Nộp quyết toán cho cơ quan thuế TNCN theo hình thức nào (online hay offline?)

• Thread starter gamoi2989
  • Ngày gửi
G

gamoi2989

Trung cấp
15/1/10
65
0
0
Ha noi
làm xong quyết toán rùi mà e vẫn chưa bit thủ tục nộp cho cơ quan thuế như thế nào? e send qua mạng hay là in ra gửi trực tiếp cho cơ quan thuế ạ?

Khóa học Quản trị dòng tiền
Va Anh Toi

Va Anh Toi

Guest
Bạn nên nghe các thông tin về thuế TNCN và cách kê khai thuế TNCN như thế nào, thông qua Webketoan hoặc qua các thông tin đại chúng nhé

ACC4RUM

ACC4RUM

Cao cấp
2/3/09
1,667
314
83
Đà Lạt
làm xong quyết toán rùi mà e vẫn chưa bit thủ tục nộp cho cơ quan thuế như thế nào? e send qua mạng hay là in ra gửi trực tiếp cho cơ quan thuế ạ?

Bạn có thế gởi tại Website http://tncnonline.com.vn (là giải pháp khuyến khích sử dụng để khỏi phải tới cơ quan thuế chờ đợi, với tên đăng nhập là Mã số thuế và mật khẩu là ngày cấp giấy chhứng nhận đăng ký thuế của công ty muốn gởi dữ liệu) hoặc chép vào CD/USB đến nộp cho cơ quan thuế (cơ quan thuế chỉ copy lại các file từ USB chứ không lấy cái USB của bạn đâu), hồ sơ giấy có ký tên đóng dấu phải gởi cho cơ quan thuế trực tiếp hoặc qua bưu điện (khuyến khích) dù gởi file dữ liệu bằng 1 trong các cách trên. Good luck

Sửa lần cuối:
P

ptl

Guest
24/2/10
19
0
0
ha noi
Theo mình cách tốt nhất là gửi file dữ liệu qua mạng , rồi gửi bưu điện để có ngày gửi xác định . Mình nghĩ là thế :)

nhungk

nhungk

Trung cấp
2/6/09
193
1
0
37
buôn ma thuột
Theo mình cách tốt nhất là gửi file dữ liệu qua mạng , rồi gửi bưu điện để có ngày gửi xác định . Mình nghĩ là thế :)
nhung thì từ cty qua chi cục thuê tốn có 5" nên nhung nộp trực tiếp luôn

Q

quynhtrang1282

Guest
7/5/09
1
0
0
41
Hà Nội
nhung thì từ cty qua chi cục thuê tốn có 5" nên nhung nộp trực tiếp luôn

cho mình hỏi với bạn in ra mấy bản vậy. Các hồ sơ kèm theo như giấy ủy quyền, chửng từ CM người phụ thuộc thì bao nhiêu bản /1 người

nhungk

nhungk

Trung cấp
2/6/09
193
1
0
37
buôn ma thuột
tuỳ thuộc mỗi nơi bạn ơi,cơ quan thuế yêu cầu bao nhiêu bản thì mình nộp bấy nhiêu bản thôi

N

NGLinh80

Sơ cấp
26/2/10
19
0
0
Hà Nội
Thế nếu mình in ra giấy rồi và nộp trực tiếp hồ sơ tại cơ quan thuế thì có phải nộp kèm theo file dữ liệu (usb, CD...) không hay chỉ cần hồ sơ giấy là được rồi?

ketoan4mat

ketoan4mat

Cao cấp
24/4/03
3,906
17
38
Sài Gòn đẹp lắm
Bạn có thế gởi tại Website http://tncnonline.com.vn (là giải pháp khuyến khích sử dụng để khỏi phải tới cơ quan thuế chờ đợi, với tên đăng nhập là Mã số thuế và mật khẩu là ngày cấp giấy chhứng nhận đăng ký thuế của công ty muốn gởi dữ liệu) ..

User name: mã số thuế
Pw: ngày cấp giấy chứng nhận thuế hay là ngày câp MST? có fải định dạng là ddmmyyyy?

Mình thử hoài mà vẫn chưa vào lại được.

M

minh toan

Cao cấp
9/6/08
335
1
0
000
Có phải in thêm mẫu bìa thuế TNCN đóng quyển không các bác ơi

Q

queenaint139

Guest
29/12/09
5
0
0
hà nội
Làm ơn cho minh hỏi để xác minh lại thông tin với: ví dụ mình gửi QT thuế TNCN qua internet rồi thì có cần phải đến cơ quan thuế để nộp bảng kê trực tiếp nữa không, vì như vậy mới có dấu xác nhận chính thức để làm căn cứ là mình đã thực nộp QT rồi. Xin cám ơn!

L

lamtientung

Cao cấp
17/8/09
1,132
1
38
thành phố Bắc Giang
Làm ơn cho minh hỏi để xác minh lại thông tin với: ví dụ mình gửi QT thuế TNCN qua internet rồi thì có cần phải đến cơ quan thuế để nộp bảng kê trực tiếp nữa không, vì như vậy mới có dấu xác nhận chính thức để làm căn cứ là mình đã thực nộp QT rồi. Xin cám ơn!
- Bạn vẫn phải nộp hồ sơ QT giấy về CQT

G

girl2h1984

Guest
5/11/09
16
0
0
Thái Bình
bạn vẫn phải kop file dữ liệu ra USB để nộp nữa bạn ah`.

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA