Những người chưa kịp làm mã số thuế thì phải làm sao?

• Thread starter Bankimun
  • Ngày gửi
B

Bankimun

Trung cấp
4/8/08
52
0
6
54
Cantho
Chào các bạn.
Trong tháng 12/2009 đơn vị mình có nhận vào làm thêm 04 người vào biên chế, và những người này chưa có mã số thuế. Vậy khi nhập vào biểu mẫu 5A/KK-TNCN ở dòng Mã số thuế mình phải làm sao vậy các bạn (bỏ trống, chỉ nhập số CMND được không)?
Cám ơn nhiều.

Khóa học Quản trị dòng tiền
ketoan4mat

ketoan4mat

Cao cấp
24/4/03
3,906
17
38
Sài Gòn đẹp lắm
Chào các bạn.
Trong tháng 12/2009 đơn vị mình có nhận vào làm thêm 04 người vào biên chế, và những người này chưa có mã số thuế. Vậy khi nhập vào biểu mẫu 5A/KK-TNCN ở dòng Mã số thuế mình phải làm sao vậy các bạn (bỏ trống, chỉ nhập số CMND được không)?
Cám ơn nhiều.
Chưa có MST thì nhanh chóng làm thủ tục đăng ký MST cho họ.
Vì hiện nay không fải tcả những cá nhân có thu nhập đều đã kịp đăng ký MSTCN (slương cá nhân quá lớn, cquan thuế không thể g/quyết nhanh được), nên việc này là bình thường.

B

Bankimun

Trung cấp
4/8/08
52
0
6
54
Cantho
Bạn ơi, Mình làm ở đơn vị HCSN nên thu nhập của mọi người không ai đến mức phải chịu thuế TNCN hết, mà từ đây đến cuối tháng 03/2010 mình có muốn làm, sợ cũng không có kịp nữa. Bỏ trống ô Mã số thuế có được không?

L

lamtientung

Cao cấp
17/8/09
1,132
1
38
thành phố Bắc Giang
Bạn ơi, Mình làm ở đơn vị HCSN nên thu nhập của mọi người không ai đến mức phải chịu thuế TNCN hết, mà từ đây đến cuối tháng 03/2010 mình có muốn làm, sợ cũng không có kịp nữa. Bỏ trống ô Mã số thuế có được không?
- Chưa có MST thì nhập chỉ tiêu CMT ( phải có 1 trong 2 dữ liệu này)

S

snowm5t5

Trung cấp
27/2/10
58
0
0
Da Nang
Bạn vào HTKK2.5 thử sẽ biết mà.
Không nhập MSTCN, bấm nút GHI, vẫn đc thông báo: GHI DỮ LIỆU THÀNH CÔNG.

Đúng như bạn nói, chỉ cần nhập CMT thì phần mềm chấp nhận nhưng ngặt nối những người này thì lại không được đánh v vào phần quyết toán tại COCT,trong khi đó họ chỉ nhận thu nhập 1 nơi & đã làm Giấy uỷ quyền cho CQCT quyết toán dùm họ rồi, phần này phải làm thế nào mọi người nhỉ!

N

NGLinh80

Sơ cấp
26/2/10
19
0
0
Hà Nội
CQ mình cũng có một trường hợp thế này. Đã đăng ký MST cá nhân qua cơ quan từ tháng 08/2009 rồi nhưng thỉnh thoảng bên mình tra cứu vẫn chưa thấy gì mới. Bây giờ có phần mềm này thì không bấm được vào phần Uỷ quyền (vì chưa nhập MST CN) nên ko tính được phần nộp thừa nộp thiếu. Gọi đến cục thuế thì họ bảo Website đang cập nhật nên sẽ không tra cứu online được trong một thời gian nữa, phải đi hỏi tận nơi ở Một cửa, ko biết có kịp trước 31/03 không.

M

minhtuong2810

Sơ cấp
21/10/09
7
0
1
36
Gò Vấp - TP HCM
Mình đã đăg kí MST nhưng đến giờ vẫn chưa tra cứu được. Ko bít sao bi h nữa? mọi người có cách j ko júp m với!

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA