Quyết toán TTNCN cho người có thu nhập nhiều nơi

• Thread starter vitxinhbobo
  • Ngày gửi
V

vitxinhbobo

Trung cấp
24/7/09
70
0
0
Hà Nội
các a chị ơi, cty e co 2 trường hợp này nhờ các a chị giải đáp giùm e nhé!
CTy e có 2 nhân viên đều đăng ký MST ở 1 nơi khác nhưng hiện tại thì 1 ng là GD còn 1 ng là kế toán của cty e ( chị này làm 3 nơi cơ ạ).
Vậy e có làm quyết toán cho họ ko ạ? hay là để nơi họ đăng ký MST ban đầu làm quyết toán cho họ ạ?

L

lamtientung

Cao cấp
17/8/09
1,132
1
38
thành phố Bắc Giang
các a chị ơi, cty e co 2 trường hợp này nhờ các a chị giải đáp giùm e nhé!
CTy e có 2 nhân viên đều đăng ký MST ở 1 nơi khác nhưng hiện tại thì 1 ng là GD còn 1 ng là kế toán của cty e ( chị này làm 3 nơi cơ ạ).
Vậy e có làm quyết toán cho họ ko ạ? hay là để nơi họ đăng ký MST ban đầu làm quyết toán cho họ ạ?
- Công ty bạn trả thu nhập cho họ thì QT phần TN này và nhớ ghi MST của họ vào phụ lục nhé

G

girl

Ôi cái cuộc đời này!
28/4/09
771
1
18
HD
Bnaj vẫn phải quyết toán khoản thu nhập mà cty bạn trả cho họ, còn thu nhập ở nơi khác thì họ tự quyết toán nhé

N

ngocnhung81

Sơ cấp
4/6/09
15
0
1
tphcm
Mọi người cho mình hỏi, Cty mình ở tp.hcm cấp giấy chứng nhận khấu trừ thuế cho nhân viên và cộng tác viên ở Hà Nội và Đà Nẵng (những ng này đều có thu nhập từ 2 nơi trở lên). Khi họ đi quyết toán thì Chi cục Thuế nơi họ đăng ký MST đều bảo đưa cơ quan xuất chứng từ trong tp.hcm làm quyết toán. Ở Tp.hcm thì Chi cuc Thuế bảo là để họ tự quyết toán. Vậy là như thế nào??? Mình rối quá trời, giúp mình với...

Lớp cập nhật chính sách thuế do Hội kế toán TP.HCM tổ chức
P

Pham huong gian

Guest
25/4/06
1
0
0
Gia Lam - Ha Noi
Minh cung dang thac mac cach khau tru thue cua nguoi co thu nhap o noi thu 2. Nhung neu ho cam ket co muc thu nhap 2 noi duoi 4tr thi lam ban cam ket thay vi khau tru cua ho 10% co dung khong nhi?

Xem nhiều