Nhận xét về các giảng viên ACCA của các trung tâm ở đây nhé!

• Thread starter jenny178
  • Ngày gửi
J

jenny178

Guest
13/9/05
2
0
0
38
Hanoi
Mình mở topic này để thu thập ý kiến của các bạn học viên về giảng viên tại các trung tâm nhé. Vì mình thấy, khi đăng ký học ACCA, mọi người đều phải bỏ ra một khoản tiền cũng kha khá, nhưng lại chưa biết giáo viên dạy mình như thế nào, giảng dạy có dễ hiểu không để theo học.

Kinh nghiệm của mình khi đã từng đăng ký khóa học ở một trung tâm tại Hà Nội là mặc dù giảng viên có trình độ rất cao, hoành tráng, nhưng giảng lại khó hiểu nên kết quả là học viên như mình lĩnh hội được rất ít kiến thức.

Cũng xin lưu ý với các bạn, topic này mở ra để mong thu thập những ý kiến tích cực, mang tính xây dựng của các bạn để chúng ta lựa chọn các giáo viên tốt nhất, những ý kiến mang tính tiêu cực, chỉ trích cá nhân, xin vui lòng đề đạt ở một topic khác ạ.

Xin cám ơn tất cả mọi người đã tham gia topic ạ!

Khóa học Quản trị dòng tiền
B

bamboos

Trung cấp
15/10/09
134
2
0
Ha Noi
Mình vote cho cô Hoàng Kim Bình dạy môn F2 tại FTMS. Cô Bình giảng rất dễ hiểu và thường hay có những technique để giúp mình qua được môn F2 dễ dàng. Còn môn F3 thì mình vote cho anh Phan Lê Thành Long. Nếu mọi người để ý thì sẽ biết anh Long là admin của trang webketoan này nên những kiến thức về kế toán của a khá là ok và những chia sẻ kinh nghiệm của mọi người trên diễn đàn thì a cũng hay đưa vào trong các bài giảng làm ví dụ rất cụ thể. Còn những môn sau chưa học đến nên mình chưa biết. Nhưng nói chung mình thấy ở FTMS giảng viên rất ok và mình sẽ gắn bó với FTMS khi học chương trình này.

L

lynguyenvs

Guest
29/3/10
5
0
0
TP. HCM
Học ACCA tại Vietsourcing

Các bạn có thể tham khảo chương trình học tại Vietsourcing với đội ngũ giảng viên nhiều kinh nghiệm và rất nhiệt tình.

Đặc biệt nhân viên Vietsourcing rất dễ thương và chu đáo trong việc take care học viên.

J

jenny178

Guest
13/9/05
2
0
0
38
Hanoi
Các bạn có thể tham khảo chương trình học tại Vietsourcing với đội ngũ giảng viên nhiều kinh nghiệm và rất nhiệt tình.

Đặc biệt nhân viên Vietsourcing rất dễ thương và chu đáo trong việc take care học viên.

Mình nghĩ bạn nên nói rõ tên giảng viên, lời nhận xét của bạn giống tờ rơi quảng cáo và không mang lại thông tin mấy

P

porcupine85

Guest
24/6/10
2
0
0
Hà Nội
những lời khen kiểu này nhàm quá....có gì hay hơn ko?

B

Beemer

Guest
28/4/06
15
0
1
Hanoi
MMình đã từng là học viên ở Vietsourcing, mình thích thầy Hoàng dạy F7 - vì thầy là người rất có technique để thi đồng thời kiến thức cũng rất rộng. Thế nên hầu như lớp F7 của mình pass phải đến 90 %. Mình thích thầy Hoàng dạy cả P2 luôn.
Còn CAT, các bạn sinh viên học CAT có comment về thầy cô thế nào?

Z

zip

Sơ cấp
22/5/10
10
0
0
tn
mình đang học CAT nè, mình rất thích cách giảng của cô Tuyết Mai dạy môn T2 ở FTMS vì cô dạy dễ hiểu mà sau mỗi topic cô lại hệ thống các vấn đề quan trọng thành sơ đồ nên rất dễ học. Mình thích cả cô Hồng Vân dạy T1 FTMS nữa, cô có một hệ thống bài tập để luyện tập tương ứng với mỗi phần học nên mình biết cách áp dụng thực hành như thế nào. Còn cô Thủy cũng T1 FTMS thì dạy qua loa quá =( ko kĩ lắm khiến mình chẳng biết đâu là trọng tâm j cả.

F

free2fight

Sơ cấp
27/12/10
14
1
0
35
Hanoi
Mình thì mình thic thầy Trung dạy môn F2 tại CFM. Thầy rất thông minh, (đẹp zai nữa), phương pháp dạy rất dễ hiểu.
Ngoài ra thầy Hà dạy F6 cũng khỏi phải chê.
Mọi người thì thường khen thầy Spencer dạy F7 và P2, tuy nhiên mềnh chưa học. Kì này mí học F7 nên mình sẽ comment sau!

T

thaoham

Guest
6/1/11
22
0
0
34
HÀ nội
Mình thấy ai dậy 2 chứng chỉ này cũng đều là những người pro, thầy cô nào nình cũng thích. Nhưng mình thích giáo viên trẻ hơn vì họ thường vui tính và hay chia sẻ.

P

phuongbt195

Guest
10/8/09
1
0
0
hoa binh
Ko quan trọng là học ở đâu mà quan trọng là phương pháp đào tạo và truyền đạt của giảng viên đó ntn để học viên dễ hiểu( đầy giảng viên profile rất hoành tráng nhưng dạy lại khó hiểu). Đi hội thảo học thử ở mấy trung tâm như FTMs chả hiểu gì. Có cty ầo tạo nào được học thử khoảng 2 tuần nếu ko hài lòng sẽ được hoàn lại tiền có phải ok ko nhỉ như thế sẽ tránh được việc học nhầm nơi mà phí cao.

B

bamboos

Trung cấp
15/10/09
134
2
0
Ha Noi
Ko quan trọng là học ở đâu mà quan trọng là phương pháp đào tạo và truyền đạt của giảng viên đó ntn để học viên dễ hiểu( đầy giảng viên profile rất hoành tráng nhưng dạy lại khó hiểu). Đi hội thảo học thử ở mấy trung tâm như FTMs chả hiểu gì. Có cty ầo tạo nào được học thử khoảng 2 tuần nếu ko hài lòng sẽ được hoàn lại tiền có phải ok ko nhỉ như thế sẽ tránh được việc học nhầm nơi mà phí cao.

Câu chuyện mà bạn đưa ra làm mình nghĩ đến việc mua 1 cái điện thoại và hỏi họ nếu mình dùng thử 1 tuần xem nếu ko ổn thì sẽ hoàn lại tiền. Việc lựa chọn cho mình 1 khóa học phù hợp với mong muốn, tài chính, thời gian, chất lượng là điều rất khó. Bạn muốn 1 khóa học tài chính chấp nhận được mà chất lượng giảng viên tốt thì khác nào bảo apple thiết kế 1 chiêc iphone với giá chỉ khoảng 5tr. Có thể sẽ có điều đó nhưng chắc chắn chất lượng không thể nào bằng chiếc Iphone giá 14tr. Nếu 1 trung tâm đưa ra 1 mức giá cao nhưng vẫn có nhiều người theo học thì đó là 1 cái đáng để cân nhắc, tại sao học phí cao mà vẫn nhiều người theo học trong khi các trung tâm khác học phí rẻ vậy mà học viên thì chỉ lèo tèo. Hi vọng bạn hiểu ý mình muốn nói.

B

bahbahiya

Guest
25/5/11
0
0
0
Tp.HCM
Có ai từng học ở KB TRAINING chưa nhỉ???? Nhận xét giáo viên đi các bạn :)

Z

zip

Sơ cấp
22/5/10
10
0
0
tn
Ðề: Nhận xét về các giảng viên ACCA của các trung tâm ở đây nhé!

đã ai học ở Iface của các cô FTU chưa cho nhận xét với :)

C

cutesun

Guest
16/2/11
6
0
0
Hà Nội

mình oánh dấu theo dõi đề tài này để chuẩn bị tinh thần chiến đấu....:D

C

cutesun

Guest
16/2/11
6
0
0
Hà Nội

các bạn đi trước ơi gắng bớt chút thời gian chia sẻ cho mọi người có quyết định sáng suất đi..... học cái này cũng đắt đỏ quá mà.

B

bagialuoi

Sơ cấp
26/3/12
5
1
0
41
Ha Noi

Hi Mình đang học CAT tai Vietsourcing

Mình thấy hài lòng về giá học của Vietsourcing (hợp lý thường thấp hơn các trung tâm khác khoảng 500k:1000tr) cho một môn

Mình Vote cho Giảng Viên Cẩm Chi, Phương Hằng và Thầy Ngô Như Vinh

Nói chung mình mới được hoc 03 giảng viên trên tại trung tâm nhưng mình thấy giảng viên nào cũng thật tuyệt vời

Mình sắp học xong CAT rùi , Phù còn môn TT8 kỳ này nữa thôi,....kế hoặch sẽ học ACCA trong tương lai gần!!!!

Huhu mình cũng tham dự học môn TT1 tại FTMS thì thấy Giảng viên dạy chán chết buồn ngủ quá (mà giá lại cao nữa chứ ...tiếc thật)

profile giảng viên đó vẫn chưa tốt nghiệp ACCA hình như nghe cô nói cô đang học F9 thì phải (tại thời điểm dạy TT1 cho Mình)

Phù Phù bây giờ mình đang học TT8 tại trung tâm khác rùi

C

cutesun

Guest
16/2/11
6
0
0
Hà Nội

Mình vẫn đang theo dõi đề tài này. Các bạn đi trước ơi chỉ giáo cho thế hệ đi sau với.

Có bạn nào đã từng học ở CFM hay Iface vào feedback đi. F2 thầy Khánh bên CFM dạy đc ko các bạn?.....hix.... mình đăng lăn tăn quá đi thôi, ko hẳn trung tâm nổi tiếng thì thày cô nào cũng dạy tốt. Bạn chủ top rất sáng suốt khi lập tocpic này. Chỉ cần lớp có giáo viên dạy tốt là okie rồi.

Feedback: khóa Tiếng Anh chuyên ngành ở Vietsosourning: Giảng viên dạy chán thôi rồi tổ quốc ta ơi, mình thất vọng tràn trề đến nỗi ko dám tíếp tục đăng ký học các môn ACCA bên đó. Học phí có rẻ hơn thật nhưng học mà chẳng thu lại đc gì thì cũng bằng vứt tiền đi thôi.

M

maka13

Sơ cấp
27/11/10
13
0
0
32
Hà Nội

Mình vẫn đang theo dõi đề tài này. Các bạn đi trước ơi chỉ giáo cho thế hệ đi sau với.

Có bạn nào đã từng học ở CFM hay Iface vào feedback đi. F2 thầy Khánh bên CFM dạy đc ko các bạn?.....hix.... mình đăng lăn tăn quá đi thôi, ko hẳn trung tâm nổi tiếng thì thày cô nào cũng dạy tốt. Bạn chủ top rất sáng suốt khi lập tocpic này. Chỉ cần lớp có giáo viên dạy tốt là okie rồi.

Feedback: khóa Tiếng Anh chuyên ngành ở Vietsosourning: Giảng viên dạy chán thôi rồi tổ quốc ta ơi, mình thất vọng tràn trề đến nỗi ko dám tíếp tục đăng ký học các môn ACCA bên đó. Học phí có rẻ hơn thật nhưng học mà chẳng thu lại đc gì thì cũng bằng vứt tiền đi thôi.

Thầy Khánh dạy cũng hay, có rất nhiều kinh nghiệm thực tế. Thầy phân tích từng mục trong sách text rất cẩn thận... nhưng thầy đã dạy môn F2 đâu hả bạn :)) thầy dạy F1 mà
Có j` bạn inbox cho mình, mình sẽ để lại yh! để dễ trao đổi :eek:know:

C

congabeo0908

Guest
5/4/12
1
0
0
Hà Nội

Mình thì vote cho anh khánh và anh trương thành trung của cfm. nhiệt tình, cẩn thận, tỉ mỉ. các môn sau nghe bảo tốt lắm nhưng chưa biết thế nào, chưa học. nghe bảo a trung thì dạy lâu lắm rồi còn anh khánh thì cũng mới mới! Nói chung giảng viên rất là quan trọng, không phải cứ tiền rẻ là giảng viên tồi, cũng k có nghĩa là học phí cao thì giảng viên sẽ tốt và ngược lại. Học tốt hay không là do bản thân mình cố gắng, giảng viên hỗ trợ 1 phần thôi. Bạn mình học ở Ftms về kêu oai oái chả hiểu cái gì, nó đang kêu tiếc tiền kìa. nó đnag bảo có khi sang CFM hay Vietsourcing học, ftms chỉ được cái mác. mà các trung tâm họ để học viên có 30 ng 1 lớp mà ftms môn t3,t4 những 70 người 1 lớp, chả khác nào học ở hội trường ở trường đại học. tốn tiền, mất công,nó bảo bỏ k học nữa ấy.

H

hoint82

Guest
19/10/11
1
0
0
Ha Noi

Các bạn đã học xong CAT, ACCA đã thi chứng chỉ chưa. Mình giới thiệu một trung tâm rất tốt: IPMAC - 168 Ngọc Khánh, Ba Đình Hà Nội. Đăng ký thi tại đây: Bạn được đăng ký và thi ngay trong ngày không phải chờ đợi xếp lịch, đồng thời hiện tại trung tâm đang tăng 100K, hấp dẫn đúng không? Không thu phụ phí mà lại còn tặng tiền, nếu muốn hoàn chỉnh chứng chỉ, các bạn hãy đến trung tâm của này đăng ký nhé. Đội khảo thi ở đây làm việc rất vui vẻ nhiệt tình và năng động. Số điện thoại của trung tâm đó là 0437710668. Chúc các bạn sớm hoàn thành chứng chỉ nghề nghiệp của mình.

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA