Thông báo nâng cấp phần mềm HTKK 2.5.1

• Thread starter tranvanhung
  • Ngày gửi
tranvanhung

tranvanhung

Gãi ngứa
20/2/04
2,976
10
38
21
Biên Hoà - Đồng Nai
Mời các bạn tiếp tục download phiên bản mới tại đây: http://webketoan.net/thuvien/comment.php?dlid=704&ENGINEsessID=01269da8f015aed7a91e03e8c57a8321 . Đây chỉ là bản khắc phục tạm 1 số lỗi còn gặp phải trong quá trình kê khai mà một số bạn đã thông báo trên diễn đàn. Phiên bản hòan chỉnh sẽ có vào khỏang đầu tháng 05 tới. Nếu bạn nào không gặp lỗi khi kê khai thì không cần thiết phải cập nhật bản này.

Khóa học Quản trị dòng tiền
H

hongthuanle

Guest
26/10/04
20
0
1
Ha Noi
Lâu rồi không vào diễn đàn hix, em muốn hỏi anh chị là phần mềm HTKK này có cho phép 2 người sử dụng chung được không ah, giả sử như là qua mạng LAN hai người có thể cập nhật số liệu vào phần mềm???

Em xin cảm ơn

T

truongbk24

Trung cấp
17/3/10
58
0
6
hà nội
Lâu rồi không vào diễn đàn hix, em muốn hỏi anh chị là phần mềm HTKK này có cho phép 2 người sử dụng chung được không ah, giả sử như là qua mạng LAN hai người có thể cập nhật số liệu vào phần mềm???

Em xin cảm ơn

Mình nghĩ là bạn đang có sự nhầm lẫn ở đây, HTKK ko phải là phần mềm dùng cho mạng LAN, mà mỗi máy cài 1 UD riêng. Bạn có thể chia ra 2 máy, mỗi máy làm 1 loại tờ khai khác nhau, tuy nhiên bạn cũng có thể chung số liệu từ 2 máy vào 1 máy bằng cách copy trong thư mục Datafile của những tờ khai mà "bạn kê khai" vào thư mục Datafile của máy cài UD HTKK còn lại (lưu ý: cả 2 máy bạn kê khai phải cùng 1 MST) Chúc bạn thành công.

D

Da Lan Huong

Sơ cấp
17/2/09
10
0
1
36
Da Nang
bạn trích xuất tờ khai nào vậy :D

Anh chị ơi chỉ em với. Em tải phần mềm 2.5.1 rồi làm tờ khai thuế tháng 02/2010 rồi nhưng khi in ra sao chi có 1 tờ. Còn bàng kê hàng hoá dịch vụ đầu vào, đầu ra sao không thấy. Nhờ Anh chị giúp em với

N

nhanchia

Cao cấp
29/5/07
285
69
28
BRATISLAVA
Anh chị ơi chỉ em với. Em tải phần mềm 2.5.1 rồi làm tờ khai thuế tháng 02/2010 rồi nhưng khi in ra sao chi có 1 tờ. Còn bàng kê hàng hoá dịch vụ đầu vào, đầu ra sao không thấy. Nhờ Anh chị giúp em với
Bạn tải phần mềm 2.5.1 mới cập nhật ngày 9/4/2010 về cài lại vào máy coi sao, nhớ gỡ phần mềm cũ ra- nếu chưa được thì coi lại hệ điều hành có bị lỗi gì không- hoặc drive máy in có vấn đề....!

D

Da Lan Huong

Sơ cấp
17/2/09
10
0
1
36
Da Nang
Bạn tải phần mềm 2.5.1 mới cập nhật ngày 9/4/2010 về cài lại vào máy coi sao, nhớ gỡ phần mềm cũ ra- nếu chưa được thì coi lại hệ điều hành có bị lỗi gì không- hoặc drive máy in có vấn đề....!

Mình cảm ơn. Giờ mình in lại được rồi. Do bị lỗi máy in đó bạn:015:

U

uni

Trung cấp
27/4/09
82
0
0
Hà Nội
Hiện em đang dùng HTKK 2.0 hix hix em biết là rất núa ạ :058:
Cho em hỏi là bây giờ em muốn nâng cấp lên HTKK 2.5.1 thì có cần phải remove cái HTKK 2.0 đi ko?
Khi down cái HTKK 2.5.1 về cài thì nó có tự động update số liệu của những tháng trước em đang làm ở HTKK 2.0 sang không ạ?

N

ngdung

Guest
26/5/08
7
0
0
39
hcm
Hiện em đang dùng HTKK 2.0 hix hix em biết là rất núa ạ :058:
Cho em hỏi là bây giờ em muốn nâng cấp lên HTKK 2.5.1 thì có cần phải remove cái HTKK 2.0 đi ko?
Khi down cái HTKK 2.5.1 về cài thì nó có tự động update số liệu của những tháng trước em đang làm ở HTKK 2.0 sang không ạ?

khỏi cần remove, tự nó update thôi bạn

A

anhbut

Guest
11/2/09
2
0
1
bình dương
Link download tại đây

Một số thông tin thay đổi của bản 2.5.1 so với bản 2.5.0 như sau:

1. Sửa lỗi tự động thêm 3 chữ số 0 vào phần MST của người bán trong bảng kê mua vào (bộ tờ khai VAT) dẫn đến phận nhận tờ khai của CCT không cập nhật đúng. Đã có bạn phản ánh tình trạng này vào sáng nay tuy nhiên không phải máy nào cũng bị lỗi này vì mình đã nộp tờ khai bằng phiên bản 2.5.0 thì hệ thống vẫn nhận ngon lành.

2. Sửa lỗi không hiển thị mã vạch của tờ khai quyết toán thuế TNCN 05. Lỗi này cũng 1 số máy bị, 1 số máy không bị.

3. Sửa phần kiểm tra ngày sinh của đối tượng phụ thuộc trong bảng kê 09C của phần quyết toán thuế TNCN. Phần mềm sẽ tự kiểm tra và bắt buộc ngày sinh của đối tượng phụ thụôc không lớn hơn ngày hiện hành cũng như sau ngày 31/12/2009.

Ngòai 3 phần trên thì các thông tin khác là không đổi tuy nhiên do có cập nhật liên quan tờ khai VAT vì thế các bạn vẫn buộc phải cập nhật.

Nhân tiện cũng mong các bạn thông cảm cho cơ quan thuế vì các quy định đưa ra quá gấp gáp vì thế sẽ không có đủ thời gian để bộ phận dự án hòan thành 1 cách tốt nhất nên dẫn đến tình trạng sai đâu sẽ sửa đó (thông qua phản ánh của các doanh nghiệp, các bạn thành viên webketoan chúng ta...).

Các bác cho mình hỏi phần mềm HTKT 2.5, 2.5.1 sao bị cài virut vậy? Dụng ý của tác giả phần mềm này là gì? Mình nâng cấp phần mềm này bị nhiễm rất nhiều virut. Máy tính nó báo file này sẽ gây hại cho máy của bạn bảo mình có đồng ý kg? Đồng ý 1 phát chạy chương trình xong đầy virut... Bực quá...
Ai biết trả lời dùm mình cái. Cảm ơn

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA