Cách đăng ký mã số thuế cá nhân qua mạng

• Thread starter nguyenvankien81
  • Ngày gửi
K

kiepbuon

Guest
20/9/08
1
0
1
41
Ho Chi Minh
Bước 4 : Kiểm tra file đã gửi và tải kết quả về máy (khoảng 2 ngày sau khi gửi) : Người nộp thuế tiến hành kiểm tra file đã gửi bằng cách lặp lại bước 3 vào ( Đăng ký thuế --> Cơ quan chi

Mình đã làm đúng như hương dẫn nhưng sang bước 4 thì cơ quan thuế chỉ ghi "đã phê duyệt". Vậy minh tải file dữ liệu bằng cách nào vậy? Mình tìm mãi vẫn chưa ra các bạn nào làm rồi hướng dẫn mình cách lấy tệp hồ sơ đăng ký mã số thuế cá nhân. Thanks nhiều nhiều

Khóa học Quản trị dòng tiền
L

lamtientung

Cao cấp
17/8/09
1,132
1
38
thành phố Bắc Giang
Mình đã làm đúng như hương dẫn nhưng sang bước 4 thì cơ quan thuế chỉ ghi "đã phê duyệt". Vậy minh tải file dữ liệu bằng cách nào vậy? Mình tìm mãi vẫn chưa ra các bạn nào làm rồi hướng dẫn mình cách lấy tệp hồ sơ đăng ký mã số thuế cá nhân. Thanks nhiều nhiều
- Bạn vào web như lúc gửi, " đã phê duyệt " là CQT quản lý trực tiếp đã kiểm tra, chờ TCT cấp mã, bao giờ có " file dữ liệu" thì bạn chọn tải dữ liệu về

Sửa lần cuối:
E

egacon

Guest
15/12/09
5
0
0
33
Hà nội
Cho mình hỏi: giờ công ty không làm cho nhân viên mới mã số thuế cá nhân, thì mình phải đăng ký mã số thuế cá nhân ở đâu?
có phải về địa phương nơi mình đăng ký hộ khẩu thường trú ko? nếu ko phải thì đăng ký theo cơ quan thuế mà công ty đăng ký mã số thuế à?

L

lamtientung

Cao cấp
17/8/09
1,132
1
38
thành phố Bắc Giang
Cho mình hỏi: giờ công ty không làm cho nhân viên mới mã số thuế cá nhân, thì mình phải đăng ký mã số thuế cá nhân ở đâu?
có phải về địa phương nơi mình đăng ký hộ khẩu thường trú ko? nếu ko phải thì đăng ký theo cơ quan thuế mà công ty đăng ký mã số thuế à?
- Bạn tự KK mẫu 01/KK-TNCN (02 bộ) kèm theo bản sao CMT gửi bộ phận 1 của CQT quản lý trực tiếp công ty của bạn, chỗ mình họ toàn làm thế với cá nhân mới thấy ok mà nhanh lắm bạn ạ

N

ntd2406

Guest
17/9/08
16
0
1
HCM
Cho minh hỏi: Khi mình tải file đăng ký mã số thuế cá nhân lần 2, mình đã sửa đuôi 001 thành 002 nhưng cứ bị báo lỗi: " thông tin trong file excel không đúng". Giúp mình với. Thanks nhiều nhiều, thông tin nhân viên chính xác 100% rồi.

D

dophu

Guest
22/3/10
3
0
0
Hà Tây
Các bạn ơi cho mình hỏi với. năm 2009 mình đã kê danh sách nhân viên đăng ký MST cá nhân rồi, bây giờ công ty mình có thêm 3 nhân viên mới mình vào phần mềm 2.3 thì hiện ra danh sách đăng trước đây, mình muốn đăng ký thêm cho 3 người mới thì vào mục nào vậy? (VD: tạo mới hồ sơ; mở tệp hồ sơ,.... hay xoá danh sách cũ đi để nhập danh sách mới) Có ai biết trả lời mình nhé! Cám ơn nhìu !

N

ngocanhNBA

Guest
Mình đã cai phần mềm 2.3 rồi nhưng chẳng hiểu nó chạy thế nào cả. Mở 2.3 ra chỉ thấy 1 màn hình exel thôi. Mình đã thử click vào tạo mới hồ sơ nhưng không được, vậy là sao nhỉ?

T

toi79

Guest
30/12/08
2
0
0
Hanoi
Mình cũng vậy, tải phần mềm về rồi xong chỉ thấy no hiện ra mỗi bảng excel chẳng có chữ j cả. Vậy đăng ký MST cho người mới thì phải làm ntn? Các bạn giúp mình với, gấp quá rồi.

H

hoavuqn

Guest
25/1/10
48
0
6
38
ha noi
Các bạn ơi cho mình hỏi với. năm 2009 mình đã kê danh sách nhân viên đăng ký MST cá nhân rồi, bây giờ công ty mình có thêm 3 nhân viên mới mình vào phần mềm 2.3 thì hiện ra danh sách đăng trước đây, mình muốn đăng ký thêm cho 3 người mới thì vào mục nào vậy? (VD: tạo mới hồ sơ; mở tệp hồ sơ,.... hay xoá danh sách cũ đi để nhập danh sách mới) Có ai biết trả lời mình nhé! Cám ơn nhìu !

Bạn vẫn vào phần mềm 2.3, ấn tạo hồ sơ mới rồi bạn điền đầy đủ thông tin danh sách nhân viên cần đăng ký MST cá nhân vào đó. Phần số hiệu tập bạn nhớ phải đánh số khác với số hiệu tập lần trước bạn đã tạo( vd: lần trước là 1 thì lần này để 2 để khi kết xuất file nộp cho cơ quan thế có đuôi 002, 003 miễn là không trùng với đuôi fike gửi lần trước là được) không khi duyệt file cơ quan thuế lại gửi lại danh sách được của lần trước đấy.

T

tenderlion

Guest
8/9/07
1
0
0
TP HCM
Cho mình hỏi lại rõ ràng, sau khi thực hiện 3 bước đầu tiên, đến bước thứ 4 mình lên mạng kiểm tra thì thấy ghi đã phê duyệt nhưng không có file để load. Bản in kê khai excel A3 mình chưa nộp lên cơ quan quản lý thuế. Như vậy:

A. Mình phải nộp bản A3 trước rồi mới có thể có file để load về ; hay là
B. Mình phải chờ load file kết quả về rồi mới mới nộp bản A3 có điền mã số thuế mới được cấp cho cơ quan quản lý thuế?

Nhờ bạn nào làm qua giúp mình với. cảm ơn trước.

H

huongtinhyeu112157

Guest
6/2/10
30
0
0
35
ha noi
Cho mình hỏi lại rõ ràng, sau khi thực hiện 3 bước đầu tiên, đến bước thứ 4 mình lên mạng kiểm tra thì thấy ghi đã phê duyệt nhưng không có file để load. Bản in kê khai excel A3 mình chưa nộp lên cơ quan quản lý thuế. Như vậy:

A. Mình phải nộp bản A3 trước rồi mới có thể có file để load về ; hay là
B. Mình phải chờ load file kết quả về rồi mới mới nộp bản A3 có điền mã số thuế mới được cấp cho cơ quan quản lý thuế?

Nhờ bạn nào làm qua giúp mình với. cảm ơn trước.

Phải nộp bản đăng ký MST trực tiếp lên cơ quan thuế rùi họ mới cấp mã cho để tải về.

H

huongtinhyeu112157

Guest
6/2/10
30
0
0
35
ha noi
Cho minh hỏi: Khi mình tải file đăng ký mã số thuế cá nhân lần 2, mình đã sửa đuôi 001 thành 002 nhưng cứ bị báo lỗi: " thông tin trong file excel không đúng". Giúp mình với. Thanks nhiều nhiều, thông tin nhân viên chính xác 100% rồi.

Bạn sửa như thế nào vậy? nếu chỉ đổi đuôi ồ sau khi đã kết xuất ra thì sẽ bị báo lỗi như vậy.
Bạn phải đổi 001 thành 002 ở phần số hiệu tệp trên phần kê khai ấy.

N

nguyenhongky

Guest
3/3/09
2
0
0
viet tri
Cho mình hỏi tờ khai đăng ký MST TNCN chỉ cho nhập từng ô thôi mà công ty mình có đến hơn 300 người, làm thế nào để "nhập dữ liệu từ fai" nhanh như kê thuế GTGT? Ai biết chỉ giúp mình với nhé! mình cảm ơn trước.

H

hacgiay

Guest
14/9/09
31
0
0
nghe an
Công ty tôi mới thành lập tháng 4/2010. nhưng tôi chưa làm bất cứ thủ tục gì vì công ty chưa chính thức đi vào hoạt động. Vậy tôi xin được hỏi là dến tháng 6/2010 tôi mới kê khai, đăng ký MST cá nhân cho nhân viên được không? và hiện nay đã quá ngày nộp tờ khai thuế GTGT nhưng tôi chưa nộp vì tôi mới vào làm vả lại công ty cũng chưa có hoạt động gì, vậy liệu công ty tôi có bị phạt không?
Tôi xin cảm ơn

M

misstran0585

Sơ cấp
22/10/09
49
0
6
39
Nam Định" quê hương tôi"
Hi, mình cài đặt được rồi nhưng mở ra thì có bản giống như bản Excel ?
ai biết chỉ dùm mình với! Lỗi ở đâu thế các bạn!
Thanks!

E

egacon

Guest
15/12/09
5
0
0
33
Hà nội
em đã gửi file thành công, giờ in tờ kê khai ra rồi xin dấu công ty, sau đó mang tờ kê khai này lên cơ quan thuế nộp ạ? Sau mấy ngày thì có mã số thuế cá nhận ạ?

T

Thanh Luong

Trung cấp
31/3/09
57
0
6
Thai Binh
em đã gửi file thành công, giờ in tờ kê khai ra rồi xin dấu công ty, sau đó mang tờ kê khai này lên cơ quan thuế nộp ạ? Sau mấy ngày thì có mã số thuế cá nhận ạ?

Đúng rồi, Sau khi bạn đã gửi file thành công thì bạn in tờ khai ra làm 2bản rồi đóng dấu Công ty & xin chữ ký Giám đốc, sau đó mang lên cơ quan thuế nộp. Sau khoảng 4 hoặc 5ngày bạn vào trang "http://tncnonline.com.vn" tra cứu là có kết quả thôi.

N

nguyenkieun

Guest
27/5/10
19
0
0
ben tre
cho mihn hỏi cty cua mình chỉ có 4 người la đăng kí mst tncn thôi nên mình làm quyết toán thuê1 tncn ở mẫu 05A, còn lại là lao động thời vụ có hợp đồng 3tháng. như vậy mình có phải kê khai mấy người này ở mẫu 05B ko. mình đã làm và nộp quyết toán rồi nếu sai có phải làm lại ko.như vậy có sao ko? các bạn giúp mình cảm ơn nhiều.

N

nguyenkieun

Guest
27/5/10
19
0
0
ben tre
mình cũng vậy nhưng khi in ra thì ko đọc được mìhn thử làm lại mấy lần bằng font unicode nhưng vẫn ko dc giúp mình với

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA