia đình nữa.. và đó cũng có là 1 quyết định của mình :D
Bạn thì đã quyết định được đường đi của bạn rồi nhưng giờ mình vẫn chưa quyết định được đây.Thật sự thì ko biết chọn thế nào nữa khó quá mọi người ạ

VTM

VTM

Guest
14/10/05
5,506
81
48
TÂY NAM BỘ
Anh ơi khối chính quyền thfi em ko thể xin vào đó làm được rồi chỉ có thể vào cty thôi anh ạ. Em thấy làm công ty nhà nước thì cơ hội mình thăng tiến ko nhiều đúng ko các anh, chị vì em chưa vào đó làm bao giờ cả

Vẫn có cơ hội để mình vươn cao và tiến xa... nhưng xem thủ đoạn của mình ra sao...(không nói tới tài năng vì tài năng mà không vây cánh cũng chết)
Guồng máy quay đều khi tất cả cùng quay.

Thà làm đầu gà chứ không làm đuôi voi.

Sửa lần cuối:
G

girl

Ôi cái cuộc đời này!
28/4/09
769
1
18
HD
Anh ơi nói đến thủ đoạn thì em ko làm được.Nhưng theo em thì cũng tùy từng chỗ thôi vấn đề là ở mình

VTM

VTM

Guest
14/10/05
5,506
81
48
TÂY NAM BỘ
Anh ơi nói đến thủ đoạn thì em ko làm được.Nhưng theo em thì cũng tùy từng chỗ thôi vấn đề là ở mình

Lời thật khó nghe, vào rồi mới biết, tuy nhiên không phải nơi nào và thời nào cũng thế, có lẽ do tôi bị "rắn cắn" một lần nên giờ thấy "cọng dây thừng" đâm sợ.
Lối đi ngay dưới chân mình. Chúc bạn thật tốt đẹp với những gì đã chọn.

L

linhtt46

Guest
14/6/10
1
0
0
Ha Noi
Nếu bạn là con gái muốn ổn định thì cứ vào nhà nước mà làm. Ban đầu thì sẽ phải chịu khó thiệt vì ng mới k ngoi lên đc, nhg kinh nghiệm và lương, cuộc sống thì ổn định, có time cho gia đình sau này. Còn tư nhân thì lương bấp bênh, và như tình trạng cty của bạn ko có HĐLĐ và sếp lại làm sai luật thì nghỉ đi, ko làm kế tóan cty kiểu đó có ngày vào tù thay sếp như chơi ý :D.
Nếu bạn vẫn thik làm tư nhân thỏai mái thì chọn cty khác, có ký kết HĐLĐ hẳn hoi. Chứ k có HĐLĐ chỉ có thiệt thân mình thôi.

Hy vọng bạn có quyết định để sau này k phải hối tiếc ^^ Good luck ;)

C

chinhquang

Guest
27/4/10
17
0
0
hà nội
mình ủng hộ tư nhân: Thoải mái, lương cao, việc nhiều, làm việc theo năng lực,.....

B

beshin

Guest
24/6/10
29
0
0
39
Gò Vấp
tôi dộng viên bạn nên tự tin đi tìm việc mà bạn muốn làm
tìm được công việc mới, có bạn mới, công ty mới, chỗ ngồi mới sẽ thích thú sướng hơn nhiều
có một chỗ mới, 1 ngày làm mới. đi kiếm viêc mới hơi khó khăn và vất vả hơn nhiều nhưng tôi rất thích sự khám phá , tìm tòi, học hỏi kinh nghiệm
chổ củ không thích thì cứ việc nghĩ đi bạn
chúc bạn thành công
ráng lên nha

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA