Mỗi tuần một chuyên đề

Xét tuyển công chức 2013

• Thread starter phanvanthuan89
  • Ngày gửi
Trạng thái
Không mở trả lời sau này.
V

vunguyenhung

Trung cấp
Ðề: Xét tuyển công chức 2013

Anh em nào xét tuyển ờ Kiên Giang ko ?
ko biết đến cuối năm có tổ chức phỏng vấn được ko . lại đợi sang năm . ko biết mấy ông làm ăn kiểu gì mà giờ này ............

Khóa học Quản trị dòng tiền
T

trainoitrull

Cao cấp
6/11/09
299
0
16
HN

....................................

Sửa lần cuối:
L

luonghueblqn

Trung cấp
7/8/12
54
0
0
33
quang ninh

Mình nghe ông chú làm bên nhà nước nói phỏng vấn là chúng ta ra tới Hà Nội, có ai đang ôn khi buồn hay nản nói chuyện vs mình và cùng trao đổi nhé. 01682143097. Chúng ta cùng ôn thi nhé

Mình nghỉ là không đâu
tin chính xác ko bạn, mọi năm là phỏng vấn ở cục thôi, cục nào pv cục đó, nghe nói năm nay tổng cục vào cuộc ko biết có đúng ko, mà ko biết bao giờ thì pv nhỉ

từ nay đến 11 sẽ có thông báo danh sách + điểm hs. sau đó có 10 ngày để sửa điểm hs, tiếp đó 10 ngày thì phỏng vấn, kết quả sẽ có sau 1 tháng, tuy nhiên tg phúc khảo thì chịu, chắc đầu năm 2014 đi làm :wall:
chính xác ko bạn ơi, như vậy là 11/7 sẽ có thông báo danh sách à, như vậy là khoảng đầu tháng 8 bắt đầu phỏng vấn à

Sửa lần cuối:
T

trainoitrull

Cao cấp
6/11/09
299
0
16
HN

...........................

Sửa lần cuối:
T

thuhoakkt

Sơ cấp
18/5/13
21
0
0
dak nong

từ nay đến 11 sẽ có thông báo danh sách + điểm hs. sau đó có 10 ngày để sửa điểm hs, tiếp đó 10 ngày thì phỏng vấn, kết quả sẽ có sau 1 tháng, tuy nhiên tg phúc khảo thì chịu, chắc đầu năm 2014 đi làm :wall:

Thông tin ở đâu vậy bạn.hi vọng là nhanh nhanh chút

N

nongdon

Sơ cấp
13/3/10
12
0
0
36
Thái Nguyên

Có add nào xét thuế Bắc Kan ko? vào trao đổi chút nhỉ

T

thueoithue07

Sơ cấp
3/7/13
24
0
0
QN

Có bạn nào ở quảng nam không nhỉ?

L

lethuylinhqt

Trung cấp
29/8/12
107
0
0
37
Hà Nội

tuần này chắc sẽ có thông báo thôi

năm nay ko có chuyện pv tại cục nhé, có thể theo cụm nếu tổ chức dc, nhưng khả năng cao là tống về hn hết

Ghớm, bạn này cứ làm như chúng t là "heo" không =... Nhưng dù sao cũng cảm ơn thông tin của bạn (nếu đúng),hehe. Đang mong ngóng từng ngày...

Hix, phỏng vấn mà cũng phải phúc khảo à? Điểm xét tuyển thì rõ rồi, phỏng vấn thì có bài làm, chắc cũng ko nhiều, lại còn phúc khảo nữa, thế thì kể cả pv xong, có điểm vẫn ko chắc chắn mình có được hay không nhỉ? 2014 thì quá lâu...

Mình nghe ông chú làm bên nhà nước nói phỏng vấn là chúng ta ra tới Hà Nội, có ai đang ôn khi buồn hay nản nói chuyện vs mình và cùng trao đổi nhé. 01682143097. Chúng ta cùng ôn thi nhé

Mình nghỉ là không đâu

Lại có chú làm NN rồi...hihi...ít ra thì cũng update thông tin...

Sửa lần cuối:
Z

zuthanh

Sơ cấp
27/10/10
32
0
6
ca mau

đợi chờ không là hạnh phúc

C

ChuThi Tranh

Sơ cấp
23/5/13
8
0
0
Đien Bien

Lịch phỏng vấn sẽ thông báo trên website đúng không các bạn?

S

suzy trang

Sơ cấp
3/7/13
38
0
0
daklak

Như năm 2011 là sau khi nộp hồ sơ khoảng 2 tháng là có kết quả, không bít năm nay thía nào đây???????????

N

nguyen thi hai en

Cao cấp
15/5/13
353
51
18
35
Việt Trì - Phú Thọ

Mình cũng xét tuyển đang chờ lịch phỏng vấn, cũng hoang mang quá.
mình thấy người ta bảo thi luật thuế gtgt, tndn, tncn, qlt, can bo công chức
nhưng mình xem thông báo tuyển dụng năm 2011 họ ghi nội dung phỏng vấn ở cục Yên Bái ntn:
b. Phỏng vấn về trình độ chuyên môn, nghiệp vụ của người dự xét tuyển. Nội dung phỏng vấn, gồm:
- Về kiến thức: kiến thức chuyên môn; kiến thức hành chính.
- Về kỹ năng xử lý công việc: kỹ năng giải quyết chuyên môn; kỹ năng hành chính.
- Về hiểu biết hệ thống Thuế; những kiến thức kinh tế xã hội có liên quan.
mà hoang mang quá.

Ko có ai xét tuyển rồi còn nhớ bảo cho mình với. huhuhu.
mấy kĩ năng đó học ở đâu nhỉ?

Hình như là ko hay sao ý. tuỳ từng tỉnh. mình xem trên trang web tổng cục thuế cũng ko thấy, trên trang web cục thuế YB cũng ko thấy. hay họ chỉ gửi thư thôi nhỉ?

Khi nào mới pv nhờ mọi người nhờ. huhuhuhu
cầu mong là sớm mình ko muốn muộn quá. :(((

Sửa lần cuối:
N

nguyen thi hai en

Cao cấp
15/5/13
353
51
18
35
Việt Trì - Phú Thọ

Mình nộp cục Yên Bái. mình năm 2011 mình có thi đâu, nên cũng ko bit.
chắc chuyên môn nv chiếm phần nhiều điểm
mình ko bit hỏi sâu hay ko, thấy bảo hỏi dễ thôi.
bạn cứ học kĩ vào. bạn xt ở đâu vậy

K

ktv1901

Sơ cấp
3/7/13
5
0
1
tp hcm

Minh nghe noi xet tuyen chac con ong chau cháu cha vao hết rồi, không biết còn suất nào cho tụi mình không, may mắn là chính.

Minh cung đăng ký kiên giang, ma eo oi,chắc không đến lượt mình quá cocc hết rồi

Sửa lần cuối:
P

pinpin 1991

Sơ cấp
19/5/13
48
0
0
32
giao thuy - nam dinh

Mọi người ơi.có biết lịch phỏng vấn không ạ.mình định đi sang Nga chơi mà không giám đi.sợ đi lại đúng thời gian phỏng vấn.huhu.có ai biết khi nào phỏng vấn,phỏng vấn xong thì bao giờ đc đi làm không ?

T

thueoithue07

Sơ cấp
3/7/13
24
0
0
QN

Mình cũng xét tuyển đang chờ lịch phỏng vấn, cũng hoang mang quá.
mình thấy người ta bảo thi luật thuế gtgt, tndn, tncn, qlt, can bo công chức
nhưng mình xem thông báo tuyển dụng năm 2011 họ ghi nội dung phỏng vấn ở cục Yên Bái ntn:
b. Phỏng vấn về trình độ chuyên môn, nghiệp vụ của người dự xét tuyển. Nội dung phỏng vấn, gồm:
- Về kiến thức: kiến thức chuyên môn; kiến thức hành chính.
- Về kỹ năng xử lý công việc: kỹ năng giải quyết chuyên môn; kỹ năng hành chính.
- Về hiểu biết hệ thống Thuế; những kiến thức kinh tế xã hội có liên quan.
mà hoang mang quá.

Ko có ai xét tuyển rồi còn nhớ bảo cho mình với. huhuhu.
mấy kĩ năng đó học ở đâu nhỉ?

Hình như là ko hay sao ý. tuỳ từng tỉnh. mình xem trên trang web tổng cục thuế cũng ko thấy, trên trang web cục thuế YB cũng ko thấy. hay họ chỉ gửi thư thôi nhỉ?

Khi nào mới pv nhờ mọi người nhờ. huhuhuhu
cầu mong là sớm mình ko muốn muộn quá. :(((
bạn ah, mình đọc thông báo tuyển dụng năm 2011 và 2013 là khác nhau về nội dung ôn thi mà bạn. Mình thấy năm 2013 chỉ có chuyên môn nghiệp vụ thuế thôi mà, nên mình nghĩ ko cần học mấy cái luật CBCC, hay QLNN gì đâu.
Các bạn khác có ý kiến j không?

Mọi người ơi.có biết lịch phỏng vấn không ạ.mình định đi sang Nga chơi mà không giám đi.sợ đi lại đúng thời gian phỏng vấn.huhu.có ai biết khi nào phỏng vấn,phỏng vấn xong thì bao giờ đc đi làm không ?
pinpin bạn học dc cái j rồi?

P

pinpin 1991

Sơ cấp
19/5/13
48
0
0
32
giao thuy - nam dinh

Mình chưa học gì cả.sợ học bây giờ rồi quên hết.hi

S

suzy trang

Sơ cấp
3/7/13
38
0
0
daklak

Không biết khi nào phỏng vấn đây:005:

L

lethuylinhqt

Trung cấp
29/8/12
107
0
0
37
Hà Nội

Có ai xt ở Sơn La không vậy? Thấy 1 bạn trên này bảo sắp có kết quả, dsach và lịch phỏng vấn rồi mà. T nghĩ trong tháng này thôi...nếu tất cả về HN thì tốt quá, m cũng đỡ phải lên SLA.

T thấy mọi ng nên tranh thủ tg này để ôn thi thì tốt hơn...

T nghĩ là không hỏi quá sâu đâu, vì đâu phải ai cũng học chuyên về thuế má đâu mà hiểu được, toàn ngành kinh tế thì chắc chỉ hỏi kiến thức về kinh tế thôi. Lần trước t phỏng vấn ở Bộ Tài Nguyên, họ cũng hỏi ít lắm, nhưng ở đó chắc là cơ cấu hết rồi còn ở thuế t nghĩ là minh bạch hơn... Hi vọng chúng ta sẽ gặp may mắn...

Trạng thái
Không mở trả lời sau này.

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA