Cách đăng ký mã số thuế cá nhân qua mạng

• Thread starter nguyenvankien81
  • Ngày gửi
mrvanthuc

mrvanthuc

Kế Toán-Tài Chính-Thuế
30/9/09
4,057
154
63
TP Hồ Chí Minh
raovat.webketoan.vn
Ðề: Cách đăng ký mã số thuế cá nhân qua mạng

Anh ơi, e còn gặp vấn đề đau đầu hơn nữa ạ. Lúc nãy e k tải được , nên em vô tra cứu từng người. Ai cũng được hết ,chỉ có 1 bạn lại trùng số CMND với 1 người khác,mà người đó được cấp MST từ năm 2012 rồi. Jo e không bik sao đây ạ?
em vô MST của công ty em để lấy file về : 0312190934 ạ
Gửi em file, lỗi mst thì hỏi xem người ta đăng ký rồi thì khỏi cần đăng ký nữa

Đính kèm

• MST 0312190934.xls
    25.5 KB · Lượt xem: 131
Khóa học Quản trị dòng tiền
M

minhhuedh

Trung cấp
19/11/10
51
1
6
34
tp hồ chí minh

Gửi em file, lỗi mst thì hỏi xem người ta đăng ký rồi thì khỏi cần đăng ký nữa
Cảm ơn anh nhiều ạ.
Tại tên người được cấp MST, là tên khác, cùng ở Nghệ An, nhưng không phải bạn đó ạ. Vậy em phải lên Cục Thuế hỏi phải không anh?
Còn file anh gửi, em in ra và kẹp cùng bản cam kết 23 nộp cho công ty , đóng dấu và lưu trữ pk ạ?
Nếu tụi em làm cho 2 tháng thì lập 2 bản cam kết và kẹp cùng , hay chỉ làm 1 lần là được ạ?
Cảm ơn anh nhiều lắm. Chúc anh cuối tuần zui

mrvanthuc

mrvanthuc

Kế Toán-Tài Chính-Thuế
30/9/09
4,057
154
63
TP Hồ Chí Minh
raovat.webketoan.vn

Cảm ơn anh nhiều ạ.
Tại tên người được cấp MST, là tên khác, cùng ở Nghệ An, nhưng không phải bạn đó ạ. Vậy em phải lên Cục Thuế hỏi phải không anh?
Còn file anh gửi, em in ra và kẹp cùng bản cam kết 23 nộp cho công ty , đóng dấu và lưu trữ pk ạ?
Nếu tụi em làm cho 2 tháng thì lập 2 bản cam kết và kẹp cùng , hay chỉ làm 1 lần là được ạ?
Cảm ơn anh nhiều lắm. Chúc anh cuối tuần zui
Làm cam kết 1 bản được rồi, nếu bạn đó chưa đăng ký mà có người khác đăng thì lên thuế báo để tuế hướng dẫn cách giải quyết.

thaohuyenkt

thaohuyenkt

Trung cấp
5/4/11
131
4
18
34
Hà Nội

Cho em hỏi chút vào tncn.online rồi em vào đăng ký thuế nhưng tên người sdung và mật khẩu thì đăng ký ở đâu để có thê đăng nhập đc ak?

quynhhuong0291

quynhhuong0291

Always be patient

Cho em hỏi chút vào tncn.online rồi em vào đăng ký thuế nhưng tên người sdung và mật khẩu thì đăng ký ở đâu để có thê đăng nhập đc ak?
Khi bạn đã tạo file VD:HCM-031084XXX000-0001 dưới dạng Excel lưu trên máy (từ TNCN 2.5), bạn vào trang tncnonline để gửi file đi, bạn vào phần đăng ký thuế, bạn chọn phần tổ chức chi trả chứ ko phải cơ quan thuế (nên ko có tên người sdụng và mật khẩu như bạn hỏi), trong phần tổ chức chi trả, bạn lưu ý ngày cấp MST là ngày ghi trên GPKD, nếu biết chính xác bạn có thể qua phần TracuuMST để xem, sau khi gửi file xong, khoản 3 tuần sau có kết quả bạn vào đây để tải kết quả về

H

Hoai Linh Nguyen

Guest
26/11/13
1
0
0
Hà Nội
R

rainy194

Guest
27/7/13
55
5
8
hưng yên

Mọi người cho em hỏi đăng ký MST cho nhân viên thì khi kết xuất là kết xuất file nào ạ. EM thấy có 3 file nhưng không rõ phải kêt xuất file nào? Và sau khi gửi file qua mạng thì mình có phải lên trực tiếp cơ quan thuế nộp bản in giấy không ạ?

quynhhuong0291

quynhhuong0291

Always be patient

Mọi người cho em hỏi đăng ký MST cho nhân viên thì khi kết xuất là kết xuất file nào ạ. EM thấy có 3 file nhưng không rõ phải kêt xuất file nào? Và sau khi gửi file qua mạng thì mình có phải lên trực tiếp cơ quan thuế nộp bản in giấy không ạ?
Vấn đề này đã được trả lời nhìu rùi, bạn tham khảo bài viết ở đây nha
http://www.webketoan.vn/forum/threads/165757-Thu-Tuc-dang-ky-ma-so-thue-ca-nhan-cho-nhan-vien

K

koi2202

Sơ cấp
7/11/13
25
0
0
38
bắc ninh

Cho mình hỏi mình vào 2.5 làm xong kết xuất ra ex nhưng gửi lên tnconline thì nó cứ báo lỗi'' Có lỗi trong quá trình tải file lên máy chủ, xin vui lòng kiểm tra lại file của quý vị'' em làm sao bây giờ

quynhhuong0291

quynhhuong0291

Always be patient

Cho mình hỏi mình vào 2.5 làm xong kết xuất ra ex nhưng gửi lên tnconline thì nó cứ báo lỗi'' Có lỗi trong quá trình tải file lên máy chủ, xin vui lòng kiểm tra lại file của quý vị'' em làm sao bây giờ

Bạn kiểm tra lại cách nhập liệu xem có đúng ko?, những ô có đánh dấu (*) là bạn bắt buộc phải nhập (ngoại trừ nếu đã có số CMT thì số hộ chiếu có thể để trống, kiểm tra lại số hiệu tệp nếu gửi từ lần hai trở đi thì phải tăng lên một đơn vị so với lần một.

M

MinhQuan1413

Sơ cấp
23/5/13
14
0
0
HaNoi

Cho mình hỏi :Mình tạo và gửi lên TNOL từ 09/01/2014 , vào tra cứu file thấy trạng thái " Đã phê duyệt" mà đến bây giờ vẫn không thấy cấp mã số thuế , Vậy mình có phải gửi lại không?

quynhhuong0291

quynhhuong0291

Always be patient

Cho mình hỏi :Mình tạo và gửi lên TNOL từ 09/01/2014 , vào tra cứu file thấy trạng thái " Đã phê duyệt" mà đến bây giờ vẫn không thấy cấp mã số thuế , Vậy mình có phải gửi lại không?
Bạn thấy trạng thái " Đã phê duyệt" thì coi như file bạn đăng ký MST cá nhân đã đc chấp nhận, tuyệt đối bạn ko fải gửi lại nha, thời điểm này chậm trể có nhìu nguyên nhân do trùng thời điểm nghĩ tết, sắp QTT TNCN nên nhìu đơn vị tranh thủ gửi file đăng ký ....bạn cứ chờ đợi đi sẽ có file kết quả trả về thui.

• Like
Reactions: Duyenandy
sai lam

sai lam

Sơ cấp
1/11/13
16
0
0
34
hai dương

Tại sao vào tncnonline lại bắt đang nhập tên mvà mật khẩu là thế nào

Vo Danh Khach

Vo Danh Khach

Cao cấp
25/2/14
246
32
16
hn

Tại sao vào tncnonline lại bắt đang nhập tên mvà mật khẩu là thế nào
Vào google sau đó vào các page của nó thì sẽ ko đòi pass nữa.

D

duong mai anh 89

Sơ cấp
1/11/13
6
0
0
34
hà nội

Cho mình hỏi mình sử dụng phần mềm đăng ký MST cá nhân 2.5, mình gửi đi rồi nhưng không hiểu tại sao toàn bị từ chối
Liệu phần mềm của mình có vấn đề không bạn:020:

Vo Danh Khach

Vo Danh Khach

Cao cấp
25/2/14
246
32
16
hn

Cho mình hỏi mình sử dụng phần mềm đăng ký MST cá nhân 2.5, mình gửi đi rồi nhưng không hiểu tại sao toàn bị từ chối
Chắc chắn là có vấn đề.
Vấn đề là là làm sai thì mới bị từ chối :045:

M

minhhuedh

Trung cấp
19/11/10
51
1
6
34
tp hồ chí minh

Làm cam kết 1 bản được rồi, nếu bạn đó chưa đăng ký mà có người khác đăng thì lên thuế báo để tuế hướng dẫn cách giải quyết.

Anh Thức ơi, nhờ anh tải dùm e 1 lần nữa nha anh. em mới đăng ký cho mấy bạn tháng 12, mà tải hoài cũng k được ạ, nó bị lỗi như lần trước đó anh.
Anh tải lại dùm e được không ạ? cảm ơn anh

quynhhuong0291

quynhhuong0291

Always be patient

Bạn kiểm tra lại cách nhập liệu xem có đúng ko nha, nhất là những ô bắt buộc nhập (*), ngoại trừ nếu đã nhập số CMND thì ko cần nhập số passport.

ducthohvtc

ducthohvtc

Cao cấp
9/12/13
202
12
18
Vình Phúc

Cho mình hỏi cá nhân không cư trú ở Việt Nam -( không có thời gian hiển hiện tại Việt Nam) thì những phần (*) phần mềm 2.5 fix toàn địa chỉ ở VN nên chẳng biết chọn thế nào. ai biết chỉ điểm cho em cái ạ.

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA