Kế toán công ty cho thuê Tài chính

• Thread starter nedved
  • Ngày gửi
nedved

nedved

Guest
14/7/04
687
2
0
Xa xa nương dâu
Trong thông thư 105 - hướng dẫn chuẩn mực kế toán đợt 2, có hướng dẫn về hạch toán thuê tài sản tài chính ở doanh nghiệp thuê mà không có hướng dẫn hạch toán tại công ty cho thuê tài chính. Bạn nào có kinh nghiệm chỉ dùm tôi với

Khóa học Quản trị dòng tiền
W

workman

Guest
22/7/05
372
2
0
52
Ho Chi Minh
nedved nói:
Trong thông thư 105 - hướng dẫn chuẩn mực kế toán đợt 2, có hướng dẫn về hạch toán thuê tài sản tài chính ở doanh nghiệp thuê mà không có hướng dẫn hạch toán tại công ty cho thuê tài chính. Bạn nào có kinh nghiệm chỉ dùm tôi với
Bạn muốn biết cụ thể cách hạch toán cho nghiệp vụ nào vậy? Bạn cho biết cụ thể hơn được không?

T

trai_mv

Guest
4/2/05
6
0
0
HCM
Hi, mình cũng có thắc mắc về nghiệp vụ của công ty cho thuê tài chính. Các bạn giúp nhé.Cụ thể như: khi đem tài sản cho thuê thì có hạch toán giảm tài sản không? Và phải hạch toán như thế nào trong từng trường hợp: 1. có thoả thuận sẽ bán cho bên thuê sau khi hết hợp đồng.
2. không thoả thuận bán( TH này khi nhận tài sản lại thì bên cho thuê có được tiếp tụctrích khấu hao cho những năm còn lại không?

M

meoden86

Guest
27/12/09
4
0
0
Hà nội
bác nào có bảng hệ thống tài khoản kế toán ngân hàng cho em xin với. em cảm ơn nhiều
Các Bác có mail cho em theo dc meoden86@yahoo.com

M

memi

Guest
28/9/09
0
0
0
40
viet nam
Theo VAS 06: "Thuê tài chính: Là thuê tài sản mà bên cho thuê có sự chuyển giao phần lớn rủi ro và lợi ích gắn liền với quyền sở hữu tài sản cho bên thuê. Quyền sở hữu tài sản có thể chuyển giao vào cuối thời hạn thuê." Vì vậy, theo mình thì ở đây ko có sự hạch toán giảm tài sản.

H

hamen89

Guest
8/4/11
2
0
1
quận tân bình
các anh/ chị ơi giúp em với em có một bài tiểu luận về phần kế toán thuê tài chính em không biết làm sao :
1. cách tính chết khấu dòng tiền PV
2. phân tích các trường hợp:
- giá trị hiện tại của khoản thanh toán tiền thuê tối thiểu= giá trị hợp lý.
-giá trị hiện tại của khoản thanh toán tiền thuê tối thiểu > giá trị hợp lý.
-giá trị hiện tại của khoản thanh toán tiền thuê tối thiểu< giá trị hợp lý.
anh chị giúp em với em kiếm tài liệu mà không thấy ở dâu hết .huuuuuuuuuu