Quyết toán TNCN trong HTKK 2.5.0 Tự khấu trừ bản thân ?

• Thread starter aznpop
  • Ngày gửi
A

aznpop

Guest
30/9/08
3
0
0
35
TP HCM
Hiện em đang trong tình trạng như thế này mong các bác giúp đỡ.
Cty em hiện đang có 1 nhân viên làm ở 3 cty khác nhau.
Ví dụ cụ thể cho mọi người hiểu là nhân viên A chỉ được khấu trừ bản thân 1 lần ở cty A, qua cty B khi làm quyết toán TNCN ở cty B cũng tự bị trừ tiếp tục ở cty B. và cty C cũng thế, như vậy khi Quyết toán thì có phải nhân viên A sẽ bị thiếu tiền hay không ạh ?.

Khóa học Quản trị dòng tiền
L

lamtientung

Cao cấp
17/8/09
1,132
1
38
thành phố Bắc Giang
Ví dụ cụ thể cho mọi người hiểu là nhân viên A chỉ được khấu trừ bản thân 1 lần ở cty A, qua cty B khi làm quyết toán TNCN ở cty B cũng tự bị trừ tiếp tục ở cty B. và cty C cũng thế, như vậy khi Quyết toán thì có phải nhân viên A sẽ bị thiếu tiền hay không ạh ?.
- Nguyên tắc không được giảm trừ trùng; trong ứng dụng không check QT tại CQCT

A

aznpop

Guest
30/9/08
3
0
0
35
TP HCM
- Nguyên tắc không được giảm trừ trùng; trong ứng dụng không check QT tại CQCT

Là sao ạh, bác có thể nói rõ hơn cho em hiểu được không ạh, nếu không check vào ô QT tại CQCT thì nó sẽ không hiện ra số tiền phải nộp ạh :(.

P

ptl

Guest
24/2/10
19
0
0
ha noi
Theo mình hiểu thì Cty cứ làm bình thường , vì do NV của bạn có nhiều nguồn thu nhập nên mặc dù bạn tính ra Số thuế phải nôp từ HTKK của Cty bạn thì cũng ko đúng cho NV vì còn nhiều khoản thu khác . Cty bạn chỉ hỗ trợ in ra tờ 09 để NV biết đc các khoản như Lương , BH ... còn NV sẽ phải tự tổng hợp rồi tự nhập vào Tool QT TNCN để đi nôp . Ko biết có đúng ko nữa :)

huong85

huong85

Talkative Girl
25/1/07
1,171
5
38
38
Vĩnh Phúc-Đồng Nai-Gò Vấp

Không được giảm trừ trùng nghĩa là người này nếu đã giảm trừ bản thân và người phụ thuộc tại công ty A rồi thì công ty B, C sẽ không được trừ nữa
Họ có thu nhập ở 3 nơi sẽ tự quyết toán vơi cơ quan thuế
Công ty bạn chi kê khai phần thu nhập và số thuế đã khấu trừ của họ vào bảng kê thôi. Nếu công ty bạn hỗ trợ in cho họ tờ khai 09 như bạn ptl nói thì tốt, Họ sẽ tổng hợp thu nhập tại 3 nơi lại làm thành 1 tờ khai 09-KK-TNCN tổng hợp để nộp cơ quan thuế
Thân

K

khanhhungpvfc

Sơ cấp
9/3/10
13
0
0
41
Phú Thọ
www.pvfc.com.vn
Cho xin biểu mẫu báo cáo sử dụng ấn chỉ

Các bác ơi cho em xin biểu mẫu báo cáo sử dụng: "chứng từ khấu trừ thuế thu nhập cá nhân"
Em thấy bảo báo cáo này có 2 bản nhưng tìm mãi trên mạng không thấy có biểu mẫu.
Bác nào có post lên or gửi mail cho em theo mail: khanhhungpvfc@gmail.com nhé
Thanks trước nhé

L

lamtientung

Cao cấp
17/8/09
1,132
1
38
thành phố Bắc Giang
Là sao ạh, bác có thể nói rõ hơn cho em hiểu được không ạh, nếu không check vào ô QT tại CQCT thì nó sẽ không hiện ra số tiền phải nộp ạh :(.
- Từ chỉ tiêu 15, 16, 17 là chỉ QT tại CQCT mới có (check là để khẳng định điều đó), vậy CQCT phải tính ngoài

K

KTchip

Sơ cấp
16/4/08
27
1
1
Bình Dương
Check vao o QT tai CQCT

Hi, cái vụ hiện ra "Số tiền phải nộp" này cũng rắc rối lắm. HTKK tính theo công thức ntn mình không biết được mà thường là khác so với mình tính. Tốt nhất là mình nhập vào chỉ tiêu [14] số thuế mình đã khấu trừ của NLĐ thôi, vậy thì trên tờ khai 05KK đã nhận số liệu rồi. Và hình như HTKK 2.5 tới thời điểm hiện tại chỉ đáp ứng tới đó thôi, và Thuế cũng chấp nhận tới mức đó vì mình có gọi điện hỏi đội TTHT Q3 họ cũng chấp nhận như vậy.:057:

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA