Mỗi tuần một chuyên đề

Xét tuyển công chức 2013

• Thread starter phanvanthuan89
  • Ngày gửi
Trạng thái
Không mở trả lời sau này.
N

nguyenduykg2801

Sơ cấp
27/6/13
11
0
0
Kiên Giang
Ðề: Xét tuyển công chức 2013

Mấy bạn ở Kiên Giang trong đây nhiều nhỉ! 15 chỉ tiêu kiểm tra viên chắc khó bon chen. Hôm qua đi nhậu với thằng bạn có thông tin trong Cục thuế tỉnh là đợt thi năm ngoái tới giờ vẫn chưa phân công nhận việc nữa. Vậy chắc đợt này làm dần dần cũng sang tận giữa năm sau.:wall:

Khóa học Quản trị dòng tiền
L

luonghueblqn

Trung cấp
7/8/12
54
0
0
33
quang ninh

Rốt cuộc là đầu tháng 8 hay đầu tháng 9 pv vây? huhu

P

pinpin 1991

Sơ cấp
19/5/13
48
0
0
32
giao thuy - nam dinh

Ai có thông tin gì chưa? Đợi mãi mà chẳng.có gì hết.sôi nổi lên đi mọi người......

S

suzy trang

Sơ cấp
3/7/13
38
0
0
daklak

Có ai có thông tin chính xác gì không lên báo cho mọi người biết với nghe đồn là tháng 8 phỏng vấn mà không biết chính xác không nữa:015:

L

lethuylinhqt

Trung cấp
29/8/12
107
0
0
37
Hà Nội

Đợt xét tuyển lần này, cỏ vẻ mọi người ít trao đổi hơn trên thi tuyển.

Lần trước lethuylinhqt phỏng vấn ở Bộ Tài Nguyên: ho thi gồm những nội dung gì vậy? CB Phỏng vấn có thoải mái ko vậy?

Họ hỏi về kiến thức chuyên ngành, em nhớ hình như là có câu: Trình bày các yếu tố của chỉ tiêu kinh tế kỹ thuật hay đại loại thế (vì câu này em ko được học nên em ko trả lời được, cán bộ thì thoải mái lắm ạ, có 2 người, 1 nam và 1 nữ, rất cởi mở và không gây tâm lí cho thí sinh đâu... Tóm lại là lần đó em ko học gì nên chẳng nhớ gì, em cũng thành thật khai báo là em đi thi cho biết nên không học...chắc ko được 50đ... mà giờ còn chưa có điểm nốt.

Mấy bạn ở Kiên Giang trong đây nhiều nhỉ! 15 chỉ tiêu kiểm tra viên chắc khó bon chen. Hôm qua đi nhậu với thằng bạn có thông tin trong Cục thuế tỉnh là đợt thi năm ngoái tới giờ vẫn chưa phân công nhận việc nữa. Vậy chắc đợt này làm dần dần cũng sang tận giữa năm sau.:wall:

Hình như mới có kết quả phúc khảo tháng trước mà... Lần đó thi đợt tháng 12/2012, nghĩa là lúc nộp hồ sơ chắc cũng tầm tháng 11. Nếu tương tự như vậy, chúng ta nộp hồ sơ tháng 6, chắc khoảng tháng 3 năm sau mới có kq. Nhưng theo t thì lần này quy mô nhỏ hơn, chỉ tiêu ít hơn, ở các tỉnh xa xôi hơn, hình thức tuyển đơn giản hơn nên có thể sẽ nhanh hơn... Mấy bác NN là bậc thầy luyện cao su mà, nói thật là nếu muốn làm nhanh thì có gì khó đâu... Thi ĐH cũng chỉ có 1 tháng sau có điểm mà.

Sửa lần cuối:
S

suzy trang

Sơ cấp
3/7/13
38
0
0
daklak

[Mấy bác NN là bậc thầy luyện cao su mà, nói thật là nếu muốn làm nhanh thì có gì khó đâu... Thi ĐH cũng chỉ có 1 tháng sau có điểm mà.
[/QUOTE]
đúng rồi.
Quan trọng là họ có muốn nhanh hay ko.[/QUOTE]

kiểu này chắc còn đợi dài dài rồi:wall:

D

diemkg

Sơ cấp
19/5/13
12
0
0
33
kiengiang

Theo mình nghĩ trong thág 8 là pv thôi,thời gian nộp hs và lên ds 1tg là cũng gần giữa tg 7 rùj,10ng để phúc khảo điểm,thêm 10ng nữa hoàn tất để pv.còn kq pv chắc cũng nhanh thuj vì chấm mỗi điểm pv mà!thờj gian sắp việc thì 5-6tg gí đó,k0 biết năm nay thế nào!

L

lethuylinhqt

Trung cấp
29/8/12
107
0
0
37
Hà Nội

đúng rồi.
Quan trọng là họ có muốn nhanh hay ko.
Em vừa lảng sang bên thớt Thi tuyển công chức thuế 2012, nghe mọi người bên đó nc thích lắm í, mới đi làm có 2 - 3ngày đã được nhận luơng rồi. Có lẽ ae mình bên này cũng phải cố gắng được như vậy thôi...

N

nguyenduykg2801

Sơ cấp
27/6/13
11
0
0
Kiên Giang

Chuyến xét này dựa nhiều vào điểm học tập, bạn nào có điểm học tập tốt thì có lợi thế 1 nửa rồi, mình thì be bét...:039:

L

lethuylinhqt

Trung cấp
29/8/12
107
0
0
37
Hà Nội

T còn chưa rõ lắm cái vụ quy từ điểm chữ ra điểm hệ số 10 cơ í. T được 3,02 (B) thì chẳng biết có phải là được 7,7 ko nhỉ? Có ai biết không thì chia sẻ để ae tham khảo?

L

lehoangnguyen1911

Trung cấp
22/5/10
128
0
16
40
hạ long

Truoc tien xin lou moi nguoi vi bai viet ko co dau.
Nhu nam 2011, thang 9 thong bao xet tuyen thi cuoi thang 11 co ket qua tren web TCT, thang 3 /2012 moi di lam.
Ve noi dung on thi: ky nang giai quyet cong viec chinh la viec giai quyet nhung tinh huong cu the lien quan den chuyen mon nghiep vu. Hoc ky 4 luat thue: gtgt, tndn, tncn, quan ly thue. Doc cac nghi dinh, thong tu huong dan, sua doi cua 4 luat thue tren. Chu y nhung diem moi cua cua nhung van ban ban hanh ve sau. Tim hieu qua
luat sua doi moi thong qua hom 19/6.
Hoc va hieu luat can bo cong chuc: Hoc phan qd ve cong chuc tw, tinh, tp; qd chung ve can bo cc; quy dinh ve quan ly can bo cc.
Hoc Chuc nang, nv,qn,cc
tc cua tong cuc thue truc thuoc bo tai chinh.
Tim hieu qua ve chien luoc cai cach va hien dai hoa nganh thue 2011-2020.
Nhung cau hoi khac ve ban than, ly do xet tuyen,....
Noi chung la phai hieu luat. Co ban gio van chua biet xet tuyen cai gi thi toi nghi la co hoi danh cho ban la rat it.
Rieng cuc thue tinh Quang Ninh co gan 80 ho so xet tuyen trong khi chi tieu chi co 8. Dot xt 2011 chi 5 hso xet tuyen thoi, lay 3. Noi vay la cac ban cung biet tinh hinh nam nay la rat kho khan. Co su tang dot bien ve so luong dang ky du thi.
Tum lai la hay co gang len moi nguoi. Hay tin vao su ming bach cua nganh thue.

L

lethuylinhqt

Trung cấp
29/8/12
107
0
0
37
Hà Nội

Truoc tien xin lou moi nguoi vi bai viet ko co dau.
Nhu nam 2011, thang 9 thong bao xet tuyen thi cuoi thang 11 co ket qua tren web TCT, thang 3 /2012 moi di lam.
Ve noi dung on thi: ky nang giai quyet cong viec chinh la viec giai quyet nhung tinh huong cu the lien quan den chuyen mon nghiep vu. Hoc ky 4 luat thue: gtgt, tndn, tncn, quan ly thue. Doc cac nghi dinh, thong tu huong dan, sua doi cua 4 luat thue tren. Chu y nhung diem moi cua cua nhung van ban ban hanh ve sau. Tim hieu qua
luat sua doi moi thong qua hom 19/6.
Hoc va hieu luat can bo cong chuc: Hoc phan qd ve cong chuc tw, tinh, tp; qd chung ve can bo cc; quy dinh ve quan ly can bo cc.
Hoc Chuc nang, nv,qn,cc
tc cua tong cuc thue truc thuoc bo tai chinh.
Tim hieu qua ve chien luoc cai cach va hien dai hoa nganh thue 2011-2020.
Nhung cau hoi khac ve ban than, ly do xet tuyen,....
Noi chung la phai hieu luat. Co ban gio van chua biet xet tuyen cai gi thi toi nghi la co hoi danh cho ban la rat it.
Rieng cuc thue tinh Quang Ninh co gan 80 ho so xet tuyen trong khi chi tieu chi co 8. Dot xt 2011 chi 5 hso xet tuyen thoi, lay 3. Noi vay la cac ban cung biet tinh hinh nam nay la rat kho khan. Co su tang dot bien ve so luong dang ky du thi.
Tum lai la hay co gang len moi nguoi. Hay tin vao su ming bach cua nganh thue.
Anh ơi, cho em hỏi chút ạ...
- Kỹ năng gq những tình huống cụ thể liên quan đến cmnv về cơ bản là những kỹ năng gì ạ?
- Anh có thể cho cả nhà file của những thông tư, nghị định hd, sửa đổi của 4 luật thuế được ko?
- Chiến lược cải cách và hiện đại hóa ngành thuế giai đoạn 2011-2020.
Em ko học về thuế nên nói thật là em ko hiểu, mà chỉ học những gì trong tài liệu thôi, nếu bị cán bộ hỏi khó chắc chịu luôn ạ.

L

lehoangnguyen1911

Trung cấp
22/5/10
128
0
16
40
hạ long

Ve tai lieu luat thue va cac thong tu, nghi dinh em vao trang web: tracuuphapluat.info la co het.
Chien luoc cai cach va hien dai hoa nganh thue gd 2011-2020 em chiu kho tim tren google di.
Ky nang giai quyet nhung tinh huong cu the ve chuyen mon nghiep vu la nguoi ta se dua ra cho em mot vi du ve mot tinh huong cu the, em phai van dung 4 luat thue tren de tra loi cho phu hop. Vi du nhe: trong mot lan di kiem tra tai dia ban quan ly, mot chien sy cong an phuong X thay co 2 cua hang kinh doanh tap hoa co qui mo nhu nhau nhung lai co so thue nop hang thang khac nhau. Chien sy cong an nay dang la thanh vien cua hoi domg tu van thue phuong X. Cong an A da nghi rang day la viec cua cq quan ly thue nen ko can thiep. Ban hay cho biet nhan dinh do la dung hay sai? Giai thich!

L

lethuylinhqt

Trung cấp
29/8/12
107
0
0
37
Hà Nội

Ve tai lieu luat thue va cac thong tu, nghi dinh em vao trang web: tracuuphapluat.info la co het.
Chien luoc cai cach va hien dai hoa nganh thue gd 2011-2020 em chiu kho tim tren google di.
Ky nang giai quyet nhung tinh huong cu the ve chuyen mon nghiep vu la nguoi ta se dua ra cho em mot vi du ve mot tinh huong cu the, em phai van dung 4 luat thue tren de tra loi cho phu hop. Vi du nhe: trong mot lan di kiem tra tai dia ban quan ly, mot chien sy cong an phuong X thay co 2 cua hang kinh doanh tap hoa co qui mo nhu nhau nhung lai co so thue nop hang thang khac nhau. Chien sy cong an nay dang la thanh vien cua hoi domg tu van thue phuong X. Cong an A da nghi rang day la viec cua cq quan ly thue nen ko can thiep. Ban hay cho biet nhan dinh do la dung hay sai? Giai thich!

Trời đất...em vừa vào tìm và đã tìm ra cơ số các thông tư, nghị định... Quá nhiều, làm sao mà học và nhớ hết được trong khi từ trước tới nay lại chẳng hiểu gì về ngành này cả. Nản quá ạ!

L

lehoangnguyen1911

Trung cấp
22/5/10
128
0
16
40
hạ long

Truoc tien em doc that ky 4 luat thue (co the noi la hoc thuoc). Sau do em hoc thong tu huong dan luat do ( nghi dinh bo qua cung dc). Thue gtgt - TT 06/2012, tt65/2013. Thue TNDN - TT 123/2012. Thue TNCN - TT 84. Luat QLT - TT 28/2011. Tim doc diem moi cua luat so 31, 32 la luat sua doi bo sung moi duoc QH thong qua hom 19/6/2013. Goc van la luat ma ra em a. Thong tu de minh doc hieu thoi. O truong chac chang ai duoc hoc ve thue dau em cu yen tam di. On tap nghiem tuc chac la ok thoi.

T

trainoitrull

Cao cấp
6/11/09
299
0
16
HN

..................................

Sửa lần cuối:
L

lehoangnguyen1911

Trung cấp
22/5/10
128
0
16
40
hạ long

Co nhung dieu khoan doc trong luat rat kho hieu va ko ro. Vi vay phai tim doc trong thong tu. Vi du don gian ve luat thue gtgt: gia tinh thue gtgt cua hang hoa luan chuyen noi bo ? Thuoc chua benh trong goi dv chua benh do bo y te quy dinh chiu thue suat thue gtgt la bao nhieu %? Nhung khoan trich khau hao tscd nhu the nao thi ko duoc tinh vao chi phi duoc tru khi tinh thu nhap chiu thue TNDN? Chi doc luat ban co tra loi dc ko?

Sửa lần cuối:
N

nguyen thi hai en

Cao cấp
15/5/13
353
51
18
35
Việt Trì - Phú Thọ

Anh lehoangnguyen1911 ơi. cho em hỏi về cái vd cái. anh lấy ví dụ ở đâu vậy?
em thắc mắc tại sao chiến sĩ công an lại làm về thuế, lại là thành viên tư vấn thuế phường x, em tưởng ngành nào thì làm ngành nấy chứ.
anh trả lời ví vụ dùm em mới.

L

lehoangnguyen1911

Trung cấp
22/5/10
128
0
16
40
hạ long

Tai dieu 12 luat QLT quy dinh ve thanh phan tham gia hoi dong tu van thue xa, phuong, thi tran bao gom: a. Dai dien UBND, mat tran to quoc, cong an xa phuong thi tran.
b. Dai dien hgd, ca nhan kinh doanh
c. Dai dien chi cuc thue ql tren dia ban xa, phg, tt.
Anh cong an nay phai co trach nhiem tu van cho cqthue ve muc thue phai nop cua 2 ho kinh doanh tren nham dam bao tinh cong bang va hop ly trong cong tac qlt.
Mat khac, tai dieu 4 luat QLT co quy dinh: Moi co quan, to chuc, ca nhan phai co trach nhiem tham gia quan ly thue.

Em hoi the tuc la em chua hoc ky luat QLT phai khong? Co gang on tap nhe. Sap co lich phong van roi.

Trạng thái
Không mở trả lời sau này.

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA