HÀNH trình nộp tờ khai thuế TNCN tháng 3/2010

• Thread starter binhmtc
  • Ngày gửi
B

binhmtc

Guest
17/3/08
21
0
1
Hanoi
Tại CCT Q. Hoàng Mai, Hà Nội

1. Ngày 10/3/10 : Tiếp nhận TK thuế GTGT làm bằng HTKK 2.1.0, còn TK thuế TNCN làm bằng HTKK 2.1.0 thì bị trả về, CB nói đợi tuần sau có phần mềm mới, đang tập huấn...

2. Ngày 12/3/10 có phần mềm mới HTKK 2.5.0, cài đặt rồi in ra TK thuế TNCN chuẩn bị đi nộp thì lại có HTKK 2.5.0 phiên bản mới 15/3/10, lại download ở đây về và cài lại, rồi lại in TK thuế TNCN tháng này ra. Trong lúc này lại phải theo dõi xem trên trang web của TCT www.gdt.gov.vn để download về phiên bản mới chính thức, nhưng đến giờ vẫn không được www.mediafire.com/error.php?errno=999.

3. Hôm nay 17/3/10 cứ mang TK thuế TNCN làm bằng HTKK 2.5.0 phiên bản mới 15/3/10 đi nộp xem sao...CB tiếp nhận đưa đầu đọc vào 'chíp' phát tưởng xong, nhưng sau khi đóng dấu tiếp nhận mới biết là lỗi, CB bảo 2.5 à, lỗi không đọc được là phải rồi, thôi về làm lại bằng 2.1 nhé!

4. 2.5 đã cài rồi, còn đâu 2.1 nữa...may quá vẫn còn lưu dữ liệu của 2.1. Lại phải xóa bỏ 2.5 thôi, mà phải xóa triệt để thì mới cài lại 2.1 được. OK được rồi, in TK này thôi, mai mang di nộp không biết có được tiếp nhận không?

5. Lại mới biết có 2.5.1 nữa rồi, nhưng tớ không dám download về cài đặt nữa đâu...

Khóa học Quản trị dòng tiền
B

binhmtc

Guest
17/3/08
21
0
1
Hanoi
6. Sáng nay 18/3/10: TK thuế TNCN làm bằng HTKK 2.1.0 đã được tiếp nhận.

Van Hong Thi

Van Hong Thi

Đệ nhất phiêu lưu
9/7/09
124
0
0
39
Phu Nhuan,tphcm
Tại CCT Q. Hoàng Mai, Hà Nội

1. Ngày 10/3/10 : Tiếp nhận TK thuế GTGT làm bằng HTKK 2.1.0, còn TK thuế TNCN làm bằng HTKK 2.1.0 thì bị trả về, CB nói đợi tuần sau có phần mềm mới, đang tập huấn...

2. Ngày 12/3/10 có phần mềm mới HTKK 2.5.0, cài đặt rồi in ra TK thuế TNCN chuẩn bị đi nộp thì lại có HTKK 2.5.0 phiên bản mới 15/3/10, lại download ở đây về và cài lại, rồi lại in TK thuế TNCN tháng này ra. Trong lúc này lại phải theo dõi xem trên trang web của TCT www.gdt.gov.vn để download về phiên bản mới chính thức, nhưng đến giờ vẫn không được www.mediafire.com/error.php?errno=999.

3. Hôm nay 17/3/10 cứ mang TK thuế TNCN làm bằng HTKK 2.5.0 phiên bản mới 15/3/10 đi nộp xem sao...CB tiếp nhận đưa đầu đọc vào 'chíp' phát tưởng xong, nhưng sau khi đóng dấu tiếp nhận mới biết là lỗi, CB bảo 2.5 à, lỗi không đọc được là phải rồi, thôi về làm lại bằng 2.1 nhé!

4. 2.5 đã cài rồi, còn đâu 2.1 nữa...may quá vẫn còn lưu dữ liệu của 2.1. Lại phải xóa bỏ 2.5 thôi, mà phải xóa triệt để thì mới cài lại 2.1 được. OK được rồi, in TK này thôi, mai mang di nộp không biết có được tiếp nhận không?

5. Lại mới biết có 2.5.1 nữa rồi, nhưng tớ không dám download về cài đặt nữa đâu...

Trăn trở của bạn cũng là nỗi trắc trở chung của anh em nhà họ kế,và thật sự là đau đầu với máy bác thuế nhà ta.....cty mình vừa hồi sáng này lên nộp tk 2.5.0 bị trả về và bắt phải làm lại 2.1....trời ơi xóa mất tiêu rồi còn đâu mà nộp lại phải cụm cụi như "chú chim chăm chỉ tìm mồi" mãi mới ra được....và bắt đầu lại từ đầu..khốn khổ quá đi....đến bao giớ cái cảnh tượng bị hành này thôi ám ảnh họ kế nhà mình trời.

B

binhmtc

Guest
17/3/08
21
0
1
Hanoi
6. Hồi sáng mình cũng hỏi CB thuế v/v TK quyết toán thuế TNDN 2009 phải làm bằng 2.1 đúng khồng ạ ? CB ngước nhìn và gật đầu, nói là nộp chung với BC tài chính nữa.
7. Về tới cty lên trang web của TCT thấy thông báo có 2.5.1 rồi, download về được rồi, thông báo ghi : "Bắt đầu từ tháng 3/2010, đối với các tổ chức, cá nhân kê khai tờ khai tháng/ quý và quyết toán thuế thu nhập cá nhân; các doanh nghiệp quyết toán thuế thu nhập doanh nghiệp khi nộp tờ khai có áp dụng công nghệ mã vạch sẽ sử dụng các mẫu tờ khai tại phiên bản 2.5.1 thay cho phiên bản 2.5.0 trước đây. Các doanh nghiệp còn lại vẫn có thể sử dụng phiên bản HTKK 2.1.0 để kê khai tờ khai thuế".
Vậy là không hiểu bây giờ TK quyết toán thuế TNDN 2009 sẽ làm bằng 2.5.1 hay là 2.1.0 nữa ? Wait and See...

tranvanhung

tranvanhung

Gãi ngứa
20/2/04
2,976
10
38
21
Biên Hoà - Đồng Nai
Sở dĩ có chuyện này là do sự thiếu đồng bộ trong việc nâng cấp của các chi cục thuế. Có lẽ vài nơi chưa có nối mạng nên thông tin cập nhật hơi muộn vì thế tốt nhất các bạn nên alo cho phòng nhận tờ khai trước khi làm xem họ đang áp dụng bản HTKK nào

huong85

huong85

Talkative Girl
25/1/07
1,171
5
38
38
Vĩnh Phúc-Đồng Nai-Gò Vấp
Nỗi buồn không của riêng ai ~.~

B

binhmtc

Guest
17/3/08
21
0
1
Hanoi
Kinh nghiệm của mình là tốt nhất hãy đến tận nơi mà hỏi, alo đợi hoài cũng không ai trả lời đâu...hỏi xong về in ngay mang lên nộp chứ nếu để lâu chưa chắc đã nộp được vì trong lúc mình làm báo cáo, có thể họ sẽ thay đổi không nhận nữa!

timbolac

timbolac

Học việc
13/9/07
456
2
18
MC
Kinh nghiệm của mình là tốt nhất hãy đến tận nơi mà hỏi, alo đợi hoài cũng không ai trả lời đâu...hỏi xong về in ngay mang lên nộp chứ nếu để lâu chưa chắc đã nộp được vì trong lúc mình làm báo cáo, có thể họ sẽ thay đổi không nhận nữa!

Nếu thế thì in đồng thời hai bản 2.1.0 và 2.5.1 đem ra CQT nộp. Các Bác Thuế thích kiểu nào Em chiều kiểu ấy :dance2::dance2::dance2:

B

binhmtc

Guest
17/3/08
21
0
1
Hanoi
Mình cũng đang định làm vậy, không biết có kỳ quá không! Thời gian còn nhiều chưa cần manh động, hôm nay mới 18/3, đợi chút cho trắng đen rõ ràng đã...

timbolac

timbolac

Học việc
13/9/07
456
2
18
MC
Mình cũng đang định làm vậy, không biết có kỳ quá không! Thời gian còn nhiều chưa cần manh động, hôm nay mới 18/3, đợi chút cho trắng đen rõ ràng đã...

Làm thế cho chắc ăn Bạn ạ. Đi, đi lại, lại nhọc lắm ... (ừ mà gần hết hạn hãy nộp, Nộp sau CQT xử lý hồ sơ sau và kiểm tra cũng sau... Có thời gian chuẩn bị hồ sơ, chứng từ,,,,)

P

phamthuminh

Guest
16/12/08
40
0
0
hanoi
hôm 16 em đi nộp trên CCuc HBT cái bctc, quyết toán thuế tndn, tncn toàn làm trên 2.5.0. CB vẫn nhận mỗi tội ko quẹt qua máy đọc mã vạch.

B

binhmtc

Guest
17/3/08
21
0
1
Hanoi
Nếu vậy thì bạn nên chuẩn bị tinh thần phải làm lại toàn bộ trên 2.5.1 để nộp lại đó, phải quẹt qua máy chứ... mình nghĩ vậy!

C

congaconvit

Guest
11/1/08
26
0
0
Phú Thọ
ối trời, tớ ở bên Hoàng Mai và Đống Đa đây, thế BCTC, Quyết toán thuế TNDN - TNCN năm 2009 thì làm trên phiên bản nào nhỉ( 2.5.0 hay 2.5.1)

N

nhungpt59

Cao cấp
25/7/03
324
1
0
Các bạn hãy làm mọi báo cáo trên bản 2.5.1 va thuế TNCN trên 1.1 . Sáng nay tôi cũng bị trả về và bị yêu cầu làm lại đấy.

B

binhmtc

Guest
17/3/08
21
0
1
Hanoi
Bạn nhungpt59 nộp ở Q. Hoàng Mai à? Mình hỏi CB tiếp nhập lúc 9h00 sáng nay và được trả lời là làm trên 2.1 cơ mà! Hay là bạn hỏi sau mình?

K

khanhhungpvfc

Sơ cấp
9/3/10
13
0
0
40
Phú Thọ
www.pvfc.com.vn
Nói chug là các bác họ nhà thuế thì chuối có tiếg rùi. Nhug cái kiểu cách làm việc như thế này thì ức chế wa.

H

hothanh

Trung cấp
10/3/08
92
3
8
Hà Nội
em không vào được tncnonline.com.vn

hic. Các bác cho em hỏi với cơ quan thuế bắt phải gửi quyết toán thuế TNCN qua tncnonline roi moi được quẹt. Nhưng cả tuần nay em chỉ ngồi canh cái trang đó mà có vào được đâu ah?:wall::wall::wall::wall:
Cho em hỏi thêm là có người mới chưa đăng ký mã số thuế cá nhân thì mình gõ toàn bộ danh sách nhân viên của công ty kèm mã số đã có và thêm người mới bỏ trống ô mã số thuế TNCN ah?:068:

H

hpnguyenhien

Sơ cấp
6/1/10
19
0
1
36
Hải Phòng
Mình vào thấy đựoc mà, bạn nhập đầy đủ thông tin vào là ok. Còn phần bạn hỏi k rõ ràng, bạn muốn hỏi là gõ đầy đủ tên nhân viên và MST còn bỏ trống phần MST chưa có của người mới là trong phần quyết toán TNCN pk? Nếu trong TH đó là đúng đó.

T

thuytinh872003

Guest
13/5/10
10
0
0
36
Hà nội
Thuế

hic. Các bác cho em hỏi với cơ quan thuế bắt phải gửi quyết toán thuế TNCN qua tncnonline roi moi được quẹt. Nhưng cả tuần nay em chỉ ngồi canh cái trang đó mà có vào được đâu ah?:wall::wall::wall::wall:
Cho em hỏi thêm là có người mới chưa đăng ký mã số thuế cá nhân thì mình gõ toàn bộ danh sách nhân viên của công ty kèm mã số đã có và thêm người mới bỏ trống ô mã số thuế TNCN ah?:068:

Tớ cũng không vào được, chẳng hiểu ra làm sao nữa. Sắp hết hạn nộp rồi.
Bạn cứ kê khai đầy đủ những ai có mã số thuế, những ai chưa có bạn chỉ kê khai số CMT của họ là được.

VTM

VTM

Guest
14/10/05
5,506
81
48
TÂY NAM BỘ

Tớ cũng không vào được, chẳng hiểu ra làm sao nữa. Sắp hết hạn nộp rồi.
Bạn cứ kê khai đầy đủ những ai có mã số thuế, những ai chưa có bạn chỉ kê khai số CMT của họ là được.

Mạng TCT mấy ngày này bị quá tải, các bạn ráng canh để gởi file, 2 ngày nay tôi đã gởi được file cho 3 DN rồi, thời gian gởi ngon nhất là sáng sớm trước 7 giờ hoặc chiều khoảng 18 đến 19 giờ (tránh quá tải) khuya hơn vẫn bị kẹt... ráng canh các bạn ơi.

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA