Người bán xuất hóa đơn GTGT mà người mua không kê khai VAT---> người bán có được cơ quan thuế chấp n

• Thread starter moon1979
  • Ngày gửi
M

moon1979

Guest
25/3/09
4
0
0
Hanoi
Công ty em hiện đang có một số hóa đơn xuất mà người mua không muốn nhận mà bên em đã kê khai VAT rồi. Thực chất bên em đã tình nguyện đóng góp cho NSNN mà bên mua lại không muốn nhận. Các anh/chị cho em hỏi trong trường hợp này bên cty em - bên bán có được cơ quan thuế chấp nhận báo cáo thuế đó k?
Em cảm ơn các anh chị đã lưu tâm!

Khóa học Quản trị dòng tiền
huong85

huong85

Talkative Girl
25/1/07
1,171
5
38
38
Vĩnh Phúc-Đồng Nai-Gò Vấp
Công ty em hiện đang có một số hóa đơn xuất mà người mua không muốn nhận mà bên em đã kê khai VAT rồi. Thực chất bên em đã tình nguyện đóng góp cho NSNN mà bên mua lại không muốn nhận. Các anh/chị cho em hỏi trong trường hợp này bên cty em - bên bán có được cơ quan thuế chấp nhận báo cáo thuế đó k?

Công ty bạn đã thực hiện đúng nghĩa vụ của mình rồi đó!!! Cứ làm báo cáo bình thường
Người mua không nhận hóa đơn đó thì bạn cứ lưu liên 2 đó vào cuốn luôn nhé, không cần xé ra đâu
Thân

xuantham

xuantham

Cao cấp
18/8/05
5,375
652
113
58
TP. Hồ Chí Minh

Thực hư cái này thế nào thì không biết. Nếu mà là hàng hoá bán lẻ trong ngày cuối ngày xuất 1 hoá đơn thì không có vấn đề gì. Nếu mà cơ quan thuế xác minh là bên mua vào không hể mua hàng hoá thì coi chừng, tuỳ trường hợp mà cơ quan thuế xác định " động cơ " nào mà DN " tự nguyện" nộp thuế để xử lý.

Nhưng hiện tại thì cơ quan thuế đâu có biết gì đâu mà chấp nhận hay không. Nộp thì cứ nhận, chừng nào có vấn đề gì thì tính sau

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA