Xét tuyển công chức 2013

• Thread starter phanvanthuan89
  • Ngày gửi
Trạng thái
Không mở trả lời sau này.
L

lethuylinhqt

Trung cấp
29/8/12
107
0
0
38
Hà Nội
Ðề: Xét tuyển công chức 2013

Minh ko bit cac tinh khac the nao chu Quang ninh nam nay so nguoi dang ki xet tuyen tang vot. Co mem nao QNinh ko nhan dong huong cai nhi.

Minh dang hoc cai phan Qly nha nuoc. Kho gam nhat la phan nay, nhin vao la da hoa mat chong mat rui.

Oh, anh học cả QLNN à, em chưa mò gì tới cái này. Chết thật, có 4 cái luật mà còn ko học nổi, còn thêm QLNN chắc ốm mất...

Hehe, theo như năm nay thì nộp nhiều lắm, tại không tham gia diễn đàn thôi, tình hình là hôm nay đã là 15/7 mà vẫn chưa thấy có danh sách gì hết, có ai biết năm 2011 trình tự thời gian từ lúc nộp đến lúc có danh sách, phỏng vấn, có kết quả, đi làm không ???, mình xét tuyển cục thuế Kiên Giang đây

Cũng có thể, vì mình nhờ ng nộp hồ sơ nên ko cập nhật được thông tin...

Cả nhà chịu khó ôn tập tốt vào chứ năm nay kho khăn lắm, đợt này COCC đã đặt chỗ rất n nên cả nhà cần cố gắng hơn nữa!

Thôi, đừng nói tới cocc nữa...dù có hay ko thì thớt này chỉ dành để cho cả nhà trao đổi thông tin, kiến thức liên quan tới buổi phỏng vấn thôi...

Sửa lần cuối:
Khóa học Quản trị dòng tiền
L

lehoangnguyen1911

Trung cấp
22/5/10
128
0
16
41
hạ long

Linh oi con hoc ca cai luat can bo cong chuc dai 18 trang nua day em a. Sap dien vi luat mat roi...

L

lethuylinhqt

Trung cấp
29/8/12
107
0
0
38
Hà Nội

Linh oi con hoc ca cai luat can bo cong chuc dai 18 trang nua day em a. Sap dien vi luat mat roi...

Em thật là ko may, ngày trước em đi thi TNMT thì lại là xét tuyển viên chức nên ngày đó em chỉ học luật viên chức, giờ cái này tuyển công chức thế là lại phải học luật cc, tiếc thật, chẳng được dùng lại kiến thức gì cả, phải học từ đầu...

Còn cái luật qlnn có phải là cái đính kèm này ko ạ? Em lấy bên thuế 2012:
Nếu còn thiếu anh cho em xin thêm nhé! Tks a!

Đính kèm

• qlnn ve kt.doc
    340 KB · Lượt xem: 15
  • QLNNvềKT chuyênđế17.doc
    315.5 KB · Lượt xem: 19
Sửa lần cuối:
L

lehoangnguyen1911

Trung cấp
22/5/10
128
0
16
41
hạ long

Qlnn em hoc chuyen de 16, 17 ve ql kinh te va quan ly tai chinh ay.

M

methiu

Trung cấp
26/1/13
62
0
0
35
Ha Noi

Các bạn cho minh hỏi cục trưởng cục thuế và cục phó tại cục thuế các tỉnh do ai bổ nhiệm không ak / Giúp minh nhé . chờ giấy báo thi mà lâu kinh

N

nguyenduykg2801

Sơ cấp
27/6/13
11
0
0
Kiên Giang

Thiệt tình là khó học thật, mình nghĩ đầu mình to lên rồi, thấy nặng trình trịch. Có ai liên lạc được với những người đã từng xét tuyển năm 2011 chia sẽ về cách thức phỏng vấn như nào đi, không cần phải nội dung mà chỉ là cách thức tổ chức và hình thức phỏng vấn thôi cho đỡ hoang mang. Mình mới ra trường nên sợ mấy cái vụ phỏng vấn này lắm.

P

phanvanthuan89

Sơ cấp

Nói như bạn thì Tgtgt đầu vào chưa dc Khấu trừ la 200 thì đủ điều kiện khấu trừ trong tháng rồi

Các bạn ơi. Khuyến mại, chi phí hỗ trợ vận chuyển của hàng hóa mua vào mà DN thương mại được hưởng có tính là thu nhập khác để tính thuế TNDN không?

Sửa lần cuối:
T

thueoithue07

Sơ cấp
3/7/13
24
0
0
QN

Mình xem lại rồi là tnk đó bạn

Sửa lần cuối:
T

toikhongquen

Trung cấp
11/7/13
155
0
0
39
Thanh Hóa

Học, học thui... đợi chờ là hạnh phúc cả nhà ơi..!!

P

phanvanthuan89

Sơ cấp

Đọc luật hết rồi nhưng đọc xong chẳng biết nên nhớ cái gì đây, không biết họ sẽ hỏi phỏng vấn kiểu gì đây, có ai biết năm 2011 họ xét kiểu gì không?

P

phanvanthuan89

Sơ cấp

Bắt đầu từ hôm nay hằng ngày mình sẽ post 1 câu hỏi, các bạn xem thử mình đã học chưa, đã ok chưa, nếu chưa thì tiếp tục học. Xoay quanh câu hỏi các bạn triển khai các ý câu hỏi cho hay hơn. Rất mong sự hợp các của các bạn.
Câu 1: Hãy nêu một số đối tượng chịu thuế và không chịu thuế GTGT, cho ví dụ để làm rõ? Sự khác và giống nhau của đối tượng.

T

toikhongquen

Trung cấp
11/7/13
155
0
0
39
Thanh Hóa

Mình xét tuyển ngạch CNTT nên rất tiếc chả học giống bạn. Ở đây có ai ôn xét tuyển CNTT thì vào đây cùng ôn nào?

L

lethuylinhqt

Trung cấp
29/8/12
107
0
0
38
Hà Nội

Cả nhà cho em hỏi về 2 câu hỏi này trong bộ đề trắc nghiệm em mới tìm thấy, tại sao ở câu 9 là đáp án b, mà ở câu 16 lại là đáp án b?
Câu 9: Cty TM A đăng kí nộp thuế gtgt theo pp khấu trừ. Trong tháng 8/2009, theo y/c của khách hàng, cty đã xuất 01 hóa đơn gtgt ko ghi khoản thuế gtgt đầu ra mà chỉ ghi tổng giá thanh toán là 66.000.000đ. Biết rẳng mặt hàng này có thuế suất gtgt là 10%. Số thuế Gtgt đầu ra tình trên hóa đơn này là:
a. 60.000.000đ
b.66.000.000đ
c. 0đ
Đáp án b)
Câu 16:
Trong kì tính thuế, cty B thanh toán dv đầu vào được tính khấu trừ là loại hóa đơn đặc thù như các loại vé. Tổng giá thanh toán theo hóa đơn là 110trđ (giá có thuế gtgt), dv này chịu thuế là 10%, số thuế gtgt đầu vào được khấu trừ sẽ là:
a. 0 đ (ko được khấu trừ)
b. 10trđ
c. 11trđ
d. 1trđ
Đáp án b)

T

toikhongquen

Trung cấp
11/7/13
155
0
0
39
Thanh Hóa

Rất khó, mà cũng rất dễ

M

methiu

Trung cấp
26/1/13
62
0
0
35
Ha Noi

Môn quản lý nhà nước học thế nào moị người . Híc chết chìm ctrong đống luật này mất mà ko biết có ra sao

H

hocsinh007

Guest
7/9/12
56
0
6
41
Hanoi

Mình xét tuyển ngạch CNTT nên rất tiếc chả học giống bạn. Ở đây có ai ôn xét tuyển CNTT thì vào đây cùng ôn nào?
Mình học CNTT, xét tuyển vào miền trong, bạn xét vào đâu, bạn có biết nên ôn gì không?

T

toikhongquen

Trung cấp
11/7/13
155
0
0
39
Thanh Hóa

Mình xét tuyển MB bạn hocsinh007 à, mình cũng chỉ biết học Luật CBCC, QLNN và học Luật thuế và chuyên môn nghiệp vụ thui...Vì mình đang áp dụng hình thức xét tuyển của năm 2011 thui. Thế bạn ôn tới đâu rồi?

Môn QLNN là môn đau đầu nhất. học mãi mà chả vô tí nào...hic hic

Trạng thái
Không mở trả lời sau này.

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA