Bà con mình có ai thích nhạc Beat ko???

• Thread starter Face_to_destiny
  • Ngày gửi
F

Face_to_destiny

Trung cấp
26/9/04
113
0
0
42
In the end...
Các bác ui, em thấy WKT có nhiều mem toàn lôi nhạc ra để con cà con kê với nhau. Nhưng chẳng thấy ai đả động đến nhạc của Beat cả, ức wá vì ko được vào để bàn luận nên mở thread này hô hào...
ALÔ ALÔ, ai thích Beat thì vào đây nào... :dzo:

Khóa học Quản trị dòng tiền
phuonghoanglua

phuonghoanglua

Guest
30/7/04
235
0
16
41
In legend
Truy cập trang
Mình rất thích bài Imagine, thích lắm ý, lần nào đi kara cũng tìm mọi cách để gào một tí, bản tính hiền lành dễ thương yêu hoà bình mà, hì hì!

F

Face_to_destiny

Trung cấp
26/9/04
113
0
0
42
In the end...
phuonghoanglua nói:
Mình rất thích bài Imagine, thích lắm ý, lần nào đi kara cũng tìm mọi cách để gào một tí, bản tính hiền lành dễ thương yêu hoà bình mà, hì hì!
Ôi trời, mình rất tiếc đấy ko phải là bài của Beat, mà là của John Lennon... Nhưng mà ko sao, One 4 all và all 4 one mà... Beat là John mà John cũng là Beat. Cảm ơn bạn đã chia sẻ...
Quái lạ, hình như WKT của mình rất ít người thích Beat thì fải...Bùn thịt!!!

B

Bình_OverAC

Over Abnormal / Crazy
14/5/04
846
10
18
42
Nha Trang
Tui cũng thích nè nhưng hỏng rảnh post bài ở đây:

Hey Jude

Don't let it bad
Take a sad song
And make it better

F

Face_to_destiny

Trung cấp
26/9/04
113
0
0
42
In the end...
"When I find my self in time of trouble, mother Marry comes to me. Speaking words of wisdom... Let it be"
Mọi người có ai biết "mother Marry" ở đây là ai không nhỉ??? Nói cho tui cùng bít với...
Nhưng mà hình như là "Let it be" trong những trường hợp gặp "trouble" thì không phải là hay lắm, đúng không???
Anyway, đấy vẫn là một bài bất hủ mà ai cũng nói đến khi nhắc tới Beat. Còn các bạn thì sao??? Có bạn nào thấy "tâm trạng" khi nghe bài nào đó của Beat ko???

F

ForestC

Guest
11/1/05
377
1
0
44
E'rywhere
Face_to_destiny ơi, cậu mới 24 tuổi thôi sao đã đồng cảm với bài hát đó được rồi kìa? Cậu đã có Marry đâu? Tớ già cả thế này còn chưa có Marry nữa là: Marry là con gái của JL với cô gái người JP àh, hay cũng có lẽ là con gái của Paul Mc Carney .. Dù sao bài đấy cũng hay thật đấy ... :1luvu:

phuonghoanglua

phuonghoanglua

Guest
30/7/04
235
0
16
41
In legend
Truy cập trang
Hình như có ai đó đã dịch bài Let it be là " mặc kệ nó" thì phải, nghe cũng hợp ....với dáng em đấy chứ nhỉ?

adam_tran

adam_tran

Guitar inspiration
17/5/05
1,374
36
48
46
Goooogle
MaiKa nói:
Ai đó dịch là mặc kệ nó vẫn là quá .. hiền đấy em ạ :biggrin:
Beatle mà gọi là Beat, làm tớ cứ tưởng Beat & Fantasy! Tớ ghiền lắm đây, nhưng mà ngày xưa. Giờ nhắc lại... chẳng biết kiếm đầu ra CD nữa.
Let it be à, dịch là "Kệ cha nó", Kệ xác nó, kệ mẹ nó ... ha ha ha!
Lâu lâu cũng ôm guitar gào bài này, híc, lâu quá quên hết lời.
Ai có lời bài "I wanna hold your hand" không?

F

ForestC

Guest
11/1/05
377
1
0
44
E'rywhere
Nếu thế, chính xác fải là Beatles chứ bác.

Lời bài hát mà bác thích đây ạ:

I Want to Hold Your Hand

Oh yeh, I'll, tell you something, I think you'll understand.
When I'll, say that something, I wanna hold your hand,
I wanna hold your hand, I wanna hold your hand.

Oh please, say to me, you'll let me be your man,
and please, say to me, you'll let me hold your hand,
now let me hold your hand, I wanna hold your hand.

And when I touch you I feel happy, inside.
It's such a feeling that my love,
I can't hide, I can't hide, I can't hide.

Yeh, you've, got that something, I think you'll understand.
when I'll, say that something, I wanna hold your hand,
I wanna hold your hand, I wanna hold your hand.

And when I touch you I feel happy, inside.
It's such a feeling that my love,
I can't hide, I can't hide, I can't hide.

Yeh, you've, got that something, I think you'll understand.
When I'll, feel that something, I wanna hold your hand,
I wanna hold your hand, I wanna hold your hand, I wanna hold your hand.

Nguyen Tu Anh

Nguyen Tu Anh

Cao cấp
23/2/05
5,608
23
38
Hà Nội - TP. HCM
Vậy thì, chính xác hơn nữa buộc phải là The Beatles, các bác nhảy!

MaiKa nói:
Nếu thế, chính xác fải là Beatles chứ bác.

F

Face_to_destiny

Trung cấp
26/9/04
113
0
0
42
In the end...
Mình cũng nghĩ như Maika, có thế mother Marry là Yoko, John yêu Yoko lắm mà...

F

Face_to_destiny

Trung cấp
26/9/04
113
0
0
42
In the end...
Các bác có ai thích bài "Hello Goodbye" ko??? Em thì thấy đúng là Beat đi trước thời đại thật đấy, vì bi giờ người ta vừa mới Hello đã goodbye nhau ngay được...
Có khi còn chưa "hold your hand" ấy chứ nhỉ...

F

ForestC

Guest
11/1/05
377
1
0
44
E'rywhere
êh, Hello Goodbye: Tớ cũng đang định nhắc đến bài này đấy nhé: Tớ ấn tượng với nó lắm nhé, U say yes, I say no, u say why? n I say I dont know ... Có lần tớ ở trong bathroom mãi không ra vì mải hát bài này đấy (hihi, mặc dù cái giọng hát của tớ được xem là không thể mê được ?!), làm anh trưởng phòng cứ đứng ngoài khúc kha khúc khích ... :biggrin: .

G

ga`

Guest
13/8/05
0
0
0
41
Ha Noi
trời ạh, Mother Mary mà là Yoko ah`, bài này gio Paul sáng tác thì làm sao mà là Yoko đc, bài này đc

G

ga`

Guest
13/8/05
0
0
0
41
Ha Noi
các bác nghĩ sao về bài "Taxman"

G

ga`

Guest
13/8/05
0
0
0
41
Ha Noi
các bác thich Beat của năm 62 - 66, hay là 67 - 70 hơn
các bác thích nhất những bài nào các bài của Beat

G

ga`

Guest
13/8/05
0
0
0
41
Ha Noi
Hello Goodbye
Bạn của Paul,Alistair Taylor hỏi Paul cái cách mà Paul viết ra được nhiều ca khúc và về việc lấy ý tưởng cho ca khúc.Paul kéo anh ta sang phòng ăn và giải thích cho anh ta một số điều về âm nhạc.Paul bảo Taylor hãy hét lên những điều trái ngược nhau,ví dụ như black and white,yes and no,hello and goodbye...Và bài hát được ra đời từ tình huống đấy.John rất ghét bài này và đúng thật bài này cũng chẳng có gì hay về ca từ cả.Nhạc cũng chẳng phải là xuất sắc.Thế mà khi nó được phát hành dưới dạng đĩa đơn ở mặt A và I Am The Warus ở mặt B,đĩa đơn lại leo lên vị trí dẫn đầu ở bảng xếp hạng.

You say yes, I say no, you say stop and I say go, go, go, oh, no, you say goodbye and I say hello, hello, hello
I don''''t know why you say goodbye, I say hello, hello, hello, I don''''t know why you say goodbye, I say hello

I say high, you say low, you say why, and I say I don''''t know, oh, no

You say goodbye and I say hello, hello, hello (hello goodbye, hello goodbye)

I don''''t know why you say goodbye, I say hello, (hello goodbye hello goodbye) hello, hello

I don''''t know why you say goodbye, I say hello, why, why, why, why, why, why, do you say good bye, goodbye, goodbye,

Oh, no, you say goodbye and I say hello, hello, hello, I don''''t know why you say goodbye, I say hello, hello, hello

I don''''t know why you say goodbye, I say hello, hello, hello,

You say yes (I say yes) I say no, you say stop and I say go, go, go, Oh, no, you say goodbye and I say hello, hello, hello

I don''''t know why you say goodbye I say hello, hello, hello, I don''''t know why you say goodbye I say hello, hello, hello

I don''''t know why you say goodbye I say hello, oh, oh, oh, oh, hello, hela, heba helloa, hela, heba helloa

Hela, heba helloa, hela, heba helloa, hela, heba helloa, hela, heba helloa, hela, heba helloa, hela, heba helloa