HTKK v2.5.1 mới nhất đây !

• Thread starter nis2468
  • Ngày gửi
Trạng thái
Không mở trả lời sau này.
nis2468

nis2468

Trung cấp
4/1/07
77
2
8
Home
Hôm nay đã có một vài mem WKT đề cập đến phiên bản HTKK v2.5.1,
Xin trả lời là ĐÚNG - ngành Thuế đã có phiên bản mới cập nhật này,
Như hôm trước cũng đã nói với các Anh/Chị rồi, nói chung thì có sử dụng nhiều thì cũng phát sinh lỗi - mà cứ phát sinh lỗi lỗi thì có nâng cấp, do đó mong các mem ko nên kêu mà cứ thực thi thôi nhé :dance2: :004:
Giờ xin chuyển đến các mem WKT để nâng cấp và tiếp tục kiểm nghiệm nhé,
Địa chỉ download HKTT v2.5.1 tại đây

Nhân tiện cũng đưa luôn bản nâng cấp của ứng dụng Hỗ trợ quyết toán thuế TNCN - QTTNCN v1.1 lên để đơn vị nào chỉ đơn thuần là quyết toán thuế TNCN thì lấy về dùng,
Địa chỉ download QTTNCN v1.1 tại đây

Trân trọng,

Sửa lần cuối:
Khóa học Quản trị dòng tiền
tranvanhung

tranvanhung

Gãi ngứa
20/2/04
2,976
10
38
21
Biên Hoà - Đồng Nai
Cảm ơn các thông tin rất nhanh chóng và kịp thời của NIS tuy nhiên cũng như các lần trước, các bạn thành viên nên chờ đợi đến sáng ngày mai để có bản chính thức cuối cùng từ TCT. Sáng ngày mai TCT cũng mới chính thức ban hành bản này vì thế webketoan cũng sẽ tiến hành đăng tải cùng thời điểm trên.

Một số thông tin thay đổi của bản 2.5.1 so với bản 2.5.0 như sau:

1. Sửa lỗi tự động thêm 3 chữ số 0 vào phần MST của người bán trong bảng kê mua vào (bộ tờ khai VAT) dẫn đến phận nhận tờ khai của CCT không cập nhật đúng. Đã có bạn phản ánh tình trạng này vào sáng nay tuy nhiên không phải máy nào cũng bị lỗi này vì mình đã nộp tờ khai bằng phiên bản 2.5.0 thì hệ thống vẫn nhận ngon lành.

2. Sửa lỗi không hiển thị mã vạch của tờ khai quyết toán thuế TNCN 05. Lỗi này cũng 1 số máy bị, 1 số máy không bị.

3. Sửa phần kiểm tra ngày sinh của đối tượng phụ thuộc trong bảng kê 09C của phần quyết toán thuế TNCN. Phần mềm sẽ tự kiểm tra và bắt buộc ngày sinh của đối tượng phụ thụôc không lớn hơn ngày hiện hành cũng như sau ngày 31/12/2009.

Ngòai 3 phần trên thì các thông tin khác là không đổi tuy nhiên do có cập nhật liên quan tờ khai VAT vì thế các bạn vẫn buộc phải cập nhật.

Nhân tiện cũng mong các bạn thông cảm cho cơ quan thuế vì các quy định đưa ra quá gấp gáp vì thế sẽ không có đủ thời gian để bộ phận dự án hòan thành 1 cách tốt nhất nên dẫn đến tình trạng sai đâu sẽ sửa đó (thông qua phản ánh của các doanh nghiệp, các bạn thành viên webketoan chúng ta...).

nis2468

nis2468

Trung cấp
4/1/07
77
2
8
Home
Cảm ơn các thông tin rất nhanh chóng và kịp thời của NIS tuy nhiên cũng như các lần trước, các bạn thành viên nên chờ đợi đến sáng ngày mai để có bản chính thức cuối cùng từ TCT. Sáng ngày mai TCT cũng mới chính thức ban hành bản này vì thế webketoan cũng sẽ tiến hành đăng tải cùng thời điểm trên.

Nhân tiện cũng mong các bạn thông cảm cho cơ quan thuế vì các quy định đưa ra quá gấp gáp vì thế sẽ không có đủ thời gian để bộ phận dự án hòan thành 1 cách tốt nhất nên dẫn đến tình trạng sai đâu sẽ sửa đó (thông qua phản ánh của các doanh nghiệp, các bạn thành viên webketoan chúng ta...).

Hic, khả năng là phải tạo tin tưởng cho WKT để đưa thông tin lên đây, :angel:
Nói chung là khi đưa thông tin lên đây, ko vu vơ đâu, toàn là bản chính thôi ạ,
Mình cũng ko rỗi để làm việc này lắm nhưng cũng đã có lần đề cập đến - Đây cũng là một phần trách nhiệm của tôi cho các doanh nghiệp trong tỉnh nhà nên nhân tiện cũng đưa lên cho các mem thôi (có thể thấy ngay thông qua cái tên tệp mà tôi thường đưa lên trong đợt QTT này)
Trân trọng,

tranvanhung

tranvanhung

Gãi ngứa
20/2/04
2,976
10
38
21
Biên Hoà - Đồng Nai
Hic, khả năng là phải tạo tin tưởng cho WKT để đưa thông tin lên đây, :angel:
Nói chung là khi đưa thông tin lên đây, ko vu vơ đâu, toàn là bản chính thôi ạ,
Mình cũng ko rỗi để làm việc này lắm nhưng cũng đã có lần đề cập đến - Đây cũng là một phần trách nhiệm của tôi cho các doanh nghiệp trong tỉnh nhà nên nhân tiện cũng đưa lên cho các mem thôi (có thể thấy ngay thông qua cái tên tệp mà tôi thường đưa lên trong đợt QTT này)
Trân trọng,

Chắc bạn NIS hiểu sai ý mình rồi. Vấn đề không phải là mình nói hay đề cập bạn thế này thế kia đâu mà mình đề cập đến sự đồng bộ giữa webketoan và TCT trong vấn đề đăng tin, tránh trường hợp có quá nhiều thông tin không đồng bộ sẽ dẫn đến nhiễu thông tin cho người sử dụng. Vấn đề là mình biết bản NIS gửi mới được TCT gửi cho các cục thuế địa phương ngày hôm nay tuy nhiên bạn cũng biết là việc cập nhật này làm nhằm chữa cháy vì thế có thể có nhiều thay đổi vào giờ chót. Nếu mình đưa lên quá nhiều thông tin về sự thay đổi (trong trường hợp có thể xảy ra) thì có thể gây rắc rối cho người sử dụng.

K

khanhhungpvfc

Sơ cấp
9/3/10
13
0
0
40
Phú Thọ
www.pvfc.com.vn
Cám ơn NIS2468 đã poss bài. Nhưng hình như phần mềm 2.5.1 in ra chưa dùng được ngay đâu.
Vì hnay bạn mình đi nộp thuế ở Quận cầu Giấy in bảng kê từ phần mềm ra thì thuế k nhận bảo về in lại trên 2.1. Ở HP cũng vậy
Nên các bác trước khi dùng 2.5.1 thì hãy gọi điện cho cục thuế quản lý mình cho chắc ăn nhé. K lại mất công về in lại

thanhvunt

thanhvunt

http://thanhvunt.com
22/1/06
2,078
10
0
Nha Trang
thanhvunt.com
Cám ơn NIS2468 đã poss bài. Nhưng hình như phần mềm 2.5.1 in ra chưa dùng được ngay đâu.
Vì hnay bạn mình đi nộp thuế ở Quận cầu Giấy in bảng kê từ phần mềm ra thì thuế k nhận bảo về in lại trên 2.1. Ở HP cũng vậy
Nên các bác trước khi dùng 2.5.1 thì hãy gọi điện cho cục thuế quản lý mình cho chắc ăn nhé. K lại mất công về in lại
Bởi vì cho đến thời điểm này cơ quan thuế chưa chính thức phát hành phiên bản 2.5.1 mà.

K

KienMV

Guest
13/4/09
1
0
0
46
Ha Noi
Má ơi ! Hôm nay em tung tăng cầm tờ khai đi nộp, vừa đi vừa huýt sáo liếc mắt đưa tình tóe loe ! Ai ngờ đến nơi thấy "Cô nương cửa 6" hôm nay dịu dàng đến bất ngờ, miệng chúm chím cười và thỏ thẻ nói với em rằng: Xin chào ! Và ..................hẹn gặp lại ! Em ngỡ ngàng thì nàng nói rằng Nữ kế toán người ta mới dùng .0 còn em đàn ông thì phải dùng .1 ??? Đùa chứ, cứ sai lại sửa sao mấy bác Thuế không gia hạn tháng khoảng 4 lần hạn nộp các loại tờ khai hay báo cáo nhẩy ?

VTM

VTM

Guest
14/10/05
5,506
81
48
TÂY NAM BỘ
Hôm nay đã có một vài mem WKT đề cập đến phiên bản HTKK v2.5.1,
Xin trả lời là ĐÚNG - ngành Thuế đã có phiên bản mới cập nhật này,
Như hôm trước cũng đã nói với các Anh/Chị rồi, nói chung thì có sử dụng nhiều thì cũng phát sinh lỗi - mà cứ phát sinh lỗi lỗi thì có nâng cấp, do đó mong các mem ko nên kêu mà cứ thự thi thôi nhé :dance2: :004:
Giờ xin chuyển đến các mem WKT để nâng cấp và tiếp tục kiểm nghiệm nhé,
Địa chỉ download HKTT v2.5.1 tại đây
Trân trọng,

HTKK 2.5.1:

Mới thêm 1 chút ở 03/TNDN:

Phụ lục 03-4H: y như củ.
QT.TNDN: khi in không có số thứ tự trang.

Tờ khai GTGT tháng: không còn 000 dư thừa (không cần xử lý ở notepad) số thứ tự trang in thể hiện đầy đủ.

HTKK 2.5.1: thiếu chức năng BÁO CÁO TÀI CHÍNH !:wall:

Hy vọng không còn cảnh sao lưu như vầy nữa...huhu

Chờ bản của Tổng Cục thuế thôi các bạn ơi !

Sửa lần cuối:
M

MWSP

Guest
22/1/08
27
0
0
Hà Nội
Ha ha, đúng là phần mềm cha chung không ai khóc.

Cứ mỗi năm hết chú CMC đến chú FPT trúng thầu dự án của Tổng cục Thuế thì lại đổi nhóm viết HTKK, mỗi phiên bản ra y như rằng đều phát sinh lỗi không nhiều thì ít, bởi vì có phải do 1 nhóm lập trình phát triển từ đầu đâu.

Không hiểu mấy cái bằng chứng nhận CMMI của các bạn ấy để làm cái gì nhở, chẳng nhẽ chỉ mỗi việc ghi vào hồ sơ thầu cho nó đẹp.

nis2468

nis2468

Trung cấp
4/1/07
77
2
8
Home
Ha ha, đúng là phần mềm cha chung không ai khóc.

Cứ mỗi năm hết chú CMC đến chú FPT trúng thầu dự án của Tổng cục Thuế thì lại đổi nhóm viết HTKK, mỗi phiên bản ra y như rằng đều phát sinh lỗi không nhiều thì ít, bởi vì có phải do 1 nhóm lập trình phát triển từ đầu đâu.

Không hiểu mấy cái bằng chứng nhận CMMI của các bạn ấy để làm cái gì nhở, chẳng nhẽ chỉ mỗi việc ghi vào hồ sơ thầu cho nó đẹp.

Bác cứ nói quá cho Cơ quan thuế rồi :015:
Xin đưa ra nội dung khắc phục lỗi và các điểm nâng cấp của phiên bản HTKK v2.5.1 đây:
- Lỗi thêm 3 số 0 sau MST (mã 10 số) đối với các MST cũ nâng cấp từ 2.1.0 lên 2.5.0
- Lỗi về Ngày sinh trong phụ lục 09C của Tờ khai 09KK-TNCN (Bắt không được lớn hơn hoặc bằng ngày hiện tại)
- Hỗ trợ in Tờ khai 09KK-TNCN không cần có MST
- In ra tờ khai QTTNCN có mã vạch (chỉ in mã vạch trên tờ khai, không in mã vạch trên bảng kê/phụ lục)

Nhân tiện xin đưa thêm cả nội dung nâng cấp ứng dụng QTT TNCN 1.1 nhé:

- Sửa lỗi tràn cột Họ tên
- Lỗi sai số do làm tròn ở các cột tính toán

Một lưu ý nhỏ khi nâng cấp:
Phải remove bản cũ đi rồi mới cài bản mới này (nhớ là phải sao lưu dữ liệu trước khi remove đã nhé),

Nói chung cũng ko thể cầu toàn được, nếu mà nâng cấp mà sửa hết được lỗi thì ... :dance2:
Thanks,

Sửa lần cuối:
D

dieuhuyen73

Guest
6/3/08
33
0
0
TP HCM
Trời ! Em đang làm phần KHBS từ KTKK 2.5 ngày 15.3 thì báo lỗi. Lẹ tay em mở web này lên thấy 2.5.1 ra đời, em nhanh nhẩu down xuống, giờ đọc thấy mấy bác viết chẳng đề cập đến sửa KHBS và nói chưa chính thức :057:

nis2468

nis2468

Trung cấp
4/1/07
77
2
8
Home
Trời ! Em đang làm phần KHBS từ KTKK 2.5 ngày 15.3 thì báo lỗi. Lẹ tay em mở web này lên thấy 2.5.1 ra đời, em nhanh nhẩu down xuống, giờ đọc thấy mấy bác viết chẳng đề cập đến sửa KHBS và nói chưa chính thức :057:

KHBS bị lỗi gì, nói chung chung vậy thì sao biết được mà xem xét,
Còn chính thức hay ko thì chắc sáng mai thì bạn sẽ biết mừ :036:

D

dieuhuyen73

Guest
6/3/08
33
0
0
TP HCM
Dạ thưa anh: trên PL 3 em điều chỉnh tăng VAT đầu vào thì in ra cũng bình thường. Nhưng qua KHBS nhập vào bình thường nhưng khi ghi để in thì tab 2 biến mất và xuất hiện câu đề nghị điều chỉnh trên PL 3 (em đã thực hiện cái này rồi mà). Mong các anh chị xem xét giúp.

Trạng thái
Không mở trả lời sau này.

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA