Quyết toán TTNCN cho người có thu nhập nhiều nơi

• Thread starter vitxinhbobo
  • Ngày gửi
V

vitxinhbobo

Trung cấp
24/7/09
70
0
0
Hà Nội
các a chị ơi, cty e co 2 trường hợp này nhờ các a chị giải đáp giùm e nhé!
CTy e có 2 nhân viên đều đăng ký MST ở 1 nơi khác nhưng hiện tại thì 1 ng là GD còn 1 ng là kế toán của cty e ( chị này làm 3 nơi cơ ạ).
Vậy e có làm quyết toán cho họ ko ạ? hay là để nơi họ đăng ký MST ban đầu làm quyết toán cho họ ạ?

Khóa học Quản trị dòng tiền
L

lamtientung

Cao cấp
17/8/09
1,132
1
38
thành phố Bắc Giang
các a chị ơi, cty e co 2 trường hợp này nhờ các a chị giải đáp giùm e nhé!
CTy e có 2 nhân viên đều đăng ký MST ở 1 nơi khác nhưng hiện tại thì 1 ng là GD còn 1 ng là kế toán của cty e ( chị này làm 3 nơi cơ ạ).
Vậy e có làm quyết toán cho họ ko ạ? hay là để nơi họ đăng ký MST ban đầu làm quyết toán cho họ ạ?
- Công ty bạn trả thu nhập cho họ thì QT phần TN này và nhớ ghi MST của họ vào phụ lục nhé

G

girl

Ôi cái cuộc đời này!
28/4/09
769
1
18
HD
Bnaj vẫn phải quyết toán khoản thu nhập mà cty bạn trả cho họ, còn thu nhập ở nơi khác thì họ tự quyết toán nhé

N

ngocnhung81

Sơ cấp
4/6/09
15
0
1
tphcm
Mọi người cho mình hỏi, Cty mình ở tp.hcm cấp giấy chứng nhận khấu trừ thuế cho nhân viên và cộng tác viên ở Hà Nội và Đà Nẵng (những ng này đều có thu nhập từ 2 nơi trở lên). Khi họ đi quyết toán thì Chi cục Thuế nơi họ đăng ký MST đều bảo đưa cơ quan xuất chứng từ trong tp.hcm làm quyết toán. Ở Tp.hcm thì Chi cuc Thuế bảo là để họ tự quyết toán. Vậy là như thế nào??? Mình rối quá trời, giúp mình với...

P

Pham huong gian

Guest
25/4/06
1
0
0
Gia Lam - Ha Noi
Minh cung dang thac mac cach khau tru thue cua nguoi co thu nhap o noi thu 2. Nhung neu ho cam ket co muc thu nhap 2 noi duoi 4tr thi lam ban cam ket thay vi khau tru cua ho 10% co dung khong nhi?

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA