Thắc mắc về mã số thuế ???

• Thread starter MrTien
  • Ngày gửi
M

MrTien

Trung cấp
9/6/09
82
0
0
40
Nha
Chào các bạn

Mình có 1 thắc mắc nhỏ như thế này: KH của mình yêu cầu mình xuất hoá đơn VAT nhưng khi KH cung cấp thông tin thì MST chỉ có 5 chữ số. VD: 10106

MST này khi làm bằng phần mềm HTKK thì nó báo lỗi không cho in, vậy giờ làm sao ?

KH của mình cơ quan quân đội, không biết MST này có hợp lệ không ? nhưng họ bảo MST là như vậy

Khóa học Quản trị dòng tiền
VTM

VTM

Guest
14/10/05
5,506
81
48
TÂY NAM BỘ
Chào các bạn

Mình có 1 thắc mắc nhỏ như thế này: KH của mình yêu cầu mình xuất hoá đơn VAT nhưng khi KH cung cấp thông tin thì MST chỉ có 5 chữ số. VD: 10106

MST này khi làm bằng phần mềm HTKK thì nó báo lỗi không cho in, vậy giờ làm sao ?

KH của mình cơ quan quân đội, không biết MST này có hợp lệ không ? nhưng họ bảo MST là như vậy

Bạn xem như KH không có MST, cứ kê khai bình thường trên BCT, phần MST bỏ trống.
Tôi thấy có rất nhiều trường hợp Cty xây dựng công trình cho bên Quân đội vẫn viết hoá đơn VAT và phần MST thì không ghi (có đâu mà ghi :004:)

M

MrTien

Trung cấp
9/6/09
82
0
0
40
Nha
Nếu báo cáo thuế mà không có MST không biết có sao không ta ?
Dụ này căng àh nhe ????

Viết hoá đơn thì họ bắt ghi nhưng khi nhập vô phần mềm lại báo lỗi.

Có ai bị thế không ta ???

minhcong

minhcong

Constantly Looking
13/12/09
1,109
56
48
Đảo Đào Hoa
Dụ này căng àh nhe ????

hãy liên lạc ngay với người phụ trách cục thuế quản lý công ty bạn. đó có thể là số đuôi của MST chưa đầy đủ.

VTM

VTM

Guest
14/10/05
5,506
81
48
TÂY NAM BỘ
Dụ này căng àh nhe ????

Nói vậy là bạn chưa thấy hoặc chưa biết:(một số Cty bán thức ăn và thuốc thú y thuỷ sản, xuất hoá đơn trực tiếp (không qua đại lý vùng) xuống cho hộ nuôi tôm, cá...vẫn không có MST)

...có lẽ chỉ mình bạn bị thôi

H

honghanh85

Trung cấp
20/12/07
50
0
0
VN
Mình cũng từng gặp trường hợp khách hàng có MST chỉ có 7 số. Nhưng lúc đó mình khai thuế trên excel nên ko bị lỗi như bạn.

H

hoangoclantim1309

Guest
25/1/10
5
0
0
hà nội
Hỏi về thuế TNCN.

các bác cho em hỏi, hiện giờ ở công ty em được cấp mã số thuế TNCN cho nhân viên ở cty, nhưng chưa lấy được thẻ. vậy đơn vị tri trả TTNCN có phải lập báo cáo gì ko. hiên h tiền lương của NV vẫn chưa đến mức phải nộp thuế TNCN. mong các bác cho em hướng giải quyết, thanks!

ketoan4mat

ketoan4mat

Cao cấp
24/4/03
3,906
17
38
Sài Gòn đẹp lắm
theo Luật DN mới thì sắp tới không còn MST cty nữa. mà gọi là Mã số DN (chính là số giấy fép ĐKKD).
Không biết việc này chỉ áp dụng cho DN mới thành lập. hay sẽ áp dụng cho toàn bộ DN hiện có nhỉ?
Và có 1 vài loại hình DN có số giấp phép có chứa kí tự chữ (vdL 13523/GP-HCM). nếu lấy nó làm MST luôn thì sao có thể nhập MST này vào các chương trình phần mềm của thuế hiện có đc nhỉ ? (HTKK, TNCN...).

M

moonnight85

Sơ cấp
18/4/10
13
1
0
hà nội
Công ty mình cũng chuyên xuất hoá đơn cho khối hành chính công, khi khai báo mã số thuế của họ trên phần mềm thì báo lỗi nên mình cũng để trống. vì mình có hỏi thì được biết đó chỉ là mã số sử dụng ngân sách nhà nước nên không cần khai đâu bạn ạ

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA