Trả lương net, tính lương gross như thế nào ?

• Thread starter phucgian
  • Ngày gửi
P

phucgian

Sơ cấp
28/6/05
49
0
6
TP.HCM
Các bạn cho tôi hỏi: Công ty tôi có ký hợp đồng lao động với một chuyên gia lương net là 63 triệu, công ty đóng toàn bộ BHXH, BHYT, BHTN và thuế TNCN. Chuyên gia này có một con nhỏ được giảm trừ gia cảnh. Vậy cho hỏi là lương gross của chuyên gia này là bao nhiêu ? Các khoản bảo hiểm và thuế TNCN công ty phải nộp là bao nhiêu ? Công thức tính như thế nào ?
Bạn nào biết giúp mình với. Cám ơn nhiều.

Khóa học Quản trị dòng tiền
wrong

wrong

Cao cấp
16/10/07
714
0
0
41
Hà Nội
có nhiều hướng dẫn cho cái này rùi bạn ah. Bạn xem file nhé

Đính kèm

• Doi luong net sang luong gross.xls
    48.5 KB · Lượt xem: 573
N

ntle12

Guest
26/7/10
4
0
0
Hanoi
cach chuyen doi Tinh luong net va luong gross

Các bạn cho tôi hỏi: Công ty tôi có ký hợp đồng lao động với một chuyên gia lương net là 63 triệu, công ty đóng toàn bộ BHXH, BHYT, BHTN và thuế TNCN. Chuyên gia này có một con nhỏ được giảm trừ gia cảnh. Vậy cho hỏi là lương gross của chuyên gia này là bao nhiêu ? Các khoản bảo hiểm và thuế TNCN công ty phải nộp là bao nhiêu ? Công thức tính như thế nào ?

N

ntle12

Guest
26/7/10
4
0
0
Hanoi
Tôi cũng đang thắc mắc như thế, ai có câu trả lời, xin trả lời nhé.

minhcong

minhcong

Constantly Looking
13/12/09
1,109
56
48
Đảo Đào Hoa
Lương NetLương Gross là gì vậy, em cũng chưa hiểu
Anh chị giải thích rùm em luôn với
Hì, thanks

cachep87

cachep87

chief accounting
6/3/10
1,210
22
38
TP Hà Nội
www.ketoanxanh.com
Lương NetLương Gross là gì vậy, em cũng chưa hiểu
Anh chị giải thích rùm em luôn với
Hì, thanks

- Lương gross chính là tổng thu nhập của người lao nhận được, chưa trừ các khác khảon phải nộp như: BHXH, BHYT, BHTN và thuế TNCN (nếu có)...
- Lương net là lương mà người lao động nhận được sau khi trừ đi các khoản phải nộp như BHXH, BHYT, BHTN, thuế TNCN nếu có... ( thu nhập thực nhận được của người lao động)

Hien

Hien

WKTER
Thành viên BQT
18/2/05
4,303
1,509
113
Hà Nội - Thái Nguyên

Cái này bạn suy từ công thức tính lương Net từ lương Gross sẽ ra công thức tính lương Gross từ lương Net.

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA