Anh em tôi

• Thread starter HaiTam
  • Ngày gửi
HaiTam

HaiTam

Nguyễn Hải Tâm
Thành viên BQT
7/11/02
2,177
595
113
TP.HCM
www.webketoan.vn
Chào các bạn,

Trước đây mình đã từng có ý định thành lập trang web dành cho cộng đồng những người kém mai mắn. Mình đã mua tên miền anhemtoi.com đến giờ vẫn còn giữ. Mình rất tiếc là không có thời gian nên không dám "sinh" nó ra sợ chăm sóc không tới nơi tới chốn thì không hay. Nay mình thấy các bạn đã ủng hộ họat động này nên mình mở ngay box này và hy vọng nó sẽ phát triển thêm một họat động có ý nghĩa cho cộng đồng.

Mình chọn tên là "anh em tôi" vì tâm đắc một câu chuyện trong Kinh thánh. Mình cho rằng phải xem những người kém may mắn là những người anh em thì sự giúp đỡ mới có ý nghĩa.

Mình cũng nhắn nhủ các bạn đứng ra tổ chức họat động này phải hết sức cân nhắc sự rõ ràng minh bạch tránh những tai tiếng không đáng có.

Khóa học Quản trị dòng tiền
phantuannam

phantuannam

Altria Tax
Thành viên BQT
Quản lý cao cấp
17/12/04
4,331
1,027
113
42
Quận 12 - Hồ Chí Minh
www.tapchiketoan.vn
Nếu bạn tham gia một hoạt động CTXH mà bạn mang trái tim đầy toan tính thì tốt nhất bạn nên không tham gia hoạt động này.

Chúng tôi sinh ra không trong sự khốn khó, chúng tôi không phải trải qua những ngày chiến tranh khói lửa, chúng tôi không biết thế nào là sự hy sinh mất mát của các thế hệ đi trước, nhưng chúng tôi không vô cảm trước khó khăn của người khác, chúng tôi không dám nói mình có thể giúp mọi người qua khỏi những khó khăn trong cuộc sống, nhưng chúng tôi luôn sẵn sàng đưa tay giúp đỡ một phần nhỏ bé cho những mảnh đời bất hạnh.

Nhiễu điều phủ lấy giá gương,
Người trong một nước phải thương nhau cùng

vngeek nói:
Mình cũng nhắn nhủ các bạn đứng ra tổ chức họat động này phải hết sức cân nhắc sự rõ ràng minh bạch tránh những tai tiếng không đáng có.
Chúng tôi không lắm tiền nhiều của để vung vít vô phí, chúng tôi không bỏ tiền ra như một sự bố thí, chúng tôi biết giá trị đồng tiền, sự quan trọng của đồng tiền đối với những con người đang gặp khó khăn.

Chúng tôi buồn cười trước những cái mồm của con nhà giàu giả nhân giả nghĩa, của những con người "trưởng giả học làm sang", bỏ hằng trăm triệu cho một phiên đấu giá để cuối cùng trốn biệt không xuất hiện. Chúng tôi tự hỏi "Họ đang đùa với số phận của những con người khốn khó?" Những kiểu cách như vậy phản ánh một lối suy nghĩ lệch lạc. Không phải người gặp khó khăn nào cũng cần những đồng tiền giúp mình kiểu đó, họ cũng là con người, số phận không cho họ sự giàu sang sung túc, nhưng vẫn cho họ lòng tự trọng.

Chúng tôi không hy vọng sẽ giúp những con người vượt qua cơn khó khăn trong cuộc sống, nhưng chúng tôi muốn họ hiểu bên họ vẫn luôn có những con người mang trái tim nhân ái để họ có thể có thêm niềm tin vào cuộc sống.

Một chút tâm sự của chúng tôi. Chúng tôi sẽ hành/hoạt động thật cẩn thận và có sự cân nhắc để hoạt động của chúng tôi có luôn mang ý nghĩa.

Sửa lần cuối:
P

phuongvpm

Trung cấp
20/5/05
74
1
6
TPHCM
Cám ơn anh đã nhắc nhở.
Tụi em biết là việc làm của mình, nếu không khéo rất dễ gây hiểu lầm, và dễ bị mất uy tín. Tuy nhiên, tụi em vẫn chọn con đường thực hiện bởi tụi em hiểu rõ mục đích và con đường mình đã chọn.
Trong lúc thực hiện, tuy tụi em sẽ cố gắng hết sức minh bạch, rõ ràng nhưng chắc chắn sẽ không tránh khỏi những sơ suất, mong rằng mọi người có thể hiểu và thông cảm với tụi em hơn. Bởi tụi em đã chọn một con đường không bằng phẳng.
Một lần nữa, tụi em trân trọng cám ơn anh và mọi người đã ủng hộ, giúp đỡ tụi em hoạt động công việc này.

L

lan nguyen

Sơ cấp
20/11/04
14
0
0
Hà Nội
các bac ơi , em ở quận Hoàng Mai, thành phố Hà Nội em cũng muốn tham gia CTXH lắm nhưng không biết địa chỉ nào gần nhất , em nghĩ là em có khẳ năng và em sẽ cố trong khả năng của mình , em chi mong cuộc sông sẽ tốt đẹp hơn , em sẽ giup được những người cần đến em , ai biet cho em xin địa chỉ nhé , mail của em là : magnolia408@yahoo.com

phantuannam

phantuannam

Altria Tax
Thành viên BQT
Quản lý cao cấp
17/12/04
4,331
1,027
113
42
Quận 12 - Hồ Chí Minh
www.tapchiketoan.vn
lan nguyen nói:
các bac ơi , em ở quận Hoàng Mai, thành phố Hà Nội em cũng muốn tham gia CTXH lắm nhưng không biết địa chỉ nào gần nhất , em nghĩ là em có khẳ năng và em sẽ cố trong khả năng của mình , em chi mong cuộc sông sẽ tốt đẹp hơn , em sẽ giup được những người cần đến em , ai biet cho em xin địa chỉ nhé , mail của em là : magnolia408@yahoo.com
Bạn qua bên đây để cùng tham gia với các bạn ở Hà Nội nhé.

L

lan nguyen

Sơ cấp
20/11/04
14
0
0
Hà Nội
bác phamtuannam !
em không hiểu , bác có thể cho em rõ địa chỉ được ko ạ , cám ơn bác nhiều

Tigon-ETC

Tigon-ETC

Gió bụi nhân gian
lan nguyen nói:
bác phamtuannam !
em không hiểu , bác có thể cho em rõ địa chỉ được ko ạ , cám ơn bác nhiều
lan nguyen à, bạn hãy thường xuyên thoi dõi topic CLB AET ngoài Bắc nhé, vì hiện tại CLB chưa có chỗ tập trung cụ thể, tiện chỗ nào các bác ấy bàn bạc chỗ đấy thôi. Khi có chương trình gì, mọi người sẽ post bài lên.
Hi vọng bạn thấy vui và ý nghĩa khi tham gia CLB AET.

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA