Không nhập mã số thuế đơn vị trong HTKK 2.5.1

• Thread starter nguyen thu xoan
  • Ngày gửi
N

nguyen thu xoan

Sơ cấp
25/11/09
31
0
0
39
ca mau
Chào các bạn ! cho mình hỏi, mình đã tải phần mềm kê khai thuế 2.5.1, mình ko hiểu tại sao khi mình tải về xong và nhập mã số thuế đơn vị vào để làm việc trên hệ thống, nhưng hệ thống lại ko vào được, như thế là sao zậy cả nhà ! giúp mình xử lý lỗi này với !

Khóa học Quản trị dòng tiền
S

saobien221283

Guest
8/3/10
28
0
0
ha noi
bạn phải khởi động lại máy tính, sau đó vào lại là đc mà

N

nguyen thu xoan

Sơ cấp
25/11/09
31
0
0
39
ca mau
mình đã khởi động lại máy và vào lại vẫn không được bạn ah !bạn bào có phát hiện nguyên nhân khác không ? giúp mình với !

wrong

wrong

Cao cấp
16/10/07
714
0
0
41
Hà Nội
bạn thử remove phần mềm đi và cài lại xem!

L

lamtientung

Cao cấp
17/8/09
1,132
1
38
thành phố Bắc Giang
Chào các bạn ! cho mình hỏi, mình đã tải phần mềm kê khai thuế 2.5.1, mình ko hiểu tại sao khi mình tải về xong và nhập mã số thuế đơn vị vào để làm việc trên hệ thống, nhưng hệ thống lại ko vào được, như thế là sao zậy cả nhà ! giúp mình xử lý lỗi này với !
- Bạn có thể cho biết nó báo lỗ thế nào?

Phạm Văn Khang

Phạm Văn Khang

Cao cấp
19/12/05
1,360
31
48
Thái Bình - TP.HCM
Hay là bạn chưa chọn thông tin về cơ quan thuế quản lý sau khi nâng cấp ? bạn thử chọn xem sao.

N

nguyen thu xoan

Sơ cấp
25/11/09
31
0
0
39
ca mau
phần mềm bị lổi ở chổ : khi mình điền mã số thuế vào thì hệ thống không khởi động cho phép mình vào phần mềm mà nó cứ đứng im, mà mình đã nhập mã số thuế khác nhưng cũng không được !

VTM

VTM

Guest
14/10/05
5,506
81
48
TÂY NAM BỘ
phần mềm bị lổi ở chổ : khi mình điền mã số thuế vào thì hệ thống không khởi động cho phép mình vào phần mềm mà nó cứ đứng im, mà mình đã nhập mã số thuế khác nhưng cũng không được !

Bạn ơi, trường hợp của bạn không phải do lỗi phần mềm HTKK mà là lỗi ở HDH.
Bạn khắc phục thử cách này xem: Restore hệ điều hành về thời điểm trước khi xảy ra lỗi trên (trước khi cài HTKK) hoặc sửa lỗi HDH hoặc cài mới HDH.

B

buingocque

Guest
11/8/06
1
0
0
42
Nghe An
remove het di,khoi dong lai may.sau do cai lai htkk thi moi dc

N

nguyenvanphuc

Guest
23/10/06
37
0
0
TP.HCM
Lỗi phần mềm HTKK 2.5.1

Thắc mắc của bạn giống hệt như máy của mình. Khi cài HTKK 2.5.1 vào thì khởi động phần mềm HTKK nhập MST nhấn "đồng ý" mà phần mềm cứ đứng im. Restart lại máy tính cũng vậy. Gỡ bỏ HTKK 2.5.1 và cài đặt lại từ đầu nó cũng vậy.không hiểu nổi.

N

ngdung

Guest
26/5/08
7
0
0
39
hcm
mình cũng bị tương tự, remove rùi cài lại rùi restar .... nói chung làm mọi cách rùi nhưng vẫn im re, ko vào dc. cài lại hệ điều hành là cả 1 vấn đề ý, máy mình là máy chủ, cài lại là die soon !

D

dienhoa

Guest
19/5/10
2
0
0
hanoi
hi Bác, Em cũng bị lỗi y như Bác nói mà không biết làm sao để vào mà hôm nay là 20/5 rồi. hạn cuối nộp báo cáo tháng huhu, các Bác đọc được bài lên tiếng giúp Em với nhé. Em đã cài đi cài lại từ hôm qua đến giờ không biết bao nhiêu lần rồi

N

nguyenbinh2010

Guest
30/3/09
2
0
0
Thủ Đức
Mình cũng bị tình trạng y trang các bác, có ai chỉ dùm tại sao không em làm đủ cách rồi mà không được.

T

tuantq79

Guest
2/3/10
2
0
1
44
Hà Nội
Lỗi này mình chưa gặp bao giờ, bạn thử down ban 2.5.1 khac xem sao. neu ko duoc chac la phai xem lai window roi

N

nguyenbinh2010

Guest
30/3/09
2
0
0
Thủ Đức
Xem lại win nhưng cụ thể là xem lại gì ạ? Em cũng nghĩ là do win nhưng không biết sửa như thế nào. Cứu em với

F

fipi2009

Guest
11/5/10
1
0
0
Tp Thái Bình
em bjo moi lam thue TNCN cho cty, nhung chua dang ky MST cho nhan vien trong cong ty. caac anh chị help dùm

T

Top mo

Sơ cấp
20/1/05
12
0
1
Ha noi
Giống y trang mình. 2 tháng trước vẫn vào được bình thường, tự nhiên mấy ngày gần đây vào thì chỉ nhập xong mã số thuế, bấm đồng ý là nó đứng yên. Gỡ đi cài lại hoài cũng vậy. Mình đành phải đi mượn máy khác để làm quyết toán TNCN. Đã có ai giải quyết được vấn đề này chưa chia sẻ cho mình và mọi người với.

hoang hon mau tim

hoang hon mau tim

Trung cấp
17/11/09
70
1
0
Q1, HCM
Thắc mắc của bạn giống hệt như máy của mình. Khi cài HTKK 2.5.1 vào thì khởi động phần mềm HTKK nhập MST nhấn "đồng ý" mà phần mềm cứ đứng im. Restart lại máy tính cũng vậy. Gỡ bỏ HTKK 2.5.1 và cài đặt lại từ đầu nó cũng vậy.không hiểu nổi.

Máy mình cũng vậy, mấy bữa nay vào được, nhưng giờ nó lại ko vào được. Thử đánh MST mới của cty khác nhưng nó vẫn nhảy lên MST cty mình và đứng im. Ko biết cách khắc phục sao nữa, remove thì die hết dữ liệu:wall::wall:

hoalan_chi

hoalan_chi

Cao cấp
Máy hoalan_chi cũng bị như vậy, nhập MST vào mà nó vẫn đứng im. Mới down về lại phần mềm 2.5.1 trên wkt cài đè lên lại phần mềm 2.5.1, sau đó nó nhảy ra cả 4 phần HTKK 2.5.1:004:, xoá 3 cái nó báo lỗi, vào thùng rác lôi ra lại, sau đó tự nhiên 4 phần nó nhảy còn 2 phần HTKK 2.5.1, tiếp tục xoá 1 phần 2.5.1 hoặc giữ nguyên. Thì nó vẫn vào được bình thường. Các bạn thử cách này xem!

Good luck!

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA