Quyết toán thuế

• Thread starter tungtt10
  • Ngày gửi
L

LuongKhanhToan

Cao cấp
30/5/05
217
0
16
Ha Noi
meovang nói:
công ty mình là công ty cổ phần thành lập từ 10/2003.Khi mới thành lập cô kế toán cũ k biết có chế độ miẽn giảm thuế. Vậy bây giờ mình bổ xung có được không, hồ sơ thủ tục như thế nào? cảm phiền chỉ giúp.
Bạn xem lại trong Nghị định 164 về thuế TNDN xem công ty bạn có thuộc đối tượng được miễn giảm thuế TNDN không nhé.

Khóa học Quản trị dòng tiền
H

hipoorless

Guest
7/9/05
1
0
0
42
hanoi
Ban xem them tt128 huong dan ve thue TNDN nua nhe!

Q

Quynh Huong

Trung cấp
13/9/05
107
0
0
46
Hanoi
lannhu nói:
Nếu chưa đăng ký làm kế tóan máy (không phân biệt excel hay phần mềm) thì bạn phải viết tay.
Theo tôi biết thì muốn làm kế toán trên excel thì ta không cần fải đăng ký. Vì đó cũng chỉ như cái bút thôi. Có điều bạn fải in ra và có đầy đủ chữ ký người lập, KTT, Giám đốc; trường hợp có nhiều trang thì fải đánh số trang và đóng dấu ráp lai thôi.

L

lannhu

It's me!
14/10/04
1,372
2
0
43
~S~
Quynh Huong nói:
Theo tôi biết thì muốn làm kế toán trên excel thì ta không cần fải đăng ký. Vì đó cũng chỉ như cái bút thôi. Có điều bạn fải in ra và có đầy đủ chữ ký người lập, KTT, Giám đốc; trường hợp có nhiều trang thì fải đánh số trang và đóng dấu ráp lai thôi.
Hic, ngày xưa khi đi đăng ký hình thức kế tóan cho DN mình cũng nghĩ đơn giản như vậy đấy. Cứ nghĩ phải là dùng phần mềm thì mới gọi là kế tóan máy, thế là stick vào chữ "Không". Sau này QT thuế mới biết, không chỉ bị phạt mà còn phải è cổ ra viết gãy cả tay đấy, hichic. Bây giờ, ở 1 số chi cục người ta làm cái form đăng ký rõ ràng hơn.
-DN có dùng máy vi tính để hạch toán?
-Bằng phần mềm? (nếu có)

Q

Quynh Huong

Trung cấp
13/9/05
107
0
0
46
Hanoi
To Lannhu
Ủa vậy hả. Chắc tại mình lạc hậu về quy định rồi hoặc tại Hà nội không yêu cầu như vậy. Vì ngày xưa cty mình không cần đăng ký. Còn cty bgiờ lại sử dụng phần mềm rồi. :). Vậy là thêm một bài học. Thanks.

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA