Xét tuyển công chức 2013

• Thread starter phanvanthuan89
  • Ngày gửi
Trạng thái
Không mở trả lời sau này.
L

lehoangnguyen1911

Trung cấp
22/5/10
128
0
16
41
hạ long
Ðề: Xét tuyển công chức 2013

Noi dung on tap nam nao cung vay thoi em a.

Khóa học Quản trị dòng tiền
T

toikhongquen

Trung cấp
11/7/13
155
0
0
39
Thanh Hóa

Vậy à...thế thì cứ ôn theo kiểu vậy thui...thank anh lehoangnguyen1911 nhá..,thế anh làm ở cục thuế tỉnh nào vậy ạ?

P

pinpin 1991

Sơ cấp
19/5/13
48
0
0
33
giao thuy - nam dinh

Ngày nào cũng vậy,vào rồi lại out.Hóng thử xem bao giờ mới có lịch phỏng vấn,càng hóng lại chẳng thấy gì....Ai có tin gì không ạ...ở nhà mãi ntn chán lắm rồi.huhu

J

jidoken9

Sơ cấp
18/6/13
46
27
13
Hà Nội

2. Đối với thí sinh dự xét tuyển công chức loại C - ngạch chuyên viên làm công nghệ thông tin, nội dung phỏng vấn gồm:- Kiến thức về hành chính: quản lý hành chính nhà nước về kinh tế, tài chính (theo tài liệu Quản lý nhà nước ngạch chuyên viên của Học viện Hành chính quốc gia).- Kỹ năng xử lý công việc, giải quyết chuyên môn: kiến thức về công nghệ thông tin (kỹ thuật máy tính; khoa học máy tính; kỹ thuật phần mềm - mạng máy tính và truyền thông); Kiến thức về hệ điều hành Windows; Kiến thức về quản trị cơ sở dữ liệu; Sử dụng các ứng dụng của Office (Chủ yếu là Microsoft Excel và Microsoft Word).- Kiến thức về hệ thống Thuế: Luật cán bộ, công chức; chức năng nhiệm vụ, quyền hạn và cơ cấu tổ chức bộ máy cơ quan Thuế cấp Tổng cục Thuế.

Nếu như theo bạn lehoangnguyen1911 nêu trên thi phỏng vấn vào ngạch chuyên viên CNTT ko cần học 4 luật thuế ak, Mình đang tìm người đã từng phỏng vấn 2011 để hỏi nội dung PV mà chưa đc

T

trainoitrull

Cao cấp
6/11/09
299
0
16
HN

............................

Sửa lần cuối:
L

lethuylinhqt

Trung cấp
29/8/12
107
0
0
38
Hà Nội

Thấy các bạn nói tới loại hồ sơ, m cũng thấy lo lo, nhưng nếu là bị loại thì phải loại ngay từ đầu chứ...Thật là vô lý!

M

MilkHouse

Sơ cấp
13/7/13
5
0
0
Thanh Xuân, Hà Nội

Hi hi , mình thì thấy học các kỹ năng khác dễ trúng tuyền hơn, ... ??? Hay mình nghĩ tiêu cực quá.

T

toikhongquen

Trung cấp
11/7/13
155
0
0
39
Thanh Hóa

Các bạn cứ lo học và ôn đi, đừng sốt ruột quá sang tháng 8 mới có thông báo phỏng vấn, giống năm 2011 thui... còn chuyện hồ sơ bị loại thì chắc không có chuyện đấy đâu. Nếu mà bị loại thì đã bị loại ngay từ đầu rùi...hic hic

Ngày 11/7 chỉ là ngày dự đoán của các bạn thui chứ không có phải đâu, nếu có lịch là sẽ thông báo trên TCT đó các bạn ơi.

J

jidoken9

Sơ cấp
18/6/13
46
27
13
Hà Nội

Nếu như vậy là mấy bác ý làm sai quy chế, nếu hồ sơ ko đủ đk thì phải loại ngay từ khi nhận hồ sơ (trả lại người nộp sau khi kiểm tra thấy ko đạt), làm gì có chuyện nhận hồ sơ rồi mới kiểm tra để ng ta về nhà ăn đợi nằm chờ hi vọng như thế, đến lúc có danh sách lại ko có tên mình. Đúng là...ko hiểu nổi mấy bác...

Bên BHXH Kiên Giang có hơn 60 hồ sơ bị loại 1 cách vô lí, đây hoàn toàn là sự thật khi có danh sách dự thi ngày 10/7/2013. Không những mình mà nhỏ bạn của mình học tài chính ngân hàng thì bên BHXH nói là tài chính ngân hàng không phải là tài chính, đúng là giải thích vô lí quá. Vậy mà khi xem danh sách mình thấy có tên thằng bạn quen ở cùng huyện học tài chính ngân hàng lại đc nhận, đơn giản vì nó là cocc. Thật là hết nói. Tại sao khi nhận hồ sơ thu tiền họ ko nói gì, nghĩ đi nghĩ lại thì ra họ sợ cái vô lí họ đưa ra lúc đầu để giảm bớt hồ sơ bị thí sinh gọi điện lên BHXH VN hỏi cho rõ ràng thì họ không gian lận được. Bởi vậy họ cứ nhận hết rồi loại hồ sơ sau, gửi những hồ sơ cần thiết lên trung ương và đến khi có danh sách chính thức kí rồi thì có khiếu kiện cũng chẳng làm gì được Mình hy vọng bên thuế sẽ có 2 chữ công bằng, haizzz việc làm ngày càng khó khăn nên bây giờ họ không từ 1 thủ đoạn nào để trục lợi

P

phanvanthuan89

Sơ cấp

Nghe bạn nói mà tôi nghe lo ngại , hix bây giờ nhiều chuyện thị phi quá, Đợt này có ít người xét tuyển thuế đợt này nhỉ, ít hơn thi tuyển năm 2012 nhiều.
Do người tham gia thao luận chỉ trên đầu ngón tay, hix
Xét tuyển dễ xảy ra thị phi hơn thi tuyển không nhỉ, lo ngại.

T

trainoitrull

Cao cấp
6/11/09
299
0
16
HN

.....................................

Sửa lần cuối:
P

phanvanthuan89

Sơ cấp

Cơ sở kinh doanh trong tháng có số thuế GTGT đầu ra của hàng hóa dịch vụ bán trong nước là 50tr đồng. Số thuế GTGT đầu vào chưa được khấu trừ hết của hh, dvu xuất khẩu là 250tr. Tháng trước, cơ sở kình doanh phát sinh thuế GTGT phải nộp. CSKD được hoàn thuế GTGT trong tháng là
a. K dc hoàn thuế GTGT
b. 50tr
c.200tr
d.250tr
Bạn nào cho mình đáp án với

L

lehoangnguyen1911

Trung cấp
22/5/10
128
0
16
41
hạ long

Doc thong tu 06 di la co cau tra loi..Ko dc hoan thue.

D

diemkg

Sơ cấp
19/5/13
12
0
0
33
kiengiang

Ap dung thong tu 65 do a.co huong dan cach tinh.a hoangnguyen oi cho THANG TRUOC CO PHAT SINH THUE GTGT PHAI NOP la the nao ak?

T

toikhongquen

Trung cấp
11/7/13
155
0
0
39
Thanh Hóa

Haizz chẳng có thông tin gì mới cả...chán quá

L

lehoangnguyen1911

Trung cấp
22/5/10
128
0
16
41
hạ long

Cho THANG TRUOC CO PHAT SINH THUE GTGT PHAI NOP la the nao ak?...
Co nghia la thue gtgt con duoc khau tru cua thang truoc chuyen sang thang nay la bang 0.
Chi de chac chan hon cho ket luan " ko duoc hoan thue" thoi.

T

tntan04

Guest
30/9/12
4
0
0
35
Kien giang

Bên BHXH Kiên Giang có hơn 60 hồ sơ bị loại 1 cách vô lí, đây hoàn toàn là sự thật khi có danh sách dự thi ngày 10/7/2013. Không những mình mà nhỏ bạn của mình học tài chính ngân hàng thì bên BHXH nói là tài chính ngân hàng không phải là tài chính, đúng là giải thích vô lí quá. Vậy mà khi xem danh sách mình thấy có tên thằng bạn quen ở cùng huyện học tài chính ngân hàng lại đc nhận, đơn giản vì nó là cocc. Thật là hết nói. Tại sao khi nhận hồ sơ thu tiền họ ko nói gì, nghĩ đi nghĩ lại thì ra họ sợ cái vô lí họ đưa ra lúc đầu để giảm bớt hồ sơ bị thí sinh gọi điện lên BHXH VN hỏi cho rõ ràng thì họ không gian lận được. Bởi vậy họ cứ nhận hết rồi loại hồ sơ sau, gửi những hồ sơ cần thiết lên trung ương và đến khi có danh sách chính thức kí rồi thì có khiếu kiện cũng chẳng làm gì được Mình hy vọng bên thuế sẽ có 2 chữ công bằng, haizzz việc làm ngày càng khó khăn nên bây giờ họ không từ 1 thủ đoạn nào để trục lợi

Hy vọng sẽ công bằng như bạn nói.Chứ mình cũng bị xóa tên trong danh sách CNTT.

L

lethuylinhqt

Trung cấp
29/8/12
107
0
0
38
Hà Nội

BHXH là môt trong những ngành (theo t biết) là bất công nhất, nên dù đợt vừa rồi tuyển nhưng t ko nộp hồ sơ vì chắc chắn ko đến lượt người ngoài như mình (có thể một số bạn vẫn được bằng chính năng lực mình nhưng là rất ít và thật sự giỏi).

P

phanvanthuan89

Sơ cấp

Theo TT06: . Cơ sở kinh doanh trong tháng có hàng hoá, dịch vụ xuất khẩu nếu thuế GTGT đầu vào của hàng hóa xuất khẩu phát sinh trong tháng chưa được khấu trừ từ 200 triệu đồng trở lên thì được xét hoàn thuế theo tháng
DN trên k có hàng hoá XK bán ra để tính %DT XK, nên phải hoàn thuế riêng cho hd XK là 250 chứ a?

D

diemkg

Sơ cấp
19/5/13
12
0
0
33
kiengiang

Đọc ttu 65 hiệu lực 1/7 thì cskd đc hoàn thuế theo tg mà a hoangnguyen!

Bên BHXH k biết tn chứ bên thuế nghe mọi ng nói có vẻ công bằng lắm.mình cũng thấy vậy!nên mọi ng hãy tập trung ôn tập tốt là đc.một số bạn nộp hs do k đọc kĩ nên đki vô vị trí k tuyển nên bị loại nữa đó.bạn mình nộp bên BHXH cũng thế

Sửa lần cuối:
Trạng thái
Không mở trả lời sau này.

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA