Nội dung cần thiết khi ký hợp đồng kiểm toán

• Thread starter Thanh Nam
  • Ngày gửi
Thanh Nam

Thanh Nam

Admin
Thành viên BQT
Quản lý cao cấp
24/4/03
3,314
1,123
113
HCM
www.famaconsulting.vn
Bạn nào có kinh nghiệm trong việc ký hợp đồng kiểm toán báo cáo tài chính có thể bật mí cho tôi biết được không ? (Các điều khoản cần phải có và không thể thiếu) :help Ai bật mí xin đãi 1 chầu ? :bia

Khóa học Quản trị dòng tiền
Thanh Nam

Thanh Nam

Admin
Thành viên BQT
Quản lý cao cấp
24/4/03
3,314
1,123
113
HCM
www.famaconsulting.vn
Hm không ai giúp được mình đành phải tự ký hợp đồng thôi ! :chuoi :a3 :chuoi :a3 :chuoi :a3 :chuoi :a3 :chuoi :a3

A

Anhchuot

Lên thớt...
23/7/03
362
6
18
Hanoi
www.
ktnb đã kí rồi hả? vậy truyền lại kinh nghiệm cho anh em trên này đi :thank

Thanh Nam

Thanh Nam

Admin
Thành viên BQT
Quản lý cao cấp
24/4/03
3,314
1,123
113
HCM
www.famaconsulting.vn
he.. he.. phải một chầu bia :a3 mới tiết lộ được chứ :talk :wall :talk :wall :talk

L

linhnv

Guest
Không biết các hợp đồng kiểm toán thông thường giá cả thế nào?

Thanh Nam

Thanh Nam

Admin
Thành viên BQT
Quản lý cao cấp
24/4/03
3,314
1,123
113
HCM
www.famaconsulting.vn
Hợp đồng kiểm toán giá cả thường rất trời ơi, ktnb có hỏi vì sao họ định giá cao thế thì bên kiểm toán độc lập thường chỉ mỉm cười và không có câu trả lời. Theo ktnb thì họ :
+căn cứ trên kinh nghiệm của người đi khảo sát thực tế tại đơn vị
+căn cứ đối tượng ( giàu hay nghèo)
và họ thường ra giá cao để không bị hố. :leu:

H

hongminh

Guest
11/2/04
51
0
0
113
Hà Nội
www.mylinh.info
Cty của bạn chắc lớn lắm. Mình quen 1 anh làm cho 1 cty Kiểm toán của Mỹ. Lương của họ rất cao, tính theo giờ làm việc. Nếu Cty bạn thuê 1 Cty Kiểm toán " thường thường bậc trung" thì may ra có cái giá rẻ hơn chăng ? :cool

Thanh Nam

Thanh Nam

Admin
Thành viên BQT
Quản lý cao cấp
24/4/03
3,314
1,123
113
HCM
www.famaconsulting.vn
DNNN chỉ khuyến khích xài hàng nội thôi, hàng ngoại mắc lắm không có tiền trả đâu . :leu:

N

nlan234

Guest
28/2/04
24
0
1
TP.HCM
Truy cập trang
Mình không nghĩ nhu vậy đâu

Thường các công ty kiểm toán tư như, mình thấy họ cũng lấy giá bèo lắm (kkhỏang 1.000 USD trở xuống), còn các công ty nước ngoài thi cao gấp từ 10 lần trở lên đó.
Còn kinh nghiệm ký hợp đồng kiểm toán hả? Theo mình thấy thì bên kiểm toán nêu ra những điều kiện nào thì mình cũng có thể yêu cầu họ như vậy.

T

tudinhhuong

Guest
30/12/04
14
0
0
Thanh Pho Ho Chi Minh
Không hẳn như bạn nói đâu. Tiền nào của nấy mà ... Nhưng hiện nay theo tớ biết thì thường các công ty Kiểm toán thường chạy theo chỉ tiêu doanh thu nên down gia để cạnh tranh giữ lắm... Vì vậy, để tìm được công ty kiểm toán như ý chỉ thông qua sự giới thiệu của các công ty quen thoi.... Con không thi cứ xin báo giá của các công ty kiểm toán mà bạn muốn sử dụng dịch vụ ..rồi chọn ra giá phí ưng ý nhất...(không sợ bị hố nữa nhé).

H

hangcola

Guest
Các bạn cho mình hỏi: dựa trên kinh nghiệm thực tế của mình, các bạn có thể gợi ý giúp mình một vài Công ty Kiểm toán Việt Nam (được phép hoạt động) có chất lượng với.
Mình đang cần gấp mà không có thông tin để tham khảo.

Cảm ơn rất rất nhiều và sẽ hậu tạ sau (****hậu tạ theo yêu cầu, gì cũng được miễn không phải là những thứ ngoài khả năng***)

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA