Mỗi tuần một chuyên đề

Đăng ký MST TNCN qua mạng

• Thread starter phuongdy2
  • Ngày gửi
P

phuongdy2

Trung cấp
26/7/07
89
0
6
40
viet nam
Mình đã đăng ký MST cá nhân qua mạng và cũng đã nhận được kết quả qua mạng. Vậy giờ mình có phải nộp bảng kê đăng ký thuế kết xuất từ phần mềm 2.3, và danh sách kết quả MST để nộp cho cơ quan thuế không? Thanks!

Khóa học Quản trị dòng tiền
L

lamtientung

Cao cấp
17/8/09
1,132
1
38
thành phố Bắc Giang
Mình đã đăng ký MST cá nhân qua mạng và cũng đã nhận được kết quả qua mạng. Vậy giờ mình có phải nộp bảng kê đăng ký thuế kết xuất từ phần mềm 2.3, và danh sách kết quả MST để nộp cho cơ quan thuế không? Thanks!
- Không bạn ạ, xong MST là tốt rồi khi nào có thẻ MSTCN thì CQT sẽ TB

L

lamtientung

Cao cấp
17/8/09
1,132
1
38
thành phố Bắc Giang
Cty em có MST cho CN đã 1 năm rồi, mà sao chưa thấy cơ quan thuế thông báo thẻ MSTCN nhỉ?
- Ới trời ơi lại nói chuyện thẻ MST cá nhân, mình chất vấn CQT thì được giải thích thế này: bạn cứ hình dung CQT phải lập dự trù rồi duyệt từng cấp về kinh phí in thẻ, khổ nỗi số lượng không không thể thống kê được (nguyên nhân khách quan, chủ quan có), số lượng thì quá lớn, TCT in thì in một số rồi nhưng so với thống kê ban đầu lệch lớn quá nên chưa chuyển về các tỉnh... Nói chung là thông cảm cho CQT, trước mắt cứ có MST là được, CQT đang nỗ lực đáp ứng trong thời gian sớm nhất có thể không làm ảnh hưởng tới cá nhân NNT... hãy thông cảm và chờ việc đó CQT lo

Lanxitin

Lanxitin

Emgaithaibinh2004
8/4/10
105
0
0
Thái Bình
Cho em hỏi chút. Giờ em muốn đăng ký MST cho nhân viên cty qua mạng thì em đăng ký trên pm nào hả các bác? Trước đó cty đã đăng ký MST cho nhân viên rùi, giờ tuyển thêm người thì cần những thủ tục gì để đăng ký tiếp ạ. Ai biết thì chỉ cho em với. Em cảm ơn các bác.

T

Thanh Luong

Trung cấp
31/3/09
57
0
6
Thai Binh
Cho em hỏi chút. Giờ em muốn đăng ký MST cho nhân viên cty qua mạng thì em đăng ký trên pm nào hả các bác? Trước đó cty đã đăng ký MST cho nhân viên rùi, giờ tuyển thêm người thì cần những thủ tục gì để đăng ký tiếp ạ. Ai biết thì chỉ cho em với. Em cảm ơn các bác.

Bạn vẫn đăng ký trên phần mềm 2.3 như bình thường thôi. Tuyển thêm nhân viên thì bạn chỉ cần đăng ký MST cho nhân viên thêm đó là được. Các công đoạn & thủ tục đăng ký MST TNCN như các lần trước.

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA