Thuế Thu Nhập Dn

• Thread starter chungphuong2001
  • Ngày gửi
C

chungphuong2001

Guest
25/7/05
27
0
0
48
hochiminhcity
Chào các thành viên. các thành viên cho mình hỏi .Khi mình kê khai tạm nộp thuế TNDN hàng quý là 6.250.000 đồng . Nhưng công ty phát sinh lơi nhuận cao hơn phần thuế thu nhập doanh nghiêp thì mình có cần điều chỉnh tăng phần thuế TNDN tạm nộp không ? các anh /chị hãy giúp mình với

Khóa học Quản trị dòng tiền
L

LuongKhanhToan

Cao cấp
30/5/05
217
0
16
Ha Noi
Bác này hơi thật thà đấy. Lợi nhuận phát sinh cao hơn thuế TNDN tạm nộp thì cuối năm khi DN tự làm quyết toán thuế TNDN thì DN sẽ nộp bổ sung thôi. Còn hiện tại bác không cần phải kê khai thêm đâu.
Thân!

xuantham

xuantham

Cao cấp
18/8/05
5,375
652
113
58
TP. Hồ Chí Minh
chungphuong2001 nói:
Chào các thành viên. các thành viên cho mình hỏi .Khi mình kê khai tạm nộp thuế TNDN hàng quý là 6.250.000 đồng . Nhưng công ty phát sinh lơi nhuận cao hơn phần thuế thu nhập doanh nghiêp thì mình có cần điều chỉnh tăng phần thuế TNDN tạm nộp không ? các anh /chị hãy giúp mình với

Bác thận trọng quá đi mất

Nguyen Tu Anh

Nguyen Tu Anh

Cao cấp
23/2/05
5,608
23
38
Hà Nội - TP. HCM
Bạn cần điều chỉnh số thuế TNDN tạm nộp khi: Kết quả sản xuất, kinh doanh hàng hoá, dịch vụ trong 6 tháng đầu năm có sự thay đổi lớn dẫn đến có thể tăng hoặc giảm trên 20% số thuế tạm nộp đã kê khai với cơ quan thuế.

Mà ban hãy yên tâm, cán bộ thuế nhanh nhạy trong trường hợp khi phát sinh doanh thu tăng trên 20% lắm, họ sẽ hỏi thăm bạn liền để yêu cầu nộp bổ sung. Tạm thời cứ "nằm thở" nhé!

chungphuong2001 nói:
Nhưng công ty phát sinh lơi nhuận cao hơn phần thuế thu nhập doanh nghiêp thì mình có cần điều chỉnh tăng phần thuế TNDN tạm nộp không ? các anh /chị hãy giúp mình với

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA